ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247

ลองออกแบบป้ายมาตรฐานกรมทางหลวงดูใหม่

ผมออกแบบป้ายแผ่นนี้ขึ้นมาเพื่อหวังจะให้เป็นแม่แบบของป้ายมาตรฐานกรมทางหลวงแบบใหม่
    เปลี่ยนรายละเอียดของป้ายนิดหน่อย + ใช้ Font ที่ดูมีความเป็นอักษรไทยสมัยใหม่
    เป็นไงบ้างครับ พอจะ Look Cool กว่าเดิมมั้ย

แบบ font ที่ใช้

http://www2.rsu.ac.th/info/downloads-logo <- ไม่หายาก ฟรี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eucliwood Hellscythe : 23rd January 2015 เมื่อ 19:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ชอบสีเขียวดูคลาสสิคดี + เปลี่ยนฟ้อน ก็โอ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ปกติป้ายบอกทาง ตามเส้นทางจังหวัดอำเภอ เขตต่างๆ

ก็เป็นป้ายขาว อักษรดำ น่ะส่วนมาก

ส่วนป้ายเขียย อักษรดำ ตามทางด่วนยังมีอยุ่ ไม่เยอะ. นอกจากเขต ต่างจังหวัดจะใช้ป้ายขาวอักษรดำ. แต่ควรเลือกฟอนต์ดำ ใหญ่ๆหน่อยดูเรียบง่ายอ่านชัดสบายตา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ดีครับผมชอบ ชัดเจนดี อ๋อแล้วก็หาที่ตั้งป้ายใหม่ด้วยครับ (จะหาป้ายบอกทางเจอแต่ป้ายโฆษณา ตลอดเลย)

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ macza999 อ่านกระทู้
    ดีครับผมชอบ ชัดเจนดี อ๋อแล้วก็หาที่ตั้งป้ายใหม่ด้วยครับ (จะหาป้ายบอกทางเจอแต่ป้ายโฆษณา ตลอดเลย)
    ต้องเอาป้ายโฆษณาออกครับ ไม่ใช่ ป้ายบอกทาง

ส่วนเรื่องป้าย ต้องทำตัวอักษรไทยให้ดูออกเวลาขับรถ ตัวอักษรที่คุณใช้หากดูผ่านๆหรือดูด้วยความเร็วระดับนึงจะดูไม่ออกเช่นตัว "พ" กับ "ฟ" ซึ่งมันไม่มีหัวจึงทำให้มองดูเหมือนกัน

ส่วนสีมันแล้วแต่ว่าคุณอยู่ในถนนแบบไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ฟอนต์ไม่มีหัวอ่านยากครับ รถเคลื่อนที่คนขับจะแยกแยะตัวอักษรลำบาก

เอาไปใช้กับสื่อสิ่งพิมพ์-ป้ายโฆษณาได้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ไม่ครับ.....ไม่เหมาะกับการใช้งาน