ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

การเข้ามหาลัยครับ ช่วยเข้ามาหน่อยครับ

ตอนนี้ผมอยู่ ม.4 แผน ศิลคำนวน

แต่ผมเรียนไม่เก่งนัก พ่อผมเลยแนะนำมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีมหานครให้เพราะมันเป็นมหาวิทยาลัยเอกชน.

อยากถามว่ามหาวิทยาลัยนี้ดีมั้ยครับ

แล้วถ้าเรียน คณะวิยาการและเทคโนโลยีสารสนเทศ

แต่ลังเล สาขาวิชาเทคโนโลยีสารสนเทศ (IT) กับ สาขาวิชาวิศวกรรมเครือข่ายและอินเทอร์เน็ต

อยากทราบว่าทั้งสองมันสอนเกี่ยวกับอะไรครับ

แล้วอันไหนจบแล้วมีงานได้ง่ายกว่า ?

ปล.เป็นความรู้ไว้ก่อน ถามไว้ไม่เสียหายไร ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    ผมไม่รู้จักมหาลัยนี้อ่าครับ แนะนำเรียนเอกชนคอม

ม.รังสิตครับดีโคตรๆ ถ้ามีทุน ม.กรุงเทพครับ เด็ดครับทั้งเทคโน ทั้งหญิง

ส่วนคำถาม เทคโน กับ วิศว หลักสูตร4ปีเหมือนกัน สารสนเทศงานกว้างกว่าครับ

วิศวจำกัดงานอยู่ครับ แต่ส่วนมากจบมาคนส่วนใหญ่ก็ทำงานไม่ตรงสายเท่าไร

อืมมม ทำเครื่อข่ายมันก็ดีนะครับ แต่สารสนเทศมันก็เป็นได้ขอแค่มีความรู้เท่านั้นละครับ

เอาเป็นว่าชอบบแบบไหนละครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    งานทุกงานถ้าจับจุดยืนได้ก็รุ่งเหมือนกันหมดครับ

เรื่องการเรียนนะพี่ว่าน้องนะ สำรวจตัวเองดูดีกว่าว่าชอบแบบไหน ถนัดแบบไหน รักแบบไหน

อย่าไปเรียนในสิ่งที่ตัวเองไม่รักไม่ชอบไม่ถนัดเพราะว่าเมื่อเรียนสูงๆไปจะเกิดปัญหาแน่นอนครับ

อย่าเรียนตามใจคนอื่น ให้เรียนตามใจตัวเอง เลือกชีวิตของตัวเองดีกว่าครับ แล้ววันข้างหน้าจะดีเองครับ
    CIVIL ENGINEERING

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    IT งานจะกว้างกว่าจะครับเพราะ เรียนแทบทุกด้าน ส่วนวิศวะนั้นจะเด่นเป็นด้านๆน่ะครับ แต่เงินเดือนสูงเหมือนกัน วิศวะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ชอบอะไรก็เรียนแบบนั้น อย่าคิดว่าชอบคอมเล่นคอมแล้วขอเรียนคอม แบบนี้พลาดแล้วนะครับ

จะเข้าสารสนเทศ ต้องเขียนโปรแกรมเป็น ต้องเขียนเป็นชนิดที่ว่า เป็นได้ด้วยตัวเอง ไม่ใช่ยืมจมูกใครหายใจ ไม่งั้นแย่แน่ครับ

เรียนมหาลัยไม่เหมือน ม ต้น ม ปลาย ถึงเวลาจะรู้ถึงแก่นแท้ของมันเองครับ ว่าเรียนมหาลัยแล้ว อยากจะกลับไปตัดผมเกรียนเรียน ม ปลาย ******ยย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ใช่แล้วครับ เรียนคอมนั้นไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดนะครับ เทคโนโลยีสารสนเทศนี่ เค้าจะเน้นไปทางเขียนเว็ปไซนะครับ แล้วผมจะบอกว่า เขียนเว็ปขึ้นมาเว็ปนึงนี่ไม่ใช่ง่ายๆเลย เอาให้ถึงตอน ม.6 ก่อนดีกว่าครับ แล้วก็เข้าวิชาแนะแนวบ่อยๆ ช่วง ม.5-6 อาจารย์เค้าจะแนะนำให้เองว่าแต่ละ คณะ แต่ละ สาขา มันแตกต่างกันอย่างไร มีอะไรก็ถามอาจารย์แนะแนวครับ ท่านช่วยได้เยอะเลยทีเดียว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: