ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    แถวนั้นแหล่ะ -_-"
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    Blog Entries
    1

--โอดะพูดถึงภาคสุดท้ายของวันพีซ--

แปลไทยให้อ่านโดยผมเอง << ไม่ใช่ผมนะ

ผู้ถาม: มีหลายต่อหลายคนที่อยากรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไปในวันพีซ รบกวนคุณทิ้งข้อความอะไรสักอย่างเพื่อพวกเขาเหล่านั้นหน่อยสิครับ

โอดะ: สิ่งหนึ่งที่คอยเป็นแรงจูงใจให้ผมวาดวันพีซ คือเรื่องที่ผมอยากจะวาดภาคสุดท้ายของมัน ภาคสุดท้ายนั้นจะมหัศจรรย์มาก! ผมจินตนาการได้ถึงภาคสุดท้าย ที่จะทำให้ภาคมารีนฟอร์ดกลายเป็นของงั้นๆไปเลย

ผู้ถาม: จริงเหรอครับ?!

โอดะ: สำหรับผมแล้ว ภาคมารีนฟอร์ดก็เปรียบได้แค่ทางผ่าน ผมไม่คิดว่าภาคนั้นจะได้รับความนิยมมากขนาดนี้ด้วยซ้ำ เพราะฉะนั้นผมเลยไม่รู้ว่าผู้อ่านจะเห็นภาคนี้เป็นอย่างไร แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมองว่าน่าสนใจจะเกิดขึ้นในภาคสุดท้ายแน่นอน จนกว่าจะถึงตอนนั้น ผมก็อยากจะขอให้แฟนๆยังอยู่กับผมให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้นะครับ

-----------------------------------------------------------------------------

ถ้าใครไปเจอบทสัมภาษณ์อังกฤษ มันจะเขียนว่า final chapter (ตอนสุดท้าย) แต่จริงๆมันหมายถึง"ภาคสุดท้าย"ครับ บอกไว้ก่อนกันงง

เครดิต : greg
    El psy congroo

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    อะเระ อะเระ อะเระ อะเระ อะเระ อะเระ ๆๆๆๆๆ อ่าาาาาาาาาาาาเร๊ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

มันจะเป็นยังไงน้อ
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมยังไม่อยากให้เค้าไปเลย ผมยังอยากอ่านหนังสือการ์ตูนสนุกๆ ลายละเอียดเนี๊ยบๆ ของเค้าอยู่เลย เดี๋ยวนี้มันไม่ค่อยมีการ์ตูนลายละเอียดเยอะๆแบบนี้ไม่ค่อยมีแล้วนะครับ หายากมาก พูดได้ว่าเป็นลิมิเตดกันเลยทีเดียว

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    อย่าบอกนะว่าตอนจบ ลูฟี่จะไปให้ทหารจับ พอตอนจะโดนประหาร ก็พูดว่า

"เหล่าผู้โลภมากที่อยากจะได้ หาให้เจอ ชั้นทิ้งไว้บนโลกอันกว้างใหญ่เนี่ยแหละ

ทำให้ตำนานขุมทรัพย์วันพีชยังคงอยู่ตลอดไป @_@
    Max - Nine l Power !

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อยากเห็น เกียร์ 4 โว้ยยยยยยยยยยยยยย

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    โอ้วววววว มารีนฟอร์ดกลายเป็นของกากไำปเลยทีเดียว คงเป็นภาคอภิมหา Epicเลยสินะ
    God's Right Seat

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    เอาใจ สู้ๆ วันพีซ
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อยากอ่านมาก ๆ จะอดใจไม่ไว้และ รอมันจบเนี่ย คงแก่ ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    อ๊ากกกก การ์ตูนสุดที่รัก....ยังไงก็ ขอเห็นหน้าสมาชิกคนที่ 10 ของกลุ่มก่อนละกัน...