ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Angry สอบถามเรื่องเกมส์ Assassin Creed III ที่โหลดไปจาก JKG

ตามหัวข้อนะครับ คือผมโหลดเกมส์ Assassin Creed III ไป แต่มันไม่save ไห้ ทำไห้เวลาเล่นแล้วออก ต้องเริ่มไหม่หมด ทำยังไงดีครับ คือต้องเริ่มไหม่ตลอดหลังจากเข้าเกมส์ ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีทำโหลดเซฟมาไส่ไหมครับ ถามใครๆเค้าก็บอกว่าเวลาทำจบเควสมันจะเซฟไห้อัตโนมัติ แต่ของผมมันไม่เซฟเลยซักอย่าง ไม่มีปุ่มคนเซฟไห้กดด้วย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เคยลงไว้ก่อนหน้านั้นหรือป่าวครับ ถ้าใช่ไห้ไปลบเซฟเก่าออกก่อนมันถึงจะเซฟไห้ครับ

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ลองไปโหลดเซฟที่มัน 1 เปอสิคับ ลองดูนะ ๆ
    This Is Paradise

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไม่เคยลงมาก่อนเลยนะครับ พอลงก็เจอปัญหานี้เลย

พอเข้าเล่นไฟล์ที่เซฟ 1 เปอ ก็เล่นได้แต่พอออกแล้วก็ต้องเล่นไหม่เหมือนเดิมอะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Blog Entries
    1
    ปิดแอนตี้ไวรัสหรือยังครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เกมนี้มันรันผ่าน ubisoft game laucher หรือ uplay ระบบออนไลน์ของผู้สร้างนั่นเอง ถ้าคุณซื้อของแท้ เซฟเกมของคุณจะถูกจัดการโดย uplay อัตโนมัติ จะลบลงใหม่ หรือไปลงเครื่องอื่น คุณก็เล่นต่อได้ทันทีเพราะเซฟมันเก็บไว้ในออนไลน์ แต่ถ้าคุณโหลดของก็อบมา ก็ต้องลงแครกที่สามารถจัดการเซฟแทน uplay ได้ ซึ่งแครกตัวแรกๆ ของเกมนี้มันจะแค่ "เปิดเล่นได้" เท่านั้น แต่เรื่องเซฟไปวัดดวงเอา ซึ่งผมเดาว่านี่ล่ะคือต้นตอของปัญหา คุณไม่ได้ลงแครกล่าสุดนั่นเองครับ ก็ลองเปลี่ยนแครกเป็นตัวใหม่ๆ ดู
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้ละครับ ขอบคุณมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไมมันเซฟอยู่ที่ 4 เปอตลอดเลยอะครับ เหมือนเดิมเลยไม่เซฟที่เล่นไปงะ หรือว่าเราต้องเล่นไห้จบ sqeeuz ถึงมันจะเซฟ