ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Exclamation ช่วยผมด้วยครับ

พอดีคอมของผม PC นะครับ เวลาเปิดเครื่องนี้มันชอบดับไปเองแล้วก็ติดใหม่สักพักก็มีเสียง ตื๊ด...ตื๊ด...ตื๊ด ดังอยู่อย่างนี้
    จนผมต้องกดปุ่มเปิดเครื่องค้างไว้แล้วเปิดใหม่จึงกลับเป็นปกติครับ
    ปัญหานี้มันเกิดจากอะไรหรอครับ แล้วถ้าจะแก้ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    แรมไม่สนิทมั้งลองถอดละเสียบใหม่ดู

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1 RAM เอาออกมาใช้ยางลบถูตรงทองแดง
    2 VGA ใกล้จะเสีย ลองเอายางลบถูตรงทองแดง
    3 PSU ใกล้จะเสีย อันนี้ไม่แน่ใจ
    อาการแบบนี้เคยเป็นกะเครื่องเก่า และไหนๆก็เปิดเครื่่องแล้วก็ทำความสะอาดปัดฝุ่นด้วยนะครับ
    ใช่แปรงขนอ่อนๆปัดๆ
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX