ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728

Unhappy มีวิธีทำให้สิวหายไหมครับ

ตอนนี้สิวขึ้นเยอะมาก มีวิธีทำให้สิวหายมั้ยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ล้างหน้าให้สะอาดแล้วบีบครับ แต่ต้องเอาให้แตกนะ ถ้าไม่แตกมันจะอักเสบ
    Open Your Mind

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ตรงแก้ม ห้ามบีบ เดี๋ยวจะเป็นแผลเป็น คุณอายุเท่าไหร่ ? ถ้ายังวัยรุ่น 12 - 17 ห้ามใช้โฟมแรงๆ ควรใช้โฟรมล้างหน้าของ ผญ หรือสบู่ธรรมชาติ เช่น Bennett (เบนเนท)
    อันที่จิง ผมไม่แนะนำให้บีบนะ การบีบสิว ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้าคุณสังเกตุด้วยตัวเอง ผมเคยไปหาหมอมา ผมเป็นหนักมาก หมอก็แนะนำว่าห้ามบีบเด็ดขาด !!
    อาจทำให้หน้าเป็นหลุม และสิวกลับมาอักแสบได้อีกครั้ง 555 ผมแนะนำได้แค่นี้ สำคัญ ไม่ควรจับติวหรือจับหน้าตัวเอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    อย่าเครียด อย่านอนดึก พักผ่อนให้เพียงพอ รักษาความสะอาดครับ
    ทำตามที่บอกครับรับรองไม่ต้องไปหาหมอสิวเสียตังเป็นพันๆ แต่ก่อนผมก็เป็นเยอะมาก
    ปัจจุบันมีแค่2-3เม็ดเอง แต่นานๆจะเป็นที

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    มียาสีฟันเย็นๆเป็นพอครับ

เอาน้ำราดหน้าไปเลย เอายาสีฟันใส่มือ ผสมน้ำนิดหน่อย (ถ้าไม่ผสมจะกัดหน้าจนหน้าลอกผมเคยแล้ว ยังกะโดนไฟไหม้)
    ผสมน้ำเสร็จทาหน้าเลยครับ ทาให้ทั่วๆ แล้วก็ไม่ต้องล้างครับ ไปนอน ตื่นเช้ามาอย่าลืมล้างนะครับ เดี๋ยวจะเป็นคราบยาสีฟันเต็มหน้า
    อย่าลืมรอให้มันแห้งก่อนนอนนะครับ ไม่งั้นเลอะ

จากผมเป็นเยอะมากๆจนไม่กล้าส่องกระจกอะครับ เจอกระจกเจอกล้อง ผมหันหน้าหนีเลย
    ตอนนี้มีความมั่นใจขึ้นเยอะครับ สิวหายไปเยอะ จนเพื่อนถามว่าไปเข้าคลีนิคมาใช่ไหม

ผมแพ้โฟมล้างหน้าครับ เลยไม่ใช้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เยอะขนาดไหนล่ะครับ ถ้าเยอะมากยังไงก็ต้องยอมไปหาหมอแหละ เมื่อก่อนผมก็เยอะนะพอเยอะมาก ๆ ก็ไปหาหมอเค้าก็จะเอายาป้ายที่

ไม้จิ้มฟันจิ้มไปที่สิวจะแสบมาก แต่วันรุ่งขึ้นยุบเลย

ปล.ถ้าอยู่ในช่วงวัยรุ่นมันเกิดจากฮอโมน ด้วยครับพอหมดช่วงก็จะเริ่มหายไปเอง หลังจากนั้นก็หน้าสกปรกล้วน ๆ

ปล.เพื่อนผม ผญ เคยยิงเลเซอร์ครับ พอยิงเสร็จหน้าเป็นสะเก็ดแผลทั้งหน้าเลยพอสะเก็ดหลุดหน้าเนียนเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    น้ำมะพร้าว ครับหน้าใส กริ้งเลย !! เตือนอย่างเดียว อย่าบีบ ครับ มันจะอักเสพ ปล่อยมันไป แล้วใช้โฟมล้างหน้าเอา !!

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ปกติถ้าผมมีสิวขึ้นก็ใช้ผงพิเศษก็ดีอยู่นะ หาซื้อได้ที่ร้านขายยา ก่อนนอนเทใส่มือผสมน้ำนิด ๆ แล้วทาหน้าทิ้งไว้ ส่วนใหญ่สิวจะยุบ (สำหรับผมนะ)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zupermax อ่านกระทู้
    ปกติถ้าผมมีสิวขึ้นก็ใช้ผงพิเศษก็ดีอยู่นะ หาซื้อได้ที่ร้านขายยา ก่อนนอนเทใส่มือผสมน้ำนิด ๆ แล้วทาหน้าทิ้งไว้ ส่วนใหญ่สิวจะยุบ (สำหรับผมนะ)

ดีจริงครับ แนะนำ แต่ผมใช้แล้วสิวอักเสบหายหมดเลย เหลือแต่สิวอุดตันเนี่ย ไม่มีวี่แววว่าจะออกเลย

อย่างว่าแหละคับ หน้าคนเรามันไม่เหมือนกันจริงๆนั่นแหละ บางคนหาย บางคนเป็นหนักกว่าเดิมอีก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: