ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 478

Smile [PC] Dead Island ตะลุยเกาะซอมบี้ ขยี้พรหมจรรย์ 18+ นะจ๊ะมันโหดมาก [Repack][Eng][MF][1.66 GB]

Dead Island

ss By www.gamespot.com

VDO By www.youtube.com/

รายละเอียด : By www.bangkok-pcgame.com
    Dead Island : เกาะสวรรค์(แห่งความตาย) บอกได้คำเดียวว่าห้ามพลาด !!

เกม Dead Island นี้เป็นผลงานการสร้างสรรค์จาก Techland ซึ่งมีทีมงานเป็นผู้อยู่เบื้องหลัง Call of Juarez: Bound in Blood และ Nail d เกมแข่งรถออฟโรด Dead Island เป็นเกมที่มีมุมมอง การเล่นของบุคคลที่หนึ่ง เทรลเลอร์ของเกมมีความคล้ายคลึงกับภาพยนตร์ Memento ฝีมือกำกับของ Christopher Nolan โดยใช้เทคนิค chronological และ chronological แบบกลับหลัง ซึ่งจากเกมส์ ผู้เล่นก็จะสัมผัสได้ถึงบรรยากาศอันน่าสะพรึงกลัวของชาวบ้านบน Dead Island ที่ได้รับโรคร้ายและเข้าจู่โจมนักท่องเที่ยวที่มาพัก ผ่อนในรีสอร์ต

เกมจะเริ่มต้นด้วยคาแร็คเตอร์ตัวหนึ่งที่ตื่นขึ้นมากลางดึกหลังจากที่เพิ่งปาร์ตี้กันหนักหน่วงเมื่อคืนก่อนหน้า และได้รับรู้ว่าฝูงซอมบี้บุกมาแล้ว ภารกิจแรกจะเป็น tutorial ที่คาแร็คเตอร์ถูกขัง อยู่ในกระท่อมริมหาดและผู้รอดชีวิตคนอื่นๆ โดยหนึ่งในนั้นขอร้องให้คาแร็คเตอร์หลักออกไปช่วยอีก คนหนึ่งที่กำลังต่อสู้ป้องกันไม่ให้ซอมบี้บุกเข้ามาได้ จากนั้นคาแร็คเตอร์ก็จะหยิบท่อ น้ำขึ้นมาและเดินออกไป สู่เบื้องนอก (ตีหัวมัน ตีหัวมัน หุหุ)

เกม Dead Island ใส่ส่วนผสมแนวเกม RPG คือต้องสำรวจหาไอเทมหายากในเกมส์ เพื่อจะรับมือซอมบี้ง่ายขึ้น ซึ่ง Deep Silver ผู้ผลิตเกม Dead Island เกมแอคชั่นถล่มซอมบี้นรกบนเดิน ในเกาะหาสวรรค์ ออกมาเปิดเผยลูกเล่นภายในเกม โดยใส่องค์ประกอบการเล่นแนว RPG ในด้านการผสมสิ่งของ, การแลกเปลี่ยนสิ่งของและเก็บไอเทมล้ำค่า ไว้สำหรับรับมือซอมบี้ได้อย่างง่าย ดายขึ้น (เฮ้ !! .. นี่มัน Resident Evil เลยนี่นา ยิ่งน่าเล่นๆๆๆๆ)

สำหรับลูกเล่นที่มีส่วนผสมของเกมแนว RPG ของเกม Dead Island นั้น ในช่วงแรกๆผู้เล่นจะได้รับไอเทมธรรมดาๆอย่าง ด้ามไม้กวาด, ประแจ หรือค้อน แต่ถ้าผู้เล่นๆได้นานๆเท่าไร ผู้เล่นก็จะ ได้พบกับไอเทมที่แปลกตาที่มีการผสมผสานสิ่งของอันมีอานุภาพรุนแรงขึ้นอีกระดับ แต่ถ้าผู้เล่นโชคดี ก็จะได้รับไอเทมล้ำค่าหายากที่ใช้รับมือซอมบี้ง่ายขึ้นกว่าเดิม อย่างไรก็ดี ผู้เล่นสามารถ ทำการผสมสิ่งของให้เป็นอาวุธชิ้นๆหนึ่งขึ้นมา และสามารถแลกเปลี่ยนสิ่งของระหว่างผู้เล่นเพื่อยืมกันใช้งานได้ด้วย ทั้งนี้ หากผู้เล่นๆเพียงคนเดียว ก็สามารถหาซื้อหรือรับได้จาก NPC ได้ด้วย

Dead Island คราวนี้ไม่ได้โฟกัสที่ไปที่อาวุธปืนแบบ Left Dead 2 หรือการฆ่าซอมบี้ด้วยปืนอย่างเดียว แต่จะมุ่งเน้นไปที่การต่อสู้แบบหมู่ โดยผู้เล่นจะต้องออกล่าหาวัตถุในชีวิตประจำวันต่างๆ ที่เหมาะที่จะนำมาใช้ในการต่อสู้ป้องกันฝูงซอมบี้ ซึ่งก็เป็นรูปแบบที่คล้ายคลึงกับอีกเกมหนึ่งที่มีคอน เซ็ปต์เป็นซอมบี้เหมือนกันอย่าง Dead Rising 2

เกมนี้มีคาแรคเตอร์หลักทั้งสิ้น 4 คน คือ Xian Mei, Logan, Sam B และ Purna ทั้งสี่คนมีภูมิคุ้มกันต่อการติดเชื้อซอมบี้

ไม่รู้จะอธิบายยังไง !!! มันช่างน่าเล่นมากมาย ยิ่งคนชอบเกมส์แนวซอมบี้แบบผม หุหุ งานนี้มีตีซอมบี้หัวแบะ เลือดสาด ดังนั้นใครจะซื้อ 18++ นะค้าฟฟฟ

Minimum System Requirements
    Processor: Intel Core 2 Duo 1.8 Ghz
    Memory: 1 Gbs
    Hard Drive: 15 Gb free
    Video Memory: 256 Mb
    Video Card: NVIDIA GeForce 6800 / ATI Radeon X1600
    Sound Card: DirectX Compatible
    DirectX: 9.0c

วิธีลงเกม
    1.เมื่อโหลดทุกไฟล์เสร็จแล้วให้ทำการแตกไฟล์
    2.จากนั้นจะได้ไฟล์ Dead Island.iso
    3.ทำการ Mount Image
    4.ทำการ Setup เกม
    5.แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เข้าเล่นได้เลยครับ

Download
    Part1 Part2 Part3 Part4
    Part5 Part6 Part7 Part8 Part9

ไฟล์เสียซ่อมได้นะครับ Recovery Record 5% ครับ

ปล.เป็นเกมแนวหลอนๆ ที่มันมากครับ ขนาดผมไม่ชอบเกมแนวนี้ยังเล่นจนจบเลย มันจริงๆครับเกมนี้

ปลล.อย่าเล่นเกมนี้ก่อนนอนนะครับ ไม่งั้นมันจะหลอนเข้าไปถึงความฝัน คนเป็นโรคหัวใจอย่าปิดไฟเล่นและอย่าเปิดเสียงดังนะ เป็นห่วง ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m_auto อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ลงเล่นได้ 100% ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcoueen อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ 100%
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armbabor : 22nd April 2012 เมื่อ 11:45

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ตั้งชื่อได้แรงมากครับ -.-"

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ขยี้พรหมจรรย์ ???? มันขยี้ตอนไหนอ่ะ

L o V e You

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เล่น จบ ไม่รู้กี่รอบแล้วครับ สนุกมากจิง ๆ ครับ ถ้า เล่น co-op กับคนอืน โครต มัน

ยังไงก็ ขอบคุน ครับที่ หามา ไห้ พวก เรา +1
    InDy_]FamiLy[>Club<By>mOnaLezA

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ขยี้พรหมจรรย์ 55 อิอิ
    Please wait .......

RockLoader
    กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ขอบคุณครับ
    ลงเล่นได้ 100% ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย m_auto : 10th February 2012 เมื่อ 20:28

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    รู้จักเกมนี้นานแล้ว เล่นมาก็ จบแล้ว แต่ไม่ยักกะเคยเห็น ขยี้พรม ก็ต้องเขามาส่องตามระเบียบ 555+

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    เเหมๆๆ ตั้งชื่อ ซะ สุดหูรูดเลยนะ

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ผมฮา ลายเซ็น พี่แก มากกว่า casanova01

กล่าวขอบคุณ
    29
    จริงๆก็ไม่เกี่ยวกับ "ขยี้พรหมจรรย์" หรอกครับ แต่ผมพยายามตั้งชื่อภาษาไทยให้มันคล้องจองกัน ทำยังไงก็คิดชื่ออื่นไม่ออก ก็เลยได้ชื่อนี้มา - -"

หรือในหัวสมองผมจะมีแต่เรื่องแบบนี้

จริงๆแล้วเราเป็นคนหื่นหรอเนี่ย โอ้วไม่นะ!! ไม่จริง!!

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เสียมันทุกพาร์ทเลยป่ะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    จขกท หื่นๆนะ

คนที่เข้ามาก็หื่น เราด้วยนี่หว่า

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bunmars อ่านกระทู้
    เสียมันทุกพาร์ทเลยป่ะเนี่ย
    ช่วยบอกอาการหน่อยครับว่าเสียยังไง

- โหลดไปแล้วไฟล์เสียแตกไฟล์ไม่ได้

- หรือโหลดไม่ได้มันค้างตั้งแต่หน้าเว็บ

ผมจะได้แก้ไขให้ถูกครับ

ปล.ใครโหลดไปแล้วเล่นได้ช่วยเข้ามายืนยันให้ผมหน่อยนะครับ มีรูปด้วยจะขอบพระคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    หลังจากที่โหลดDead Rising2เสร็จ เดี๋ยวโหลดเกมส์นี้ไว้ต่อเลยละกัน ยาวปายๆ

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อยากขยี้พรหมจรรย์ ก็เอาปืนยิงไปที่...ของซอมบี้หญิงไง
    ยังมีคนเล่น CO-OP อยู่มั้ย อยากเล่น พอดีโหลดไว้นานแล้ว แล้วไรท์ใส่แผ่นไว้ เพราะชอบมากๆ สนุกสุดๆ แต่เบื่อพวกใช้ม๊อด เคนชิโร่ ชิบเป้ง ต่อยทีซอมบี้บินไปดาวพลูโตเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย animosity : 21st April 2012 เมื่อ 04:49
    [>• ASUS FOREVER •<]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โหลดไม่ได้คับ..

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นได้ครับ 100%
    One

ชอบใจเป็นชีวิตจิตโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ขอบคุณว่างๆจะมาโหลดครับตอนนั้นโหลดไปขของใครไม่รู้อะ ภาษา ต่างดาวหมดเลยลบทิ้ง ว่าจะมาลองเล่นใหม่ดูอะ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ตั้งชื่อได้ถูกใจจริงๆครับ อยากโหลดเลย 55555555 เยี่ยมจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ตั้งชื่อซะ ไม่กล้าหวดซอมบี้เลย 555

Tags for this Thread