ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2

ผมว่าบอร์ดjokergameมันเปลี่ยนไปเยอะเลยนะ

ช่วงก่อนๆผมไม่ค่อยได้เข้ามาเพราะงานเยอะ ต้องอบรมดูงาน และเรียนภาษาญี่ปุ่น เวลาว่างน้อย
    พอตอนนี้เวลาเริ่มลงตัวก็กลับมาเล่นบอร์ดนี้เหมือนเดิม
    แต่บอร์ดนี้เปลี่ยนไป!

ในบอร์ดสิ่งที่มันขัดใจผมและคิดว่าหลายๆคนหลักๆคือ
    1.กระทู้ระบายเรื่องโกรธพ่อแม่ไร้สาระ (คุณดีแค่ใหนแล้วที่ยังมีพ่อแม่อยู่)
    2.เต็มไปด้วยภาพวาบหวิว(รู้ว่าชอบกันแต่บอร์ดนี้เด็กเยอะนะ) อยากได้คำขอบคุณไม่ต้องพึ่งรูปหวิวก็ได้
    3.กระทู้ถามหาหนังโป๊ขอลายแทง(ทางอ้อม)
    4.กระทู้Love, Health ดันมาถามเรื่องจูบบ้างหล่ะ จะท้องมั้ยบ้างหล่ะ ซื้อถุงยางบ้างหล่ะ Love, Healthมันแปลว่าอะไรรู้กันบ้างมั้ย?
    และอีกเยอะแยะแต่นึกไม่ออก

เห็นเป็นแบบนี้มาสักพักแล้ว ถ้าไม่เร่งดูแลบอร์ดนี้คงเละแน่ครับ

ปล.จะถกปัญหาอะไรก็ควรเอาเรื่องที่อยู่ในหัวข้อที่ผมพิมพ์มานะครับ อย่านอกเรื่อง
    แล้วก็ใช้ความคิดใช้สมองสักนิดก่อนพิมพ์
    เพราะเจอแต่ละคอมเมนต์เข้าไปนี้ผมงืดหลาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 23rd March 2014 เมื่อ 09:58

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ทำใจท่าน - -" มันเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ นั่นหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    เด็กก็งี้แหละ เห็นมีคนทำก็ทำตามจนกลายเป็นเรื่องปกติ คิดว่าตามกระแสแล้วมันจะเท่

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    ช่วงนี้ปิดเทอม... ก็คงเจอ &#%$#%&$#% เป็นเรื่องธรรมดาครับจขกท.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aegis : 23rd March 2014 เมื่อ 09:57

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    เห็นด้วยครับ
    ข้อ 1 นิถ้ามาระบายอย่าเลย ผมว่ามาหาคำปรึกษาแทนจะดีกว่า
    ข้อ 4 Love, Health เอิ่ม... - -''
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมเบื่อๆเด็กเกรียนๆในนี้มวาก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ก็เปิดรับสมัครแล้วนี่ครับ ก็มีมาทั้งดีและไม่ดี ยังไงเขาก็เป็นคนในสังคมที่เราต้องยอมรับ - -"

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เหรอ เหรอ เหรอ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    ท่านเทพ เขาน่าจะเพิ่ม หัวข้อ มาอีกสักอันนึงนะ ใช้ชื่อว่า Drama

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    แล้วอันนี้เรียกว่ากระทู้อะไรครับ /// แหะๆ ล้อเล่นๆ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    จขกท.. คุณนี่....โลกสวยจริงๆ
    อยู่เมืองดัดจริตชีวิตต้องป๊อป
    ตกใจยกมือทาบอก
    คุณพระช่างรุนแรงเสียจริง

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    จขกท.. คุณนี่....โลกสวยจริงๆ
    อยู่เมืองดัดจริตชีวิตต้องป๊อป
    ตกใจยกมือทาบอก
    คุณพระช่างรุนแรงเสียจริง
    นิยามคำว่าโลกสวยของคุณมาสิครับ

สงสัยนี้คือช่วงปิดเทอมเด็กๆที่ไร้ความคิดไร้สมองมันเยอะจริงๆ ซึ่งทำใจไว้แล้วว่าจะต้องมีคอมเมนต์ประมาณนี้มา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanwitpop : 23rd March 2014 เมื่อ 09:20

กล่าวขอบคุณ
    87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    นิยามคำว่าโลกสวยของคุณมาสิครับ

สงสัยนี้คือช่วงปิดเทอมเด็กๆที่ไร้ความคิดไร้สมองมันเยอะจริงๆ ซึ่งทำใจไว้แล้วว่าจะต้องมีคอมเมนต์ประมาณนี้มา
    ใช่ครับ เสื่อมจริงๆ สังคมไทยเราไม่มีหรอกครับ

ของเรามีแค่ พระข่มขื่นสุนัข ชายข่มขืนหญิงพิการทางสมอง พ่อข่มขืนลูก

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เเหม่พิมพ์ซะเหมือนตัวเอง ไม่เคยเป็นเด็กหน่ะ

ใครๆมันก็ผ่านความเกรียนมาหมดเเหล่ะกว่าจะโตมาอ่ะ 5555555555555555555555555555555

พิมพ์ซะตัวเองไม่เคยเป็นเด็กอะหนอ เเล้วอีกอย่างเด็กมันก็คือเด็กมันต้องมีเรียนรู้กันบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ทำใจครับ เวลาเปลี่ยน คนก็เปลี่ยน ฤดูเปลี่ยน ต้นไม้ก็ย่อมผลัดใบ. ผมว่าเด็กสมัยนี้มันโตไวมากครับ ไม่เหมือนสมัยก่อน ห่างกันไม่กี่สิบปีแต่สังคมมันเปลี่ยนไปเยอะมาก... เอาง่ายๆ สมัยพวกเราจับมือถือแขนแค่นี้คนเขาก็มองกันแล้ว เดี๋ยวนี้เดินจูบกัน ยังไม่มีใครสนใจเลย โลกยุคใหม่เปิดโอกาสให้เด็กแสดงอัตลักษณ์ของตัวเองมาก จนบางทีผมเองก็สงสัย "กระดาษทรายที่ไร้ความหยาบ มันจะสามารถเกลาไม้ได้จริงหรือ... ดาบที่ไร้ความคม มันทำให้ศัตรูยำเกรงได้จริงหรือ" สมัยของพวกเรา ไม่ว่าจะถูกหรือผิด หากเอ่ยปากเถียงกับพ่อกับแม่ นี่ถูกมองว่าเลวทันที (ผมโดนรองเท้าตบปาก เพราะเถียงไปแค่คำเดียว) มันเลยทำให้สมัยพวกเรามีความเคารพยำเกรงผู้ใหญ่มากๆ แต่สมัยนี้ เอาแค่ที่ข้างบ้านผม ขนาดผมว่าพื้นที่กว้างพอประมาณแล้ว ยังได้ยินเด็กมันด่าพ่อ ด่า****ัน ทุกวัน ทุกวัน... จนแบบว่า เฮ้ย! นี่สังคมชนชั้นกลางนะเว้ย ลูก**** ก็เรียนหนังสือ พ่อแม่ ก็พยาบาลกับครู... ขออภัยที่ใช้ถ้อยคำหยาบ แต่ผมไม่คิดจริงๆ ว่ามันจะมากันขนาดนี้แล้ว ไม่ว่าจะชนชั้นไหน เดี๋ยวนี้ เหมือนกันหมด ลูกเจ้านายผมนี่ตัวดีเลย.. ที่บริษัทพากันเรียกว่าเจ้าแม่ ส่วนเรื่องเซ็ก เรื่องแฟนไม่ต้องพูดถึง ต้องเปลี่ยนคำถามมาถามว่า มีใครมันยังไม่เคยมีเซ็กมั่ง... สมัยพวกเรา มีแฟนมาทีมันล้อกันเป็นปีๆ ขนาดอยู่ ม.5 6

ปล. ผมว่า จขกท. เลิกตั้งกระทู้แนวนี้เถอะครับ ผมมองว่าคุณเองก็คงจะอายุมากกว่าเด็กพวกนี้ไม่เท่าไหร่ เพราะการมานั่งต่อล้อต่อเถียง เอาชนะมันไม่ใช่วิสัยของผู้ที่มีวุฒิภาวะเขาทำกัน... อันไหนเมื่อทำแล้วไม่ได้ผล ก็ต้องทำใจแทน อีกอย่างจะโทษเด็กอย่างเดียวก็ไม่ได้ ต้นเหตุจริงๆ มันก็มาจากผู้ใหญ่นั่นแหละ ที่เปลี่ยนระบบมาใช้แบบ child center กันเอง ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่มันต้องใช้ระยะเวลาพักใหญ่กว่ามันจะเข้าที่แล้วเป็นแบบฝรั่งเขาได้ ของเรามันสังคมอุปถัมภ์มานาน จนทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ ผมกลับมองว่าเด็กยุคนี้น่าสงสารมาก ต้องใช้ชีวิตอยู่ในสังคมแบบนี้ตั้งแต่ๆ เด็กๆ ต้องแข่งขัน ดิ้นรน คดโกง เอาตัวรอด ปากกัดตีนถีบ ในขณะที่พวกเราเคยใช้ชีวิตในสังคมที่คนเป็นมิตรมากกว่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dark_KBG : 23rd March 2014 เมื่อ 09:54

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,907
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elotickz อ่านกระทู้
    เเหม่พิมพ์ซะเหมือนตัวเอง ไม่เคยเป็นเด็กหน่ะ

ใครๆมันก็ผ่านความเกรียนมาหมดเเหล่ะกว่าจะโตมาอ่ะ 5555555555555555555555555555555

พิมพ์ซะตัวเองไม่เคยเป็นเด็กอะหนอ เเล้วอีกอย่างเด็กมันก็คือเด็กมันต้องมีเรียนรู้กันบ้าง
    โตแล้วมันทำให้รู้จักคิดในสิ่งที่เด็กโง่ๆคิดไม่ได้ครับ
    "เด็กมันต้องมีเรียนรู้กันบ้าง" เรียนรู้เรื่องแบบนี้หน่ะดีครับแต่ไม่ต้องเอาเผยแพร่ กฏบอร์ดก็มี

หมายถึงเด็กๆควรใช้สมองและความคิดประมวลผลก่อนที่จะเอานิ้วจิ้มคีย์บอร์ดพิมพ์ออกมาครับ

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    ใช่ครับ เสื่อมจริงๆ สังคมไทยเราไม่มีหรอกครับ

ของเรามีแค่ พระข่มขื่นสุนัข ชายข่มขืนหญิงพิการทางสมอง พ่อข่มขืนลูก
    คำว่า โลกสวย ของคุณคงแปลว่าไม่ยอมรับความจริง

ถ้าใช่ สิ่งที่คุณพูดมันคือความจริง ยอมรับว่ามันมีจริงแต่เราจะต้องยอมรับเห็นด้วยกับเรื่องพวกนี้หรอ

หรือ คนที่ไม่โลกสวย เห็นด้วยว่าเรื่องพวกนี้มันเป็นเรื่องปกติ ?

ปล.อันนี้ไม่เกี่ยวกับทู้นะ เกี่ยวกับที่คุณพูด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kata020 : 23rd March 2014 เมื่อ 09:54
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อืม....กระทู้นี้ตั้งมาน่าคิดเเฮะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanwitpop อ่านกระทู้
    โตแล้วมันทำให้รู้จักคิดในสิ่งที่เด็กโง่ๆคิดไม่ได้ครับ
    "เด็กมันต้องมีเรียนรู้กันบ้าง" เรียนรู้เรื่องแบบนี้หน่ะดีครับแต่ไม่ต้องเอาเผยแพร่ กฏบอร์ดก็มี

หมายถึงเด็กๆควรใช้สมองและความคิดประมวลผลก่อนที่จะเอานิ้วจิ้มคีย์บอร์ดพิมพ์ออกมาครับ
    กำ ก็เขาไม่รู้ไงครับ เขาถึงได้ถามไง ไม่มีไครหรอกครับที่เก่งไปชะทุกเรื่อง อะ คุณเคยได้ยินคำนี้บ้างปะ ว่า "ไม่รู้ไห้ถาม ถ้าไม่ถามแล้วเขาจะรู้่ไหม"

กล่าวขอบคุณ
    1,907
    2

ถ้าอย่างนั้นจะไม่ทำอะไรหน่อยหรอ?
    จะยอมรับสภาพความจริงโดยที่ปล่อยให้โลกที่มันไม่สวยเน่าอยู่อย่างนั้นเหรอ?

กล่าวขอบคุณ
    1,907
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    กำ ก็เขาไม่รู้ไงครับ เขาถึงได้ถามไง ไม่มีไครหรอกครับที่เก่งไปชะทุกเรื่อง อะ คุณเคยได้ยินคำนี้บ้างปะ ว่า "ไม่รู้ไห้ถาม ถ้าไม่ถามแล้วเขาจะรู้่ไหม"
    ถามเรื่องลายแทงหนังโป๊ในบอร์ดนี้เนี้ยนะ?

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ตามนั้น 555 แต่ 1 สิ่งที่ไม่เปลี่ยนคือตัวผมไง // เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    87
    การที่ผมไม่เห็นด้วยกับ เจ้าของกระทู้ ผมคือเด็กโง่สินะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เรื่องที่คุณว่ามาผมเฉยๆหมดครับ ที่ผมรำคาญสุดในบอร์ดคือพวกโชว์พาวในกระทู้แจกเกมที่ห้ามแจก มีคนไปบอกคนเดียวว่าห้ามแจก จขกท. ก็รู้ละ ดันไปเม้นต่อกันไปเรื่อยๆ บางคนเม้น บ๊ายบาย ไปดีนะ พวกนี้น่าจะโดนเตือนไปด้วย เพราะไม่ต่างอะไรกับปั้มเรปเลย

จริงๆผมหมดศรัทธากับเว็บนี้ไปนานมากละ นานๆทีจะมาโพสอะไรบ้าง ส่วนใหญ่ก็เข้ามาโหลดเกมซะมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,907
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    ทำใจครับ เวลาเปลี่ยน คนก็เปลี่ยน ฤดูเปลี่ยน ต้นไม้ก็ย่อมผลัดใบ. ผมว่าเด็กสมัยนี้มันโตไวมากครับ ไม่เหมือนสมัยก่อน ห่างกันไม่กี่สิบปีแต่สังคมมันเปลี่ยนไปเยอะมาก... เอาง่ายๆ สมัยพวกเราจับมือถือแขนแค่นี้คนเขาก็มองกันแล้ว เดี๋ยวนี้เดินจูบกัน ยังไม่มีใครสนใจเลย โลกยุคใหม่เปิดโอกาสให้เด็กแสดงอัตลักษณ์ของตัวเองมาก จนบางทีผมเองก็สงสัย "กระดาษทรายที่ไร้ความหยาบ มันจะสามารถเกลาไม้ได้จริงหรือ... ดาบที่ไร้ความคม มันทำให้ศัตรูยำเกรงได้จริงหรือ" สมัยของพวกเรา ไม่ว่าจะถูกหรือผิด หากเอ่ยปากเถียงกับพ่อกับแม่ นี่ถูกมองว่าเลวทันที (ผมโดนรองเท้าตบปาก เพราะเถียงไปแค่คำเดียว) มันเลยทำให้สมัยพวกเรามีความเคารพยำเกรงผู้ใหญ่มากๆ แต่สมัยนี้ เอาแค่ที่ข้างบ้านผม ขนาดผมว่าพื้นที่กว้างพอประมาณแล้ว ยังได้ยินเด็กมันด่าพ่อ ด่า****ัน ทุกวัน ทุกวัน... จนแบบว่า เฮ้ย! นี่สังคมชนชั้นกลางนะเว้ย ลูก**** ก็เรียนหนังสือ พ่อแม่ ก็พยาบาลกับครู... ขออภัยที่ใช้ถ้อยคำหยาบ แต่ผมไม่คิดจริงๆ ว่ามันจะมากันขนาดนี้แล้ว ไม่ว่าจะชนชั้นไหน เดี๋ยวนี้ เหมือนกันหมด ลูกเจ้านายผมนี่ตัวดีเลย.. ที่บริษัทพากันเรียกว่าเจ้าแม่ ส่วนเรื่องเซ็ก เรื่องแฟนไม่ต้องพูดถึง ต้องเปลี่ยนคำถามมาถามว่า มีใครมันยังไม่เคยมีเซ็กมั่ง... สมัยพวกเรา มีแฟนมาทีมันล้อกันเป็นปีๆ ขนาดอยู่ ม.5 6

ปล. ผมว่า จขกท. เลิกตั้งกระทู้แนวนี้เถอะครับ ผมมองว่าคุณเองก็คงจะอายุมากกว่าเด็กพวกนี้ไม่เท่าไหร่ เพราะการมานั่งต่อล้อต่อเถียง เอาชนะมันไม่ใช่วิสัยของผู้ที่มีวุฒิภาวะเขาทำกัน... อันไหนเมื่อทำแล้วไม่ได้ผล ก็ต้องทำใจแทน อีกอย่างจะโทษเด็กอย่างเดียวก็ไม่ได้ ต้นเหตุจริงๆ มันก็มาจากผู้ใหญ่นั่นแหละ ที่เปลี่ยนระบบมาใช้แบบ child center กันเอง ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่มันต้องใช้ระยะเวลาพักใหญ่กว่ามันจะเข้าที่แล้วเป็นแบบฝรั่งเขาได้ ของเรามันสังคมอุปถัมภ์มานาน จนทุกวันนี้ก็ยังเป็นอยู่ ผมกลับมองว่าเด็กยุคนี้น่าสงสารมาก ต้องใช้ชีวิตอยู่ในสังคมแบบนี้ตั้งแต่ๆ เด็กๆ ต้องแข่งขัน ดิ้นรน คดโกง เอาตัวรอด ปากกัดตีนถีบ ในขณะที่พวกเราเคยใช้ชีวิตในสังคมที่คนเป็นมิตรมากกว่านี้

ผมก็ไม่ได้อยากต่อล้อต่อเถียงกับเด็กๆหรอกนะ
    แค่ตั้งมาให้คนที่มีสมองเค้าคิดได้กันเท่านั้น ใครมาเถียงผมผมก็ใช้เหตุผลโต้กลับไปแค่นั้น
    ผมอายุ29คิดว่ามากกว่าเด็กในนี้พอควร(และคิดว่าก็ต้องมีคนที่แก่กว่าผมแน่) เล่นบอร์ดนี้มาหลายปีลืมไอดีเก่าไปหลายรอบ

ที่ท่านบอกว่าเด็กสมัยนี้ก็ไม่ถูกเพราะเมื่อสามปีก่อนบอร์ดนี้มันยังไม่ขนาดนี้เลย