ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 120

Exclamation เข้ามาหน่อยครับ อยู่ๆก็มานั่งคิดเรื่องแฟน

อ่านให้จบนะครับขอร้อง ช่วยผมที

เธอเลิกกับแฟนเก่าเขาได้สัก2เดือน(ถูกทิ้ง) แล้วผมก็เสียบ ตอนที่คบกันใหม่ๆก็มีเรื่องที่เธอลืมแฟนเก่าไม่ได้ ช่วงแรกๆ คบกับผมใหม่ๆอยู่กับผมเหมือนไม่เต็มใจ คบเหมือนดามใจ เธอแอบคุยกับคนอื่นอยู่แต่พอผมจับได้(แบบไม่ได้ตั้งใจ)ก็เลิกคุย แต่พอคบกันมาอีกสักระยะประมาณเดือนที่2ก็แอบไปคุยกับแฟนเก่า(คนก่อนมาคบกับผม สมมุติว่าชื่อAแล้วกัน)แบบว่าแอบคุยกันวันละนิดหน่อย ส่งข้อความ แล้วผมก็จับได้อีกก็เลิกคุย ผมถามว่า"ทำไมถึงทำแบบนี้ทำไมต้องแอบคุย" ก็ไม่ตอบ แต่พอคุยกันซักพักเธอบอกว่า"เบื่อผม ผมดีเกินไป" (คือผมเทคแคร์เธอทุกอย่าง (เศร้า)) แล้วเธอก็ร้องไห้ แต่ผมก็ให้อภัย มาอีกสัก2 3วันก็คบกันปกติเหมือนเธอจะพยายามตัดใจแล้วเดินหน้าต่อ แต่พอมาอีกเดือนนึงเดือนที่3 วันที่16กันยาวันเกิดA แฟนผมเล่นเฟสเปิดกล้องกับผมอยู่ แต่เธอกลับแอบทักเฟสนายAไปคุย ประมาณว่าเรียกฉายาตอนที่คบกัน(เจ็บ) ผมคิดว่าคงจะไปHBD แล้วถามนู้นี่นั้น แต่ก็คุยด้วยลบข้อความด้วยไม่บริสุทธิใจ แต่ผมก็จับได้ ผมเลยชี้คำขาดบอกว่า"ถ้าจะคุยกับมันก็ไม่ต้องมาคุยกันผมเจ็บ"แต่ถ้าจะคุยกับผมก็บอกมันไปว่าไม่ต้องมาคุยกันอีกจะเอายังไงบอกมา" เธอเงียบไปไม่คุยกับผม ผมก็บอกเลิกแต่เธอไม่เลิก เธอก็ร้องไห้เป็นชั่วโมง อยู่ๆเธอก็มาบอกผมว่า"จะไปบอกAว่าไม่ต้องคุยกันอีก" พอบอกเสร็จเธอก็เปิดเฟสแล้วบอกAไปจริงๆ Aตอบกลับมาว่า"เรื่องนี้มันอยู่ที่ผู้หญิงล้วนๆ" แล้วต่อจากนั้นก็ไม่ได้คุยกันจริงๆ แต่ผมก็แอบเปิดดูประวัติการค้นหาก็คงมีชื่อนายA ผมเลยบอกให้บล็อกเฟสมันไป แต่พอผ่านไปอีกเดือน(เดือนที่4)ช่วงนั้นเป็นช่วงกีฬาสี แฟนผมเป็นลีดไปซ้อมลีดที่รร คนในลีดบอกให้เธอไปยืมกลองของAมา ตอนนั้นAอยู่สนามบาสใกล้ๆที่ซ้อมลีดแต่ผมกลับบ้านแล้วไม่รู้เรื่อง(รู้เรื่องเพราะเธอบอก) แต่พอผมถึงบ้านโทไปหาเธอ คำแรกที่เธอพูดคือ"ขอโทษนะ ที่ไปคุยกับA พี่ๆที่ในลีดให้ไปยืมกลอง เพื่อนผมก็อยู่ตรงนั้นด้วยกลัวผมว่ามีอะไรไม่บอกกันเลยมาบอก" พูดเสร็จผมก็บอก "แค่นั้นใช่ไหม แล้วมันว่าไงบ้าง" แฟนผมบอก "มันว่าจะเข้าไปเอาเมื่อไหร่ก็บอก" ผมถาม"แล้วจะเข้าไปเอาหร่อคิดมากนะโว้ยย" แฟนบอกว่า"ไม่หรอกกลองใหญ่จะตายให้เพื่อนไปเอา" ผมเลยไม่ว่าอะไร วันกีฬาสีเลยไม่มีกลองตี ทุกอย่างเหมือนจะเป็นไปด้วยดี และปกติ ข้ามมาครบรอบ8เดือน 10/02/2556 Aให้เพื่อนมันทักเฟสแฟนผมบอกว่า"คิดถึง Aฝากมา" แฟนผมก็เงียบแล้วก็เปลี่ยนเรื่องคุย
    มันก็ยังไม่หยุดต่ออีกว่า"ถามเธอจริงๆนะตอบมาตรงๆตามความรู้สึกได้ไหม"
    แฟนผม"อ่า อะไร"
    เพื่อนมัน"ระหว่างที่ตัวคบกับผม ตัวยังคิดถึงAอยู่ป่าว อะไรต่างๆ ดีๆที่เคยมีให้Aมันหมดไปยัง"
    แฟนผม"ไม่คุยเรื่องนี้นะ ไปก่อนนะ" (ปิดเฟสไป)
    เพื่อนมัน "คือแค่จะบอกว่า ถ้าตัวกับA ต่างก็มีความรู้สึกดีๆต่อกันอยู่ แต่มันมีเพียงเส้นกั้นบางๆ ที่ยังบังอยู่ ยังไงก็ทักมานะ" ก็มีแค่นี้
    ตอนนั้นผมก็แอบส่องเฟสเธออยู่เธอจะรู้หรือไม่ก็ไม่รู้(แต่คงรู้มั้ง) แต่อีกสักพักผมเลยพยายามสังเกตุเธอ ถามเธอลอยๆว่า"เป็นอะไร เหมือนหวั่นไหวอะไรหรอก" เธอบอก"ไม่นิ แล้วเธอเป็นอะไรท่าทางแปลก"
    คุยกันตั้งนานผมเลยบอกว่า"เห็นที่เธอคุยกับเพื่อนมัน ผมคิดมากน้ะอยู่ดีดีก็มาบอกเธอแบบนี้"
    แฟนผมบอกว่า"ยิ่งคุยยิ่งเกลียด อยู่ๆก็มาบอกทำไมแบบนี้ ตอนนี้" ผมก็ถามว่า"เธอคิดยังไงบ้าง" แฟนผมบอก"เค้าเดินไปข้างหน้านะ ไม่ใช่ถอยหลัง เค้ามีตะเองที่ดูแลเขาได้อยู่นะ เชื่อสิ เค้าทำได้นะ คอยดูสิเค้าจะทำให้ตัวเองดูอะไรหลายๆอย่าง" แล้วก็ปลอบผมทั้งคืน มาถึงวันนี้เวลาอยู่ด้วยกันที่รร Aเดินผ่านมา เธอมักจะแสดงให้ผมเห็นเสมอว่าเธอไม่สนใจAก็เลือกผม

แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นอะไรอยู่ก็มานั่งคิดเฉยเลย คือแฟนผมอยู่ม.5 ผมม.6 เขาเคยผ่านผู้ชายมาก่อน 2 3 คน(มีอะไรกัน)(ผมก็เคยผ่านหญิงมาบ้าง) ยิ่งAแฟนเก่าคนล่าสุดของเขา(รุ่นน้องม.5) ผมรู้มาว่า(รู้ก่อนที่ผมจะคบ)เธอเคยไปหา เคยไปอยู่กินหลับนอนด้วยกันมาแล้ว ก็บ่อย แต่ค้างคืนไม่กี่คืนหรอกครับ ส่วนใหญ่คือแบบว่าแวะๆไปหาอะครับ ไม่อยากจะคิดเรื่อง....เล้ยย (แต่ปัจจุบันเธอเป็นกับผมเหมือนกันรู้สึกได้ตั้งแต่เดือนที่5ที่คบกันมา)
    เรื่อง...กับผมก็บ่อยนะผมว่า ถ้าเธอไม่รักจริงเธอไม่ให้หรอก ผมเป็นผู้ชายคนแรกที่เข้าบ้านเธอ คบแบบเปิดเผยพ่อแม่รู้จัก(เพราะขับวีออสเข้าบ้านเธอมั้ง)ตั้งแต่แรกๆที่คบกันมา
    ตั้งแต่แรกผมยอมทำทุกอย่างให้เธอ จนวันนี้เธอบอกว่า "ขอบคุณนะอยู่เคียงข้างกันตลอด ผมเป็นได้ทุกอย่าง แฟน เพื่อน ที่ปรึกษา ขอบคุณจริงๆ"(ซึ้ง)

ผมอยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่าเรื่องผมกับเธอเป็นยังไงบ้าง แล้วจะเป็นยังไงต่อ ผมควรทำยังไงดี คิดว่าเธอเป็นยังไงบ้าง เป็นคนยังไง ขอตรงๆแบบไม่ต้องเกรงใจ แล้วที่ยังค้างในหัวคงเป็นเรื่องที่เธอเคยมีอะไรกับแฟนเก่าบ่อยๆ(มั้ง)มั้งครับ ควรทำยังไงดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baby_Dong : 26th February 2013 เมื่อ 02:27

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ต้องไว้ใจกันครับ สำคัญตรงนี้ มัวแต่ จ้องจับผิด มันก็รู้สึกแย่กันทั้ง 2 ฝ่าย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เป็นผม นะ ผมจะรอให้คนรักของคุณไปเจอเหตุการนั้นเองแล้วจะยังไงต่อก็ตามน้ำไป แล้วก็นะบอกกับแฟนคุณไปเลยว่า "ถ้ายังตัดใจไม่ได้ก็ไม่ต้องมาคบ" (อันนี้เผื่ิอไว้นะ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ที่ผ่านมาผมคงปิดกั้นอะไรเธอเอาไว้สินะครับ แต่ผมลองปล่อย ไม่กีดกันเธอดูแล้ว ลองทำดู2 3ครั้ง เธอกลับบอกว่าผมเปลี่ยนไป แล้วก็หงอย เศร้า แล้วร้องไห้ซะงั้น

ผมอยากให้เธออยู่แบบที่ผมไม่ต้องบังคับ กีดกั้น หรือฝืนใจให้อยู่เพียงเพราะเห็นค่า อยู่เพราะอยาก ผมควรเริ่มทำยังไง

โอ๊ย.. เธอจะคิดยังกับผมบ้างเนี่ยะ รู้สึกรักผมจริงๆหรือป่าว ความรู้สึกเธอรักเขาคงเหลืออยู่ไม่มากก็น้อยใช่ไหม ตอนนี้จะเป็นไปได้ด้วยดีใช่ไหม เต็มหัวไปหมด

อีกอย่างเวลาโกรธกันเธอชอบบอกว่า แล้วแต่เหอะ ตามใจเหอะ แต่ทีผมแล้วแต่จริงๆกลับโกรธไม่หาย น้อยใจ นี่เป็นเพราะนิสัยเขาใช่ป่ะ

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    หวานมากก็ดีเกินไปสินะ ก็เดินหน้าต่อครับ ไปเรื่อยๆถ้าแฟนเก่า มันก็ต้องมีแผลที่ทำให้ช้ำใจอยู่บ้าง ผญ สักวันก็ต้องรู้เองว่าตัวเองทำถูกแล้ว ที่เลือกคุณไม่ได้เลือกคนเก่า อดีตมันไม่สำคัญ ปัจจุบันและอนาคตคือสิ่งที่ดีกว่า

อย่าทำตัวกดดันมากไปครับ เขาจะอยู่ไม่สุข รักกันมากๆ ครับ ความรักอยู่ที่ความรู้สึกไม่ได้อยู่ที่เหตุผล ก็เหมือนกับความรักใช้หัวใจ แต่ข้อสอบใช้สมอง หัวใจมันลืมยากนะ ผมบอกแค่นั้น เพราะมันคือความรู้สึกไงครับ

มันเลยเจ็บ และยังรู้สึกได้ในร่างกาย สุดท้ายนี้ผมก็ ขอให้รักกันนานๆครับ ฮ๋าๆ

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    คุณควรจะไว้ใจแฟนให้มากขึ้นนะ

ก็จริงที่ A กับเพื่อนหาหอกอะไรของมันมาพูด 555

แต่แฟนคุณก็ยังเข้มแข็งและยังเลือกที่จะอยู่กับคุณ เดินไปพร้อมกับคุณ

ส่วนเรื่องมีอะไรกัน อะไรที่ผ่านไปแล้วก็ปล่อยให้มันผ่านไปเถอะครับ

ถึงจะไม่ใช่คนแรก แต่ก็เป็นคนสุดท้าย

เธอจะอยู่กับคุณไปอีกนานเท่านานตราบที่หัวใจคุณ รู้จักคำว่า "ให้อภัย"
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มันก็น่าเครียดอะนะ เรื่องแฟนเก่านี้ต้องตามมารบกวนตลอด แต่อย่าไปคิดมากเลยครับเค้าทำตัวดีกับคุณขนาดนี้ปัญหาแฟนเก่า

ไม่น่าจะมีผลกระทบอะไร แฟนคุณน่ะไม่น่าเป็นห่วง แต่แฟนเก่าแฟนคุณสิว่ามันคิดอะไร สำหรับที่ถาม

แฟนคุณก็เป็นคนที่ดีอยู่ ไม่มีอะไรต้องเครียดยกเว้นเรื่องมีอะไรกับแฟนเก่า แต่เรื่องมันผ่านไปแล้วคิดมากไปมันก็ไม่ช่วยอะไร

วันนี้คุณได้อยู่กับเค้าแล้วก็จงรักเค้าให้มากๆ ดีกว่าครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    แล้วผมจะควรทำยังไงกับไอ้แฟนเก่านี้ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมยังไม่เคยมีแฟนเลยย 555 เกี่ยวมั้ย ??