ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922

Wink Heartbeat Manor V.2 Online [เกมส์ตํารวจจับผู้ร้ายเล่นออนไลน์หน้าเว็บกับเพื่อนได้] // เกมส์คนไทย 100%!!!

Heartbeat Manor Ver.2

เกมส์ดีๆจากคนไทย!!! รางวัลชนะเลิศในงาน Thailand Game Jam 2013 สร้างเสร็จในงาน 48 ชั่วโมง! สุดยอดเลยใช่ไหมละ!
    ทางด้านตัวเกมส์นั้นจะออกไปทางแนววิ่งไล่จับ หรือไว่ไล่แปะปนซ่อนหาเหมือนกับการละเล่นในสมัยเด็กๆ
    ที่ใครๆหลายๆคนนั้นอาจจะคุ้นเคยกันแต่เกมส์ Heartbeat Manor นี้นั้น เราจะสามารถเล่นกับเพื่อนๆผ่านหน้าเว็บได้แว้ว!
    อีกทั้งยังเลือกได้ว่าจะเป็นตํารวจหรือผู้ร้ายแต่เสียดายที่ผู้ร้ายเป็นได้คนเดียว!แต่ไม่ต้องห่วงคนที่เล่นเป็นผู้ร้ายจะเห็นตํารวจใน Minimap
    เพราะฉะนั้นหลบหลีกสบายๆฮ่าๆ ตํารวจก็มี Minimap น่ะเพียงแต่ไม่เห็นผู้ร้ายใน Minimap เท่านั้นเอง!
    ซึ่งกติกาของผู้ร้ายคือเก็บเพรชให้ครบเท่าที่กําหนดมาผู้ร้ายจะเป็นฝ่ายชนะ ตํารวจก็มีหน้าที่ไล่จับผู้ร้ายให้ทันจึงจะเป็นฝ่ายชนะ!!
    หลายๆคนคงอยากจะลองเล่นกันแล้วละสิครับฮ่าๆ

ภาพปุ่มบังคับและกติกา

ตัวอย่างภายในเกมส์!

เล่นเกมส์จิ้มที่รูปเบย!

เครดิตเกมส์ : จากผู้สร้างและผู้พัฒนาโดยตรง
    Concept art @ BDplus
    Internships @ arkavis

วิธีการเล่น
    • เข้าเกมด้วยการกด Space bar

ปุ่มควบคุมการเดิน W,A,S,D เดินหน้า ซ้าย หลัง ขวา
    วิ่งกด Shift
    ปุ่มของตำรวจ ตะคุบโจร กด E ปิดไฟฉายกด F เรียกพวกให้มาหาเรากด Q
    ปุ่มของโจร ปิดไฟฉายกด F

• ทำการสร้างห้อง หรือ หาห้องเพื่อเข้าไปเล่น
    • ผู้ที่สร้างห้องจะได้รับหน้าที่เป็นโจร
    • ส่วนคนที่เข้าห้องมาแจมในห้อง จะได้รับบทเป็น ตำรวจ
    • เมื่อเริ่มเกม คนที่รับบทเป็น โจร จะต้องไล่เปิด หีบทั่วคฤหาส เพื่อหา ไดม่อนให้ครบ 5 อันเกมจะชนะ
    โจรสามารถมองเห็นตำรวจได้ใน MINI MAP และสิ่งที่โจรต้องระวังคือ ระวังเปิดหีบแล้วเจอผีไม่เช่นนั้น
    ตำรวจจะรุ้ที่ซ่อนของคุณทันทีและต้องเผ่นให้ทันกันทีเดียว
    • ส่วนตำรวจ ทำหน้าที่หา โจรให้เจอโดยการสุ่มห้องและไม่สามารถมองเห็นโจรได้ แต่จะทราบจากเสียงหัวใจเต้น
    ของโจรบน MINI MAP เมื่อโจรเจอกับผีในหีบ ให้รีบดิ่งไปจับในทันที เมื่อจับโจรได้ฝั่งตำรวจจะชนะทันที

ติดตามผลงานของ BDplus [RebirthSoft] ได้ที่นี่!

ติดตามผลงานรีวิวเกมส์ของ D.C.R. ได้ที่นี่

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 16th March 2013 เมื่อ 12:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ฮาเวอร์เลยคลิปอะ55 รู้สึกเวอชั่นนี้เล่นยากกว่าเก่าพอสมควรตำรวจต้องกระโดดจับด้วย สงสัยแบบเก่าจะง่ายไป(มันง่ายไปอยู่แล้วแค่เจอหน้ากันก็ชนะได้ง่ายๆละ)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ว้าวเวอร์ชั่นนี้เล่นบนเว็บได้ด้วยเหรอ!><

กล่าวขอบคุณ
    110
    มีระบบบอทเพิ่มมาให้ตํารวจเป็นบอทก็ได้โจรเป็นบอทก็ได้แล้วแต่เลย ตอนเข้าเกมส์อาจจะเข้าได้ช้าหน่อยเนื่องจากเซิฟเวอร์ยังไม่เสถียรครับ^^ แล้วก็เพิ่มด่านใหม่ไป 2 ด่าน แต่ละด้านเพรชไม่เท่ากันก็คือจํากัดเพรชในแต่ละด้านนั้นจะต่างกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คือว่ามันให้ผมลง ไอ้นี่ครับ UnityWebPlayer ผมลงไปแล้วก็ยังเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นว่า Failed to update Unity Web Player ทำไงครับช่วยหน่อยอยากเล่น ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bayonettazz อ่านกระทู้
    คือว่ามันให้ผมลง ไอ้นี่ครับ UnityWebPlayer ผมลงไปแล้วก็ยังเล่นไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นว่า Failed to update Unity Web Player ทำไงครับช่วยหน่อยอยากเล่น ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
    ไม่ทราบว่า ได้ใช้โปรแกรมช่วย Download จำพวก Flash Get หรือ IDM หรือป่าวเอ่ย ถ้าใช้ ลองปิดโปรแกรมช่วย Download ทั้งหมดก่อน แล้วเปิดเว็บเกมส์ใหม่ดูอีกทีครับ^^
    ถ้ายังไม่ได้ลองโหลดมาจากเว็บนี้ครับ http://unity3d.com/webplayer/ แล้วลงทับไปเลยอันนี้คือโหลดตรงจากเว็บ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 20th March 2013 เมื่อ 23:35

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สนุกครับเล่นกับบอทได้ด้วยแต่ คนน้อยไปนิดอะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Shytalayclub (STLC)
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    Polished โมเดลหน่อยก็ดีนะครับ มันเหลี่ยมๆนิดนึง ถ้า Smooth อีกหน่อยสวยเลยครับ เป็นกำลังใจให้พัฒนาต่อไปนะครับ