ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1

ทำไงดีว่ะครับ เรื่องมหาลัย?

ผมรู้สึกร้อนเพราะอากาศแล้วเซงเรื่องมหาลัย

ผมไม่นึกว่า มันจะมีเรียนเขียนโปรแกรม มัลติมีเดีย ราชมงคลพระนคร

ผมไม่นึกว่าจะเน้นไปทาง กราฟฟิกซ์ สะหมดขนาดนี้ เพราะว่า ไอพวกกราฟฟิกซ์นี้ผมว่า อันนี้ส่วนตัวผมนะครับ

ผมว่ามันฝึกได้ง่ายกว่า การเขียนโปรแกรม ผมอยากเรียนเขียนโปรแกรม

แต่คณะที่ผมได้กับไม่มีเลย ผมควรจะทำยังไงดี มันไม่มีหน่วยกิตไหนเลยรึ

จะโทรไปถามเว็บก็ล่ม อะไรจะซวยขนาดนั้นว่ะ

แล้วอีก2วันต้องไปสัมภาษณ์ ไอคณะ สวนสุนันที่ผมลงไว้ มันก็กราฟฟิกซ์คอมอีก ปวดกระบาน

บ๋องตงคิดไม่ออก คะแนนคิดค้นคำนวณ จนพบสูตรว่า ตัวเองไม่ติดแอด- -*

ผมไม่รู้ควรจะทำไงถามใครก็ให้คำตอบที่ชัดเจนกับผมไม่ได้ ไปนั่งคิดระหว่างอาบน้ำเป็นชั่วโมงก็คิดไม่ออก- -*ทบทวนถามตัวเองก็แล้ว

ผมก็เลยมาตั้งอีกสักกระทู้ ว่าจะทำยังไงดี อยากเรียนเกี่ยวกับสิ่งนี้ แต่ก็สายไปแล้วไม่มีที่ไหนเปิดแล้วT_T

รุ่นน้องดูไว้นะครับ อย่าเป็นแบบผมคนที่จะสอบปีหน้า รู้ตัวอีกที่ก็ไม่มีคณะที่เราชอบจะเข้าได้ง่ายๆแล้ว เฮ้อเซง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อย่าไปคิดมากครับ

ดูอย่างผมนี่ เด็กสายall ครับไม่เรื่องมาก

ตอนม.ต้น เน้นทางวิทคณิต สักพัก เรียนด้านคอม ขึ้นม.4เรียนศิลอังกฤษ-ญี่ปุ่น ไปนอกแปปเรียนภาษาสวิดิส

กลับมาปิ้ดปี้ปิ้ดเป็นเด็กช่าง ต่อมาเซ็งช่างเรียน แพทย์ฉุกเฉิน เรียนเสริมก็มี ดำน้ำเรียน ทำอาหาร กีฬา

กีตาร์ ร้องเพลง อยากไปทางเกมส์ ซักพักอยากสอบตำรวจ แต่พี่หวดให้เข้าทหาร

ซักพักเข้าพรีดีกรีที่ราม นิติศาสตร์อยากเป็นนักกฎหมาย เสียดาย f กระจาย เปลี่ยนมาเรียนรัฐศาสตร์

เสียดายเราไม่ฉลาด ไม่ต้องเรียน*****ละ เรื่องมากจริง55555

ตอนนี้ state ผมอยู่ในช่วงบาลานซ์ เป็นอะไรก็ได้ ปลงหมดละ

ตอนนี้เรียนอะไรก็ได้ละผม ขอให้จบพอ ^^

สักพักผมมีความคิดแปลกๆ จะเป็นได้ไหมถ้าคนๆนึงสามารถทำอะไรได้หลายๆอย่าง

และผมอยากเป็นคนนั้นครับ เด็กสายall. 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 23rd March 2013 เมื่อ 21:29

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    งั้นผมคาดว่านายน่าจะมาผิดทางแล้วล่ะครับ ต้องไปวิทยาศาสตร์บัณฑิตสาขาเทคโนโลยีสารสนเทศ หรือไม่ก็ไปวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ทางออกง่ายๆครับ ม.เอกชน ตอนนี้น่าจะยังเปิดรับอยู่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ดูอย่างผมนี่ เด็กสายall ครับไม่เรื่องมาก

ตอนม.ต้น เน้นทางวิทคณิต สักพัก เรียนด้านคอม ขึ้นม.4เรียนศิลอังกฤษ-ญี่ปุ่น ไปนอกแปปเรียนภาษาสวิดิส

กลับมาปิ้ดปี้ปิ้ดเป็นเด็กช่าง ต่อมาเซ็งช่างเรียน แพทย์ฉุกเฉิน เรียนเสริมก็มี ดำน้ำเรียน ทำอาหาร กีฬา

กีตาร์ ร้องเพลง อยากไปทางเกมส์ ซักพักอยากสอบตำรวจ แต่พี่หวดให้เข้าทหาร

ซักพักเข้าพรีดีกรีที่ราม นิติศาสตร์อยากเป็นนักกฎหมาย เสียดาย f กระจาย เปลี่ยนมาเรียนรัฐศาสตร์

เสียดายเราไม่ฉลาด ไม่ต้องเรียน*****ละ เรื่องมากจริง55555

ตอนนี้ state ผมอยู่ในช่วงบาลานซ์ เป็นอะไรก็ได้ ปลงหมดละ

ตอนนี้เรียนอะไรก็ได้ละผม ขอให้จบพอ ^^

สักพักผมมีความคิดแปลกๆ จะเป็นได้ไหมถ้าคนๆนึงสามารถทำอะไรได้หลายๆอย่าง

และผมอยากเป็นคนนั้นครับ เด็กสายall. 5555
    โอ้โห เต็มที่กับชีวิตจริงๆ -*-

ปล.ปีนี้ผมก็ซิ่ว มาเริ่ม ปี1 ใหม่

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    กราฟฟิคดีไซน์ เค้าจะไม่สอนพวก ออกแบบอย่างเดียวครับ

เค้าจะสอนเราให้นำไปประยุกต์ใช้กับเว็บด้วย ซึ่งจะต้องเรียนภาษา HTML กับ CSS แน่นอน
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    โอ้โห เต็มที่กับชีวิตจริงๆ -*-

ปล.ปีนี้ผมก็ซิ่ว มาเริ่ม ปี1 ใหม่
    ผมว่ามันสนุกดีนะ 555

ผมคิดว่า

ผมอยากเปิดโรงเรียนรวมวิชา เช่นสายอาชีพ ผมจะจับรวมกันเลย ไม่ต้องแยกสายละ

เรียนทั้งคอมช่างไฟช่างกลช่างยนช่างเชื่อมก่อสร้างบัญชี เรียนแยกเป็นวันๆ

มีวิชา เคมีวิสิก และวิทคณิตเสริมพร้อมพูดภาษาอังกฤษ ญี่ปุ่น ฝรั่งเศสไทยในคาบ

แถมยังมีให้ฝึกความอดทนฝึกวิชาทหารตำรวจ วิชาป้องกันตัว วิชาแพทย์

การใช้อาวุธทุกชนิด และฝึกการใช้ยานภาหนะทุกอย่าง

กีฬามีครบทุกชนิด. จบมา ผมจะให้ใบประกาศ เด็กสายall. งานทุกอย่างทุกบริษัทบนโลกนี้ รับหมดครับ

หมดปัญหาไม่มีงานทำ เพราะคุณทำได้ทุกอย่างแล้ว 55555

คติโรงเรียนประมาณว่า ไม่มีอะไรบนโลกนี้ที่คุณจะทำไม่ได้ nothing in this World That You Can not do it. เพ้อๆ

เราจะมียศให้คุณด้วย ใช้คำว่า ออล นำหน้าชื่อ ลงในบัตรประชาชนและชื่อเล่น

เช่น ออลภูมิ ไรงี้ 555 กำลังคิดชุดอยู่ ชุดประจำเด็กall. ต้องหรูหราและทนทานพร้อมรับทุกสถานการณ์ อาจจะประมาณ นาโนซุด ติดยศ55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 23rd March 2013 เมื่อ 21:57

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

เกิน โอ้โห้ถ้าพี่จะดำน้ำ ปลูกปะการัง ทำอาหาร นวดสปา ปลูกป่า ดำนา ดูดิสนีย์ออนไอซ์ แรลลี่ ตีกอล์ฟ ล่องเรือ ส่องสัตว์ ชอปปิ้ง ดูงิ้ว ดูละครเวที ดูคอนเสิร์ต ดินเนอร์ ทำขนม

ถะถะถุ้ยยยย!! ไม่ใช่- -*

เต็มที่มากเลย ใช้ครับผมเป็นคนหนึ่งที่อยู่สายAllเหมือนกันนะ แต่ไม่ขนาดพี่- -*

ตอนแรก อยากเป็นฟิสิกซ์ สักแปปอยากเป็น นักสำรวจอวกาศ ไปๆมาๆ อยากดีไซน์กราฟฟิกซ์

ซักแปป ก็อยากเป็น คนสำรวจสัตว์แบบ Discovery แต่มันก็หยุดพักไปตรงที่เป็นได้ยากเลยกลับไปเป็นกราาฟฟิกซ์

รู้ตัวอีกที่ ก็ดันอยาก ได้ความรู้โปรแกรมเมอร์มาเขียนออกแบบโปรแกรม เฮ้อ

เอกชนพ่อแม่ผมไม่สนับสนุนเลยครับ555 ไม่รู้ทำไงตอนนี้

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ค้นหาตัวเองได้แล้วครับ ศึกษามาให้ดีๆ ชีวิตคนเราปีนึงอะมีค่า เรียนโน่นเรียนนี่ เดี๋ยวเปลี่ยนๆ ไม่มีหลักแหล่ง เมื่อไหร่จะจบล่ะครับ เรียนจบใช่ว่าจะมีงานทำ ต้องไปแข่งขันอีก ถ้าคุณได้ดีก้เพราะตัวคุณเอง ถ้าคุณพลาดคุณก็พลาดเอง ไม่มีใครมาช่วยได้แต่แนะนำ เลือกสิ่งที่ชอบจริงๆแล้วทำสิ่งนั้น มุ่งไปทางนั้น สายนั้น ได้แล้วครับ