ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2

ควรทำยังไงดีครับ เมื่อครอบครัวแฟนเราปิดกั้น

คือ ผมตอนนี้ก็อยู่มหาลัยปี 1 แล้ว ผมก็มีแฟน อยู่ ม.5

ตอนแรกผมก็เหมือนคู่ทั่วๆไป จีบไปๆมาๆ แล้วก็คบกัน

ประเด็นเรื่องแรกคือ มหาลัยผม ค่อนข้างอิงระบบทหารมากพอสมควร (ศูนย์ฝึกพาณิชย์นาวี)

วันอังคารที่ผ่านมา แฟนผมก็โทรศัพท์มาหาผม คุยกับผมจน 23.30 น. แม่แฟนผมก็มาเจอว่าลูกตัวเองกำลังคุยโทรศัพท์

เท่านั้นล่ะครับ เชื่อมั้ยครับ ทั้งชีวิตผมจริงๆ ไม่เคยเจอ แม่ที่ไหน ด่าลูกว่า เ_ี้ย เลย แต่แม่ของแฟนผมด่า ดังมาก และหลายครั้ง

วันรุ่งขึ้นผมโทรถามแฟนว่าเมื่อคืนโดนอะไรมั่ง แฟนผมหัวเราะในมือถือแล้วบอกว่าก็โดนด่า และก็โดนแม่ตบหัว ย้ำครับ ว่าตบหัว (พูดแล้วสงสารมาก)

ผมไม่เข้าใจเลยครับว่าทำไมต้องรุนแรงขนาดนี้ด้วย (แต่แฟนผมนิสัยดี และน่ารักมากๆไม่คิดว่าที่บ้านจะเป็นแบบนี้)

แล้วคือผมเพิ่งอยู๋ ปี 1 มันจะมีงาน พร็อมที่ ปี 1 บังคับต้องเอาคู่ไปด้วยทุกคน ผมอยากจะพาแฟนผมไปมากอ่ะครับ

แต่ปัญหามันติดที่ว่า ต้องไปขอพ่อ แม่ ของเค้า แล้ว แฟนผมเคยบอกว่า พ่อเค้ารับไม่ได้ที่ลูกจะมีแฟนตอนนี้

แฟนผมเลยบอกว่า ไม่ต้องพาเราไปก็ได้นะ แต่ผม อยากพาเธอไปจริงๆครับ

ผมควรจะทำยังไงดี แบบ ทางบ้านเค้าจะยอมรับผมมั้ย เค้าจะคิดยังไงกับผม

เครียดดดดดมากอ่าครับ ช่วยผมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถ้ามันเดือดร้อนแฟนก็ไม่ต้องเอาแฟนไปครับหาเพื่อนหรือใครไปแทนก็ได้ครับ ดีกว่าแฟนคุณเดือดร้อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ผมคิดว่า ก็คบกันไปแบบนี้เรื่อยๆ จนคุณจบ หางานทำ บอมเเม่ฝ่ายหญิงให้เป็นเรื่องเป็นราว ว่าคบกันจิงๆ พิสูตรตัวเองให้เค้าเห็นว่าเรา ไม่ใช้คบเล่นๆนะ เราสามารถเลี้ยงลูกสาวเค้าได้น่ะ อะไรเเบบนี้ จะดีีกว่า ส่วนเรื่องที่จะพาเค้าไปใหนนั้น ผมว่าอย่าเลย เดียวจะไปสร้างคะเเนนด่านลบ ให้พ่อเเม่ แฟนมากกว่า เค้าจะพาเกลียดเรามากขึ้น ตอนนี้ก็ทนๆไปก่อน
    (ที่บอกไปนิชีวิตผมทั้งนั้น T_T) สู้ๆถ้าคุณจิงจังกันเธอคนนี้จงๆ
    Credit : uberhumor

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ใช้เวลาพิสูจตัวเองครับ อย่าพึ่งไปยอมแพ้อะไรง่ายๆ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ลูกใคร ใครก็หวง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G