ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194

ผมขอมาระบายความรู้สึกปมด้อยของผมหน่อย

ปิดกระทู้ครับ ผมกลัวว่า มันยิ่งจะทำให้ผมคิดมากว่าเดิมเวลาอ่าน

ขอบคุณครับ คอมเม้นให้กำลังใจ และ แทงใจนิดหน่อย

ผมจะเอาคำปรึกษาจากพวกท่านไปเป็นแรงพลักดันให้ผม อาจจะได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้าง
    หรืออาจหดหู่เหมือนเดิม ก็อยู่ที่ตัวผมล่ะ ล่ะสังคมอีกหน่อย ๆ

ผมรักพวกท่านมาก Joker Game สังคมแห่งลอยยิ้ม

ขอบคุณครับ

ปล. อีกอย่างจะมาบอกว่ารูปดิส ผมมันเฟคครับใช้ 360 มาเจอตัวจริงแล้วจะตกใจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whitebaa555 : 9th June 2013 เมื่อ 23:17

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    คนทุกๆคนมีคุณค่าครับ ไม่ว่าด้อยเพียงใดก็ต้องมีจุดดีอยู่บ้าง ถึงแม้ตัวเราหรือคนอื่นจะมองไม่เห็นแต่ซักวันจะต้องมีคนเห็นแน่นอนครับ ให้กำลังใจตัวเองไว้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samuan01 อ่านกระทู้
    คนทุกๆคนมีคุณค่าครับ ไม่ว่าด้อยเพียงใดก็ต้องมีจุดดีอยู่บ้าง ถึงแม้ตัวเราหรือคนอื่นจะมองไม่เห็นแต่ซักวันจะต้องมีคนเห็นแน่นอนครับ ให้กำลังใจตัวเองไว้
    ผมให้กำลังใจตัวเองไม่ไหวแล้วจริง ๆ ต้องมาโดนอย่างงี้บ่อย ๆทุกวัน ผมเครียดมากจริง ๆ แต่ต้องเก็บไว้ตลอด แบบรู้สึกแย่กับตัวเองที่เป็นตอนนี้

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ฟีลเดียวกันครับ คล้ายๆผมตัวเล็กเพื่อนไม่ค่อยมีเพราะว่าผมเป็นคนพูดมาก หน้าตาไม่ดี โดนด่าว่าอะไรอะไรก็ร้องไห้ละผมเป็นคนร้องไห้ง่ายมาก พอเวลาโดนต่อยไม่ร้องหรอก พอโดนด่าแรงๆกระแทกใจจนโกรธร้องเลย เลือกเกิดไม่ได้คับคนเราทำใจ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ไม่เป็นไรครับผม มีคนที่แย่กว่าคุณในโลกนี่เยอะแยะ
    ขอแค่คุณเป็นคนดีความดีจะคุ้มภัยและนำสิ่งดีๆมาให้คุณเองครับ
    ซักวันจะมีคนที่ชอบในแบบที่เราเป็นครับ ^^

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yothin35 อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรครับผม มีคนที่แย่กว่าคุณในโลกนี่เยอะแยะ
    ขอแค่คุณเป็นคนดีความดีจะคุ้มภัยและนำสิ่งดีๆมาให้คุณเองครับ
    ซักวันจะมีคนที่ชอบในแบบที่เราเป็นครับ ^^
    "ซักวันจะมีคนที่ชอบในแบบที่เราเป็น"
    ประโยคนี้ผมไม่มีทางเชื่อแล้วละครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    งั้นคุณก็อยู่อย่างสิ้นหวังต่อไปครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

ศัลยกรรมไปก็เหนื่อย

ผมก็เป็นคล้ายคุณ นะ เราควรพูดกับคนที่เขา อยากพูดกับเรา

คิดในแง่ สดใสไว้ก่อน ยิ่งเรา เศร้ามากเท่าไร คนก็ยิ่งไม่เห็นคุณมากเท่านั้น

หาอะไรที่มันปลุกกำลังใจคุณหน่อย คุณมีชีวิตไปทำไม เพื่อใคร คนรอบข้างคุณ ?

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ถ้าในรูปนั่นคือคุณนะครับ ผมอยากบอกว่าคุณหน้าตาดีกว่าผมเยอะ ครับ ขนาดผมยังมีครอบครัว มีคนดีๆมาใช้ชีวิตด้วยได้ ทำไม่คุณจะหาไม่ได้ อายุยังน้อย ยังต้องเจออะไรอีกเยอะ สู้ๆ อย่าไปสนใจปากคนมากครับ
    และการที่คุณ ไม่ค่อยมีคนสนใจ อาจเป็นเพราะคุณไม่ค่อยร่าเริงรึเปล่าเลยไม่ค่อยโดดเด่น การคิดมากเกินไป ทำให้คนเราไม่ค่อยน่าสนใจ ลองหาอะไรที่เราชอบทำเยอะๆ ครับ แล้วจะดีขึ้น

อยากบอกสมัยก่อนผม ****ขี้ข้าเพื่อนในห้อง ยิ่งกว่าไม่มีตัวตนยอมทุกอย่างเพราะกลัวต้องอยู่คนเดียว แต่พอผมหาสิ่งที่ผมชอบผมทำได้ดีเจอ ทุกวันนี้ผมก็ไม่ต้องอยู่ข้างหลังใคร สามารถใช้ชีวิตได้เสมอคนอื่น
    ลองเยอะๆ ครับ แพ้ก็เริ่มใหม่ สู้ๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    เรื่องแค่นี้เก็บเอามาคิดมากทำไมคนอื่นเขาด้อยกว่าคุณตั้งเยอะท่าเรื่องแค่นี้เอามาคิดมากก็สิ้นหวังต่อไปอะดีแล้วครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    นายก็เป็นตัวของตัวเองเนี่ยหละครับ จำไว้ว่านายไม่ได้อ่อนแอ แต่นายแค่อ่อนโยน

ถ้านายเป็นคนที่คิดเล็กคิดน้อยขี้นน้อยใจและดูถูกตัวเอง

ทำไมไม่เคยเปรียบเทียบกับคนที่ด้อยกว่าหละครับ

เกิดเป็นมนุษย์มีมือมีเท้า ก็ดีแค่ไหนแล้ว

มีอีกหลายคนที่ต้องลำบากกว่าเรา ด้อยกว่าเรา ไม่มีโอกาสเหมือนเรา

ทำไมเขายังอยู่ได้หละครับ

สิ่งที่เราทุกคนทำได้ คือยอมรับความจริง และทำให้ดีที่สุด

อย่างผมผมก็ผอมครับ ทุกวันนี้ผมยังพยายามกินและเล่นฟิตเนส

ผมก็ไม่คิดหรอกว่าผมจะสามารถเปลี่ยนตัวเอง แต่ผมจะทำให้ดีที่สุดเพื่อตัวผมเองครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 9th June 2013 เมื่อ 22:18

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อืมๆ หน้าตาขี่ยา แถมไม่หล่อเอามากๆ จริงๆด้วย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inthanuson อ่านกระทู้
    เรื่องแค่นี้เก็บเอามาคิดมากทำไมคนอื่นเขาด้อยกว่าคุณตั้งเยอะท่าเรื่องแค่นี้เอามาคิดมากก็สิ้นหวังต่อไปอะดีแล้วครับ
    จะเอาคนอื่นมาเปรียบกับผมก็ไม่ได้หรอกครับ ความสิ้นหวังแต่ละคนเพราะมันคนล่ะชีวิตกันเลยผมสิ้นหวังของผมเขาสิ้นหวังของเขา คนอื่นเขาแก้ได้ แต่ผมแก้ไม่ได้นี่สิ
    คงต้องเป็นเหมือนเดิมอย่างที่คุณว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เปลี่ยนตัวเองไม่ได้ต้องเปลี่ยนที่ความคิดครับ ต้องเปลี่ยนวิธีคิดให้ได้ครับ คุณค่าของคนไม่ได้อยู่ที่รูปร่างหน้าตาเสมอไปครับ ในโลกนี้ไม่สามารถมีใครมาทำให้เราทุกข์ได้ครับ นอกจากตัวเราเอง เพราะสิ่งที่คนอื่นเขาทำกับเรา เขามองเรา หรือนินทาเรา เป็นเพียงสิ่งที่ลอยอยู่ในอากาศ สิ่งเหล่านี้คือทุกข์ใช่มั๊ย คำตอบคือไม่ใช่ เป็นเพียงแค่สาร ถ้าเราไม่ได้รับมาเราจะไม่ทุกข์ ตัวเราจะมีประสาทสัมผัสพอรับสารไม่ดีเข้ามา อยู่ที่เราจะเลือกแล้วครับว่าจะทุกข์ดี หรือไม่ทุกข์ดี ตอนนี้คุณเลือกที่จะทุกข์ ต้องแก้ที่วิธีการเลือกแล้วล่ะครับ ต้องหาแรงจูงใจให้เลือกมาในทางที่ไม่ทุกข์ให้ได้ ผมก็เป็นคนนึงที่รูปร่างผอม ตัวดำ ผมหยิก เมื่อก่อนเพื่อนชอบล้อ เงาะป่าบ้าง เอเลี่ยนบ้าง ไว้หนวดก็หาว่าโจรใต้บ้าง ผมรับมาและเลือกที่จะไม่สนใจ เพราะผมเป็นเปลี่ยนมุมมอง มองคนที่ด้อยกว่าเรา ชีวิตลำบากกว่าเรา คนไม่มีจะกิน คนพิการ กลับมามองดูตัวเอง เรามีดีกว่าคนพวกนั้นเยอะนี่นา อย่างน้อยเราก็มีสติปัญญา ปัจจุบันผมมีเงินเืดือนมากกว่าพวกที่เคยว่าผม ถึงแม้จะไม่ได้รวยมากมาย แต่ผมก็ภูมิใจในตัวของตัวเองมาก เพราะคุณค่าของผมคือความพยายาม ความพากเพียร อัพเกรดตัวเอง จนมีรุ่นน้อง เจ้านาย เพือนร่วมงาน ก็ให้ความเคารพเืชื่อถือ ไม่ใช่เพราะหน้าตาแน่นอน แต่เป็นเพราะความสามารถ ปัจจุบันก็ยังมีคนนินทาหรือว่าร้ายอยู่ ให้มองว่าเป็นเรื่องปกติของทุกคนที่ต้องเจอ และผมก็ไม่เลือกที่จะทุกข์ครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ศึกษาพุทธศาสนา ช่วยท่านได้แน่นอนครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แค่ช่วยคนโคตรมีความสุขอะ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ whitebaa555 อ่านกระทู้
    จะเอาคนอื่นมาเปรียบกับผมก็ไม่ได้หรอกครับ ความสิ้นหวังแต่ละคนเพราะมันคนล่ะชีวิตกันเลยผมสิ้นหวังของผมเขาสิ้นหวังของเขา คนอื่นเขาแก้ได้ แต่ผมแก้ไม่ได้นี่สิ
    คงต้องเป็นเหมือนเดิมอย่างที่คุณว่า
    ลองไปสถานสงเคราะห์คนพิการดูสิครับ บราบรา....
    เมื่อคุณจะขอให้จัดเสปค
    1.งบเท่าไหร่ 2.ใช้ของเดิมไหม 3.รวมจอไหม 4.สะดวกที่ไหน 5.เกินได้เท่าไหร่

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ตั้งเป้าหมายในชีวิต อยู่เพื่อคนที่เรารักและคนที่รักเรา(พ่อและแม่) หัดมองโลกในแง่ดีบ้าง
    หัดชื่นชมตัวเองบ้าง หาเวลาว่าง เวลาสนุก ผ่อนคลายให้ตัวเองบ้าง
    I'm Ohsuke

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzer616 อ่านกระทู้
    ลองไปสถานสงเคราะห์คนพิการดูสิครับ บราบรา....
    ไปมาแล้วครับ ผมรู้ว่าเขาลำบากกว่าผมผมเข้าใจมาก ๆ ด้วยที่บ้านก็ช่วยบริจาคครับ แต่ผมก็หดหู่กับสังคมผมอยู่ดี

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohsuke อ่านกระทู้
    ตั้งเป้าหมายในชีวิต อยู่เพื่อคนที่เรารักและคนที่รักเรา(พ่อและแม่) หัดมองโลกในแง่ดีบ้าง
    หัดชื่นชมตัวเองบ้าง หาเวลาว่าง เวลาสนุก ผ่อนคลายให้ตัวเองบ้าง
    ผมไม่เคยคิดฆ่าตัวตายแล้วผมก็ดีใจมากที่เกิดจากแม่ของผม และผมรักแม่มาก ถึงพ่อจะไปมีเมียใหม่ก็เหอะก็รักพ่อ
    ผมชอบมองตัวเองในแง่ร้ายจริง ๆ ผมแค่อยากได้ใครสักคนที่คุยได้ทุกเรื่องแล้วอยู่กับผมใกล้ ๆตลอดบ่อย ๆ ก็อาจช่วยผมได้

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    จุดเริ่มต้นมาจากความคิด เปลี่ยนความคิดชีวิตก็เปลี่ยน

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arabas อ่านกระทู้
    จุดเริ่มต้นมาจากความคิด เปลี่ยนความคิดชีวิตก็เปลี่ยน
    ขอบคุณครับจะพยายามจริง ๆ ถึงมันอาจจะยากมาก ๆ ก็น่ะครับเพราะผมเก็บกดมาหลายปีแล้วมันเครียด
    อยากจะให้ดีในสายตาหลาย ๆคนบ้างเพราะตัวเองเหมือนมนุษย์ล่องหนมากตอนนี้

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ก็เป็นแบบคุณนั่นล่ะครับ แม้กระทั่งตัวผมเองก็เป็นและหลายๆคนในนี้ก็เป็นครับ แต่เราพยายามคิดเสมอว่า คนเรามันมีอะไรไม่เท่ากัน เราอยู่ตรงไหน เป็นใคร ลองดูคนที่ด้อยกว่าเราสิ
    เขายังไม่มีเลย ลองคิดในแง่ดีๆบ้างครับ อย่ามองด้านเดียว ถ้าคุณรู้จักโลกทั้งโลกคุณจะรู้ความจริงว่า เหรียญไม่ได้มีด้านเดียวเสมอไปหรอกครับ ส่วนหนึ่งมันก็ยังมีตรงกลางของเหรียญครับ ลองมองหลายๆด้าน
    คนรวยใช่ว่าจะมีความสุขครับ ใช้แต่เงินแต่ไม่รู้จักคุณค่าของที่ใช้ไปหรือไม่รู้จักความรักความถูกต้องใช้เงินอย่างเดียวเยอะแยะ คนที่ไม่มีแม้แต่รองเท้าจะใส่เป็นคนเร่ร่อนแต่เมื่อมีของใช้จะรู้จักคุณค่าของยิ่งกว่าอะไร
    คุณได้เกิดมาได้เป็นถึงขนาดนี้ก็โชคดีแค่ไหนแล้วครับ คนเราเลือกเกิดไม่ได้หรอก คุณบอกเอาชีวิตของคุณไปเปรียบคนอื่นไม่ได้ ก็ใช่ไปเปรียบไม่ได้ แต่เราเอาตรงนั้นมาเป็นกำลังใจให้เราดำเนินชีวิตต่อดีไหม?
    เพื่อจะดิ้นรนสู้ชีวิตต่อไป ถึงแม้เราจะด้อยถ้าเราเป็นคนดีซะอย่าง ถึงใครจะไม่เห็นก็ช่างมัน คุณทำดีแล้วคุณรู้สึกดีมันก็ดีกับจิตใจของคุณ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อย่าเอาปมด้อยมาเป็นบรรทัดฐานคับ อยู่ที่ต้วเรา คิดสิ่งไหนทำสิ่งนั้น

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อย่าคิดว่าเราต่ำกว่าคนอื่นครับทุกคนมีศักดิ์ศรีเท่าเทียมกันพอใจในสิ่งที่เรามีครับและหล่อไม่หล่อมันอยู่ที่การกระทำครับถ้าหล่อแต่หยิ่งหรือนิสัยไม่ดีใครๆเค้าก็ไม่เอาหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    แค่ทุกวันนี้ยังหายใจได้ มีร่างกายครบ 32 ไม่เป็นโรคภัยต่างๆ ได้อยู่กับพ่อแม่ และที่สำคัญ มีโอกาสได้เรียนหนังสือ ไม่ต้องเร่ร่อน ชีวิตยังมีอะไรดีๆอีกเยอะที่รอให้เราไปค้นหา เราแค่เป็นคนที่กลางๆไม่เด่นอะไร ไม่ได้โดนเขารังเกียจจนออกหน้าออกตา ประมาณว่าพอเจอหน้าใครใครเขาก็ทำหน้ารังเกียจเราที อย่าคิดมาก มีอะไรดีๆที่เรามองไม่เห็นอีกเยอะ อย่าไม่หมกมุ่นกับสิ่งที่เรารู้สึกไม่ดี

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: