ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488

ฟรี!!! มือถือ"แอนดรอยด์"ซุกในนิตยสาร

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว มีรายงานข่าวเกี่ยวกับนิตยสารบันเทิงเล่มหนึ่งชื่อว่า Entertainment Weekly ที่ภายในเล่มมีหน้าโฆษณาที่มาพร้อมกับจอ LCD ที่แสดงผลการทวีตจาก Twitter กันสดๆ ได้เลย ซึ่งล่าสุดเว็บไซต์ Mashable ได้ผ่านพิสูจน์หน้าโฆษณาในนิตยสารฉบับดังกล่าว เพื่อจะตรวจสอบดูว่า สิ่งที่ซ่อนอยู่ในนั้นมันคืออะไรกันแน่? ซึ่งก็ต้องพบกับคำตอบที่น่าทึ่งไม่น้อย เพราะมันคือ สมาร์ทโฟน BlackBerry "เลียนแบบ" ที่ผลิตในจีน โดยทำงานด้วยระบบปฏิบัติการ Android พร้อมแบตเตอรี่ และพอร์ต USB สำหรับชาร์จแบตฯ

หากย้อนไปสัก 20 ปีทีแล้ว บัตรอวยพรวันเกิดที่มาพร้อมกับชิปเล่นเสียงดนครีเพลง Happy Birthday ซ่อนอยู่ภายใน ซึ่งเมื่อเวลาเปิดออกมา แถบกระดาษที่อยู่ตรงกลางจะเลื่อนเข้าออกทำหน้าทีเหมือนเป็นสวิตช์ On/Off ให้วงจรเล่นเพลงดังกล่าวออกมา ไอเดียดังกล่าวถูกนำมาประยุกต์ใช้กับปัจจุบัน แต่แทนที่จะเป็นชิปเสียงดนตรีกระจอกๆ คราวนี้มันเป็น"สมาร์ทโฟนทั้งเครื่องพร้อมซิม และแบตเตอรี่ที่ชาร์จมาเรียบร้อยแล้ว" (อุ๊ปส์!!! ซื้อนิตยสารแล้วได้สมาร์ทโฟนฟรีเนี่ยนะ?) เมื่อเปิดออกมา หน้าโฆษณาที่ฝังมันไว้จะถูกกระตุ้นให้ทำงาน ด้วยการเล่นคลิปวิดีโอ ตามด้วยการโหลดทวีตล่าสุดแสดงขึ้นมาบนหน้าจอ LCD ให้ได้ติดตามอ่านกันทันที

นวตกรรมดังกล่าวพบในนิตยสารรายสัปดาห์อย่าง Entertainment Weekly ที่เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ผู้อ่านต้องตะลึงกับหน้าโฆษณาที่หนามาก โดยมาพร้อมกับหน้าจอแสดงผลที่นอกจากจะแสดงทวีตข้อความให้ได้เห็นกันสดๆ แล้ว มันยังแสดงวิดีโอสตรีมมิ่ง และอื่นๆ ได้อีกมากมาย เพราะหลังจากที่เว็บไซต์ Mashable ได้ผ่าพิสูจน์หน้าโฆษณาดังกล่าว ก็ต้องทึ่งยิ่งกว่า เมื่อพบว่า ภายในหน้าโฆษณาด้านหลังมีช่องกระดาษที่สามารถเปิดออก เพื่อเสียบคอนเน็คเตอร์ USB เพื่อชาร์จแบตฯ ได้ และเมื่อนำสิ่งทีซ่อนออกมาอยู่ภายใน พบว่า มันเป็นวงจรสมาร์ทโฟน Android ที่มาพร้อมกับวงจรคีย์แพดที่เหมือน BlackBerry ผลิตจากโรงงาน Foxconn ในจีน พร้อมซิมทีสามารถใช้งานได้ เมื่อเปิดหน้าโฆษณานี้ขึ้นมา วงจรทีซ่อนอยู่ภายในจะกระตุ้นให้มันเล่นคลิปวิดีโอของ CW Network เจ้าของโฆษณา ตามด้วยข้อความทวีต เมื่อปิดหน้าไปมันก็จะปิดการทำงาน เหนืออื่นใด วงจรสมาร์ทโฟนดังกล่าว สามารถใช้อุปกรณ์ทีมีโลหะช็อตคีย์แพด เพือเปิดเมนูต่างๆ ตลอดจนใช้โทรออกได้จริงๆ ด้วย นั่นหมายความว่า โฆษณาหน้านี้ มีการซุกสมาร์ท Android เข้ามา เพื่อใช้เล่นวิดีโอโฆษณา และต่อเน็ต เพื่อฟีดทวิตเตอร์ล่าสุดเท่านั้น...เฮ่อ...น่าเสียดาย สงสัย CW Network ไปเหมาสมาร์ทโฟนราคาถูกจากจีนมาทำโฆษณาชิ้นนี้นั่นเอง ว่าแต่น่ากลัวแบตฯ จะร้อนจนไหม้นิตยสาร หรือระเบิดขึ้นมาจริงๆ เลย เดี๋ยวจะเป็นข่าวนิตยสารเล่มแรกที่ระเบิดได้นะสิ -

ที่มา : http://www.jib.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    นิตยาสารเล่มละเท่าไหร่ื แล้วที่ให้ซิมมาในซิมมันมีเงินไหม หรือว่าซิมมันผูดมัดกับเครือข่ายหรือป่าว ถ้าจะทำให้มือถือฟีดข่าวสารต่างๆได้แน่นอนครับบ้านเราต้องเสียเงินไม่ก็สมัครโปรไรซักอย่าง เว้นแต่ต่อWifi

แล้วอย่าบอกนะว่าจะทำแบบนี้ออกมาทุกเล่ม ถ้าจะทำแบบนี้ผมว่าทำสมาร์ทโฟนก็อปตัวนี้ออกไว้อัพเดทข่าวทางด้านนิตยาสารต่างหากเลยอ่ะอันนี้ในความคิดผมนะ

บ่นซะยาวเลย แค่ความคิดเห็นนะครับ ผิดพลาดติเตือนผมหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ล้ำจริงๆ ความคิดนี้

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ^
    ^
    ^
    ลายเซ็นต์ท่านทำผมละลาย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    ผมอยากรู้ว่ามันเล่มละเท่าไรอะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    สุดยอดจริงๆ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ฮ่าๆ ไทยมีขายนี้น่าจะไม่เหลือนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    บรรเจิดได้ใจ