ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355

เกี่ยวกับตลาด Steam ครับขายของเยอะจนมันแจ้งอะไรมาก็ไม่รู้

คือผมขายของใน Steam ไป 161 รายการแล้วทีนี้ Steam มันขึ้นแจ้งแบบนี้ขึ้นมาตามรูปเลย
    รูปแรกมันแจ้งในหน้าแรกของ market ส่วนอีกรูปหลังจากที่ผมกด กรุณาคลิกที่นี่ มันจะมีให้เลือก อยู่ 2 อย่างนั่นอะครับ
    แล้วผมจะต้องทำอย่างไรอะครับ

คุณได้สร้างรายหารในปีนี้ไป 161 รายการแล้ว ก่อนที่คุณ จะขายหรือสร้างรายการมากว่า 200 รายการ ในช่วง 1 ปี เราจำเป็นต้องเก็บข้อมูลที่ จำเป็นจากคุณก่อน กรุณาคลิกที่นี่ เพื่อให้ข้อมูลที่จำเป็น เพื่อค้นหาเพิ่มเติมเกี่ยวข้องกับข้อกำหนดนี้ กรุณาเยี่ยมชำ FAQ

ถ้าต้องกรอกข้อมูลผมไม่เข้าใจว่าจะต้องกรอกอะไรบ้าง งง กับมัน รู้สึก หน้าที่มีตัวเลือก 2 ตัวเลือก ผมน่าจะเลือกอันที่ 2 แต่ว่าหน้าต่อไปผมงงกับที่จะต้องกรอกมักๆ ช่วยแนะทีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 14th April 2014 เมื่อ 19:07

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ่ออันนี้ถ้าคุณไม่ทำการตอบกลับไป มันจะไม่ให้คณขายเกิน 200 ชิ้นครับ เราขายลงใน steam market ต้องแต่มาแรกๆๆละ พอครบ 200 แล้วมันไม่ให้ขายแล้ว ช่วงแรกเซงเอามากครแล้วอดขาต่อละ
    แต่พอมันทดสอบระบบดีแล้ว พอคนที่จะขายเพิ่มต้องทำกาตอบคำถามไปครับ ไม่มีอะไรมากมายเลย ตอบให้ตรงความเป็นจริงครับ เพราะถ้าเกิดปญหา มันจะถามรายละเอียดที่คณการกรอกไปแค่นั้นเอง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เหมือนจะเกี่ยวกับภาษี มั้งน่ะ ไอดีคุณเป็นus รึป่าว อย่าเพิ่งกดอะไรก็แล้วกัน รอผู้รู้มาตอบ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    60
    ถ้าตอบอันที่ 2 หน้าต่อไปมันให้กรอกอะไรลงไปบ้างอะครับ งงมาก @_@

กล่าวขอบคุณ
    60
    เห็นว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับกฎหมายการค้าจะต้องเสีย ภาษีถ้าเป็น U.S. ผมไม่เข้าใจแต่ผมว่าถ้าไม่ให้ให้เลือก 2 นั่นแหละ ทีนี้ผมสัยส่วนนี้ มันบอกอะไรนี่ครับ

จะเห็นส่วนที่ผมทำสีแดงไว้ ผมไม่เข้าใจว่าเค้าให้กรอกอะไรเพิ่มหรือครับมันก็เหมือนกับข้างบนนี่นา
    และล่างสุดนี่ให้ใส่ ใส่อะไรครับ ลายเซ็น ที่หมายถึงชื่อเต็มเรารึปล่าว หรือนามที่กำหนดเป็นลายเซ็น = =
    ไว้เป็นประโยชน์ต่อคนที่ไม่ทราบเรื่องนี้ช่นกัน ผมจึงมาตั้งถามนี่เลย เพราะผมก็ขายของใน Steam เป็นประจำอยู่แล้ว
    นี่ครับถ้ารูปไม่ชัด <--- เลือกอันที่ 2นะครับ เพราะเราเป็นเอเลี่ยน - -a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 15th April 2014 เมื่อ 16:22

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ในกรอบแดง เค้าบอก ให้ใส่ที่อยู่อื่นๆหากไม่ใช่ที่เดียวกันกับข้างบนครับ ด้านบนเป็นที่อยู่ปัจจุบัน อันล่างอาจจะใช้ในการส่งจดหมายหรืออะไรทำนองนี้ในกรณีที่ไม่ได้อยู่ประจำ มั๊งนะครับ
    ส่วนด้านล่าง ใส่ชื่อเต็มครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 15th April 2014 เมื่อ 16:57

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ขอบคุณครับ เสร็จเรียบร้อย ผมใส่ทุกอย่าง ยกเว้นกรอบที่บอกไว้ เค้าจะถามเพื่ออะไรหน่อ กลัวว่าผมจะขายต่อไม่ได้ หรือต้อง เสีย ภาษีอะไรอีก