ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84

ถามเกี่ยวกับคนที่ใช้ SumSung Galaxy Gio คับ

ทำไมแบตของGioพอเปิดWifi แล้วมันอยู่ได้ไม่นานเลยอะคับก่อนเปิดอยู่ที่ 85%เปิดไปสัก15-20นาทีลดเหลือแค่40-37%มีใครที่เป็นแบบผมบ้างไหมอะคับ
    แล้วก็เวอร์ชั่นของ Androidของผมคือ 2.2.1 หรือ 2.1 ก็ไม่รู้อะคับผมไม่แน่ใจแต่ว่าอยากรู้อะคับว่าตอนนี้มันมีอัพAndroidของGioออกมาใหม่ยังอะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อย่าเรียกว่าของ GIO ต้องเรียกว่าแถบจะทุกรุ่นของ Galaxy เลยดีหว่า แบตหมดไวมากๆ ล่าสุดเพิ่งไปเปลี่ยนแบตใหม่มาค่อยดีกว่าเดิมหน่อย แต่ก่อนใช้ nokia 3-4วันแถบจะไม่ต้องช๊าตแบตเลย พอมาใช้ galaxy นี่ผมต้องช๊าตทุกวันเลย ขนาดเป็นคนไม่โทรศัพนะ แค่เปิด Wi-fi กับ EBUDDY แค่นั้นอะ

ปล.ผมก็ใช้ GIO

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    มันไม่มีทางแก้หรือว่าหาแบตที่จุไฟได้มากกว่านี้มาเปลี่ยนแล้วหรอคับตอนนี้ผมเซ็งมากเลยเล่นเฟสไม่ค่อยได้เลยเพราะWifiกินแบตหมด T^T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamehunter อ่านกระทู้
    มันไม่มีทางแก้หรือว่าหาแบตที่จุไฟได้มากกว่านี้มาเปลี่ยนแล้วหรอคับตอนนี้ผมเซ็งมากเลยเล่นเฟสไม่ค่อยได้เลยเพราะWifiกินแบตหมด T^T
    ผมก็เหมือนคุณอะแหละครับล่าสุด ช๊าตแบตเต็มแล้วปิดเครื่องไปโรงเรียน พอกลับมาเปิดเครื่องดูยูทูบสักพักไม่ถึง ชั่วโมงแบตหมด พอเอาแบตออกมาดูแบตบวมเลยต้องไปเปลี่ยนใหม่

ส่วนเรื่องแบตที่จุไฟได้มากกว่าอะคงจะไม่ได้หรอกครับ GIO มันน่าจะรับได้แค่นี้นะ ถ้าแบตของคุณหมดไวเร็วเกินไปผมแนะนำให้ลองซื้อแบตใหม่ ซึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นแบตของ ซัมซุงเสมอไปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    358
    อ้อคับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ แล้วก็มีอีกเรื่องนะคับคือผมอยากอัพAndroidของผมให้เป็น 2.3.4อะคับต้องทำยังไงมั่งหรอคับเคยเห็นบางคนเขาบอกว่าทำได้เองไม่ต้องง้อศูนย์เพราะผมเคยเอาไปทำที่ศูนย์มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเขาบอกผมมาว่าGioยังไม่มีAndroidให้อัพเลยผมไปตามดูข่าวมาจากในบางเว็บเขาก็บอกมาว่าGioมันมีให้อัพเป็น2.3แล้วแต่ทำไมศูนย์ถึงไม่มีงงจิง