ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ขอ Driver เสียง หน่อยครับมีตัวไหนแจ่มๆมั่งครับ

ตอนนี้ผมใช้ VIA HD Audio Deck อยู่ครับใช้ไม่ค่อยเป็นเท่าไร อยากได้แบบเข้าใจๆง่าย หรือ ไม่ก็ปรับเน้นเบสครับ ชอบเสียงเบส พอจะมีบ้างไหมครับ

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    Realtek HD Audio ไม่รู้ว่าดีไหมดูไม่เป็นครับแต่ผมใช้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    Driver มันต้องลงตามรุ่นเมนบอร์ดนั้นๆครับที่มีให้โหลดตามเว๊ปผู้ผลิต โดยโหลดตัวล่าสุดมาลงครับส่วนอยากปรับเสียงก็ลองหาโปรแกรมมาลองปรับๆดูครับแต่ว่าส่วนมากผมก็ปรับเสียงที่ลำโพงมากกว่ามันจะมีมาให้ปรับทุ่มหรือแหลมครับ
    Intel Core i5 3470 3.60 GHz / Mainboard BIOSTAR TZ77XE4 / RAM Kingston Bus 1600 8 GB / AMD Radeon HD 6950 1 GB / Power Supply Seasonic X-Series 750W /

กล่าวขอบคุณ
    2
    ครับ ของผมเป็นboard Gigabyte 970a-D3P ไม่เคยใช้ VIA ก็เลยงงๆครับ

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IuI อ่านกระทู้
    Driver มันต้องลงตามรุ่นเมนบอร์ดนั้นๆครับที่มีให้โหลดตามเว๊ปผู้ผลิต โดยโหลดตัวล่าสุดมาลงครับส่วนอยากปรับเสียงก็ลองหาโปรแกรมมาลองปรับๆดูครับแต่ว่าส่วนมากผมก็ปรับเสียงที่ลำโพงมากกว่ามันจะมีมาให้ปรับทุ่มหรือแหลมครับ
    ตามนี้ครับ ;3

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อยากได้เสียงเเจ๋มๆก็จัด Sound Card มาครับทั้งเเบบ USB ต่อภายนอกหรือ PCI เสียบภายในก็ได้ครับ คุณภาพตามงบครับ
    http://www.computeandmore.com/produc...php?id_type=14

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    อยากได้เสียงเเจ๋มๆก็จัด Sound Card มาครับทั้งเเบบ USB ต่อภายนอกหรือ PCI เสียบภายในก็ได้ครับ คุณภาพตามงบครับ
    http://www.computeandmore.com/produc...php?id_type=14
    Sound Card ก็น่าจัดมาใช้เหมือนกันครับผมก็คิดๆอยู่ แต่เร็วๆนี้ผมว่าจะจัด PSP มาเล่นตอนพักคอม ยังไม่รู้จะจัด PSP มาเล่นดีไหม

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nobunaka001 อ่านกระทู้
    Sound Card ก็น่าจัดมาใช้เหมือนกันครับผมก็คิดๆอยู่ แต่เร็วๆนี้ผมว่าจะจัด PSP มาเล่นตอนพักคอม ยังไม่รู้จะจัด PSP มาเล่นดีไหม
    ถ้างบน้อยก็ PSP 3000 เล่นสายมืดครับ (ไม่เเนะนำ)

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IuI อ่านกระทู้
    อย่างที่ท่านนี้บอกครับ ตาม M/B , Soundการ์ด ผมแนะนำว่าลองโหลดโปรแกรม DFX หลือไม่ก็ srs audio sandbox

DFX (แนะนำตัวนี้ครับ เสียงดีมากครับ โดยส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยได้เปิดครับ ผมต่อเครื่องเสียง EQ + โฮมเทียนเตอร์ ใช้อยู่ครับมันปรับเสียงละเอียดกว่าครับ ส่วนมากผมจะเปิดตอนฟังเพลงครับ เสียงใสมากครับ เบสแน่น กลางนุ่มลึกดี)

srs audio sandbox

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 7th April 2014 เมื่อ 01:45
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    อย่างที่ท่านนี้บอกครับ ตาม M/B , Soundการ์ด ผมแนะนำว่าลองโหลดโปรแกรม DFX หลือไม่ก็ srs audio sandbox

DFX (แนะนำตัวนี้ครับ เสียงดีมากครับ โดยส่วนตัวผมก็ไม่ค่อยได้เปิดครับ ผมต่อเครื่องเสียง EQ + โฮมเทียนเตอร์ ใช้อยู่ครับมันปรับเสียงละเอียดกว่าครับ ส่วนมากผมจะเปิดตอนฟังเพลงครับ เสียงใสมากครับ เบสแน่น กลางนุ่มลึกดี)

srs audio sandbox

ขอบคุณมากครับผม ที่แนะนำครับ แล้วก็ขอบคุณทุกๆท่านด้วยเน้อ ส่วนPSPรอขายxboxได้ก่อนอาจจะจัดมาเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Bongiovi Digital Power Station

รักเบส ให้ลองตัวนี้ครับ
    เลิกดูทีวีบางช่องแล้วครับ ขนาดละคร ซึ่งเป็นเรื่องสมมุติยังโดนแบน แล้วเรื่องจริงหรือข้อเท็จจริงจะเชื่อถือได้หรือ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dontspam2meplz อ่านกระทู้
    Bongiovi Digital Power Station

รักเบส ให้ลองตัวนี้ครับ
    +1ไปเลยคับดีมากๆโปรแกรมนี้เสียงใส่+เบสหนักๆ