ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449

silent hill ภาคไหนที่หลอนที่สุดอ่ะครับ

แล้วแต่ท่านคิดเลยนะครับ แนะนำผมที

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ภาคเจ้าแว่นตามหาลูกสาวอ่ะครับ หลอนสุดๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    ภาคเจ้าแว่นตามหาลูกสาวอ่ะครับ หลอนสุดๆ
    น่าจะชื่อFrozenMemorieนะ โหดดี ทำไรตัวประหลาดไม่ได้เลย ต้องชิ่งอย่างเดียว ชิ่งให้ไวด้วย
    แต่สำหรับผม ผมคิดว่า The Room นะ หลอนสุด เพราะมีฉากน่าสลดใจเยอะกับการตายอย่างต่อเนื่อง
    บวกกับความเหวอของวิญญาณอาฆาต(ที่ห้อง)ทำเอาเหวอเลยทีเดียว
    แต่ถ้าพูดถึงบรรยากาศแล้วผมว่าภาค3ดีที่สุด สวนสนุกผี มืด อึมครึมได้ใจเลย
    ส่วนภาค1-2และHomeComingนั้นบรรยากาศและอื่นๆจะคล้ายๆกัน ต่างมากๆก็ตรงกราฟฟิคแต่ใน3ภาคนี้ผมว่าภาค1เจ๋งสุด
    เนื้อเรื่องดี เหวอได้ใจ ยากใช้ได้ และที่เจ๋งสุด เพลงประกอบเพราะมากๆ

ป.ล. ความเห็นส่วนตัวครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    The Room เป็นภาคที่ Fail ไม่ได้เรื่องที่สุดของ Silent Hill ครับ
    ส่วนภาคที่ไร้ความรู้สึกและอะไรของมันก็ไม่รู้มากที่สุดไม่สมควรจะเป็น Silent Hill คือภาค Shattered Memories ครับ
    ภาคที่เล่นแล้วประทับใจมากที่สุดคือภาค 1 ครับ
    ภาคที่ดีที่สุดของ Silent Hill คือ ภาค 2 ครับ
    ภาคที่หลอนมากที่สุด ก็เป็นภาค 2 อีกเช่นกัน
    ภาคที่เนื้อเรื่องดี ที่สุด ก็ยังเถียงกันอยู่ว่า Homecoming หรือ ภาค 2
    ภาคที่ระบบการเล่นและลูกเล่นดีที่สุด ภาค Homecoming ครับ

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    Silent Hill 1 - PS1
    Silent Hill Origin - PSP
    Silent Homecoming - PC

(เรียงละดับตามความชอบ )