ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

คุณเคยอยากบอกว่ารักใครมากๆไหมครับ

คือว่าผมรักใครคนนึง เค้ามีลูกติดมาคนนึง แต่นั่นไม่สำคัญเพราะผมมองข้ามจุดๆนั้นไปแล้ว
    แต่ที่สำคัญกว่าคือเค้าทำงานที่เดียวกับผม ผมกลัวว่าถ้าความรู้สึกของเรามันสวนทางกัน จะมองหน้ากันไม่ติด
    แต่ผมก็อดคิดเข้าข้างตัวเองไม่ได้ เมื่อเวลาผมทำท่าหยอกกับผู้หญิงคนอื่น เค้าจะทำท่าทางไม่พอใจผมตลอด
    แล้วเค้าก็ชอบหาเรื่องผมตลอด ตอนนี้ผมไม่มีแฟนหรอก เค้าจะบอกว่าอย่างผมไม่มีใครเอาหรอก
    เราสนิทกันมาก คุยกันทุกเรื่อง เรื่องอดีตเค้า กับสามีเก่าเค้า ผมถามหมด เค่าก็บอกไม่ถือ
    ตอนแรกไม่ได้รักหรอก เค้านิสัยที่แบบว่าผมไม่ชอบเลย จนกระทั่งผมขอยืมเสื้อแขนยาวจากเพื่อนผู้หญิงอีกคนนึง
    เค้ารู้เค้าก็เลยซื้อเสื้อให้ผมเลย ผมถามว่าเค้าก็บอกว่าซื้อให้ของขวัญวันเกิด ทั้งที่ยังไม่รู้วันเกิดผม
    ผมก็คิดว่าเค้าชอบผมแน่ๆ แต่ปัญหาคือว่า เค้ามีตำรวจมาจีบเค้าอยู่ รวยมากด้วย ผมเป็นแค่เด็กปั้มนะ
    เวลาตำรวจคนนั้นมาปั้ม เค้าจะมานั่ง กินกาแฟแอมะซอน เค้าจะไปเดินผ่านร้านกาแฟ เหมือนไปอ่อยเหยื่อตำรวจคนนั้น
    ที่ผ่านมานี่ ผมอยากจะบอกว่าผมทำอะไรมากไม่ได้ เมื่อเค้ายังคุยกับคนๆอื่นอยู่
    ผมแค่อยากระบายนะครับ ขอบคุณที่รับฟังนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    น่าสงสารมากครับ
    ห้าสิบห้าสิบ

50 เขาชอบคุณจริง
    50 เขาแค่คิดแค่เพื่อน เพราะ การที่คุณไปถามเรื่องส่วนตัวของเขามันเหมือนเป็นการระบายทุกข์ทางอ้อมของเขาไปในตัว

ถ้าเขาชอบคุณจริง ยังไงก็น่าเสียดายเพราะมีตำรวจคอยอ่อย อยู่แล้ว
    ถ้าคิดแค่เพื่อนก็ดีไป แต่คุณคงรู้สึกเสียใจไม่น้อย

เรื่องนี้มีแต่เสียกับเสีย ถ้าบอกชอบเขาไป เขาอาจไม่อยากเห็นหน้าคุณอีก

เป็นกำลังใจให้ครับ

ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069
    ก็บอกรักเลยดิจะรออะไรอยู่ล่ะ จะกลัวอะไรอีก ถ้าเขาไม่รักเราจะได้ไปหาคนใหม่ไง ผมเคยมีประสบการณ์แบบนี้นะ ผมเคยรักผู้หญิงคนหนึ่งแต่ผมไม่เคยบอกเขาเลยเขาเคยถามแต่ผมก็ไม่พูดออกมาสุดท้ายเขาก็ไปมีแฟนใหม่ สำหรับผมรักแล้วไม่บอกมันเจ็บกว่าบอกแล้วไม่รักสักอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dongzadong : 10th September 2013 เมื่อ 21:34

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    เวลาผมถามว่ากับตำรวจคนนั้น ไปถึงไหนกันแล้ว เค้าบอกว่าก็คุยโทรศัพท์กันอยู่บ่อยๆ แต่เค้าไม่ชอบ เค้าบอกเค้าชอบคนยังไม่มีเมีย แล้วผมถามลึกลงไปอีกว่า นอกจากสามีเก่าเคยยอมคนอื่นไหม เค้าบอกไม่เคยจริงๆ
    ผมต้องแกล้งทำเป็นบอกว่าให้ลองเปิดใจให้เค้าดู เพราะเค้ารวย จะได้ไม่ต้องมาทำงานเหนื่อย แกล้งทำเป็นเชียร์ตำรววคนนั้น แกล้งทำ ทังที่ความจริงแล้วมันฝืนใจ มันเจ็บปวด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laknarapiata : 10th September 2013 เมื่อ 21:39

กล่าวขอบคุณ
    87
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    ใครไม่อยู่ในสถานการณ์แบบนี้เข้าใจยากครับ ผมก็เป็นแบบนายผมพอมองออกเขาก็มีหวังในตัวนายเหมือนกัน
    แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า อยู่กับนายแล้วไม่สบายเท่าตำรวจคนนั้น นี่เป็นสาเหตุที่ทำให้นายไม่กล้า

ความเห็นส่วนตัวผมนะ .. ถ้าอยู่กับผมแล้วลำบากอย่้าเลย ปล่อยให้เขามีึคนที่อยู่ด้วยแล้วสบายไม่ดีกว่าหรอ ?
    ตำรวจคนนั้นเขาพร้อมมากกว่านายถูกไหม ? หลายคนคงจะตอบกลับมาว่า ถ้ารักกันจริงก็ต้องช่วยกันสร้างเรื่องเงินทองมันไม่สำคัญ

ขอแย้งหน่อยนะครับ .. ในเมื่อมีคนที่พร้อมมากกว่้าเรา เราก็ควรจะเป็นฝ่ายถอยออกมาก่อน ให้สิทธิ์คนที่เขาพร้อมกว่าไม่ดีกว่าหรอ ?

สรุปมันก็ขึ้นอยู่กับตัวนายเอง ผมเปลี่ยนความคิดคนอื่นไม่ได้ ถ้าอยากให้ผู้หญิงคนนั้นกับลูกสบายตั้งแต่ตอนนี้ึก็ควรจะปล่อยเขาไป

แต่ถ้านายคิดว่านายอาจจะทำให้เขาสบายได้เหมือนกัน ก็ลองดูครับ

ปล . ผู้หญิงที่มีลูกแล้วเขาก็ต้องการหาสิ่งดีๆให้ลูกเขา อย่าตั้งความหวังไว้สูงมากนะครับ

ปล 2 . จขกท . กับผมอยู่ในสถานการณ์เดียวกันจริงๆตอนนี้ สุดท้ายผมก็ต้องเป็นฝ่้ายให้เขาไปหาอีกคน
    ปัญหาอยู่ตรงที่ว่า ตำรวจมันเจ้าชู้ไม่เลือกเลย ไปนั่งร้านกาแฟมันก็จีบเด็กร้านกาแฟ
    กลายเป็นว่า เราคุยกันทุกเรื่อง และแทบทุกเวลา คนที่ทำงานก็เริ่มได้กลิ่นแปลกๆ ก็เริ่มบ่นว่าไอ้สองคนนั้น มัวแต่จีบกันอยู่นั่นแหละ ไม่สนใจทำงาน เธอก็ยิ้ม ผมก็ยิ้ม
    พอเพื่อนร่วมงานแกล้งแซวว่า จะเรียกสินสอดเท่าไร เธอตอบว่า ให้ฟรีเลย แต่ต้องบอกเธอเป็นคนที่เหมาะเจาะมาก มีผู้ชายมาติดพันหลายคนมาก แต่กับผมเธอเริ่มก่อน
    มีหลายครั้งที่ผมคิดว่าทำไม ผมต้องมาเจอกับสถานณการณ์ความรักแบบนี้ด้วย บางทีผมพยายามจะถอยออกมาจากเธอ 1 เก้า แต่ผมกับเดินหน้าไปอีก 3 เก้า
    ยิ่งเจอกันทุกวัน ยิ่งพูดคุยทุกวัน ผมไม่เคยกลัวสู้ใครไม่ได้ ผมกลัวอย่างเดียวเธอไม่เลือกผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laknarapiata : 11th September 2013 เมื่อ 20:24

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: