ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

โปรดเถอะ ทู้ ตัดต่อ.

ช่วยไปตั้งในบอร์ด PicPost ก็ได้ครับ ทู้แบบนี้มันชักจะเยอะแล้วอะครับ ขอโทษครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    มันไม่มีปัญญาทำเองกันรึไง

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เยอะเกิน สงสัยอยากดังแบบคนนั้น
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    มันไม่ใช่เรื่องยากไรเลยน่ะ แค่มีความอดทน ขยัน ฝึกไปเรื่อยๆ แล้วก็จะเก่งเอง มนุษย์เราต้องเรียนรู้ด้วยตนเองน่ะ ถึงจะเป็น มาให้คนอื่นเขาทำให้ แล้วชาติไหนมันจะเป็นคับ - -
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    ผมก็เห็นนะว่ามันเยอะมาก แต่ที่ทำให้ผมตะหงิดๆใจขึ้นมาคือการที่ MOD ยกกระทู้เค้าไปหมดนี่แหละ ผมว่าถ้าจะลบ หรือลงโทษใคร ควรลงโทษพวกที่ไปแกล้งเขามากกว่า ผมก็เป็นคนนึงที่แกล้งนะ ถ้ากล่าวโทษมาผมก็ยอมรับผิด และยอมรับโทษ ผมไม่ทราบนะว่าก่อนลบกระทู้ MOD ได้ชี้แจงให้เขาทราบก่อนหรือยัง(ถ้าแจ้งแล้วผมขออภัยด้วย) แต่การทำแบบนี้มันไม่ถูก เพราะในข้อกำหนดการใช้ไม่ได้ห้ามกระทู้แบบนี้ คุณควรแจ้งต่อสาธารนะว่ามันเกิดอะไรขึ้น ทำไมมันถึงไม่ควรทำแบบนี้ แล้วคนอื่นก็จะเข้าใจ และทำตามกฎที่คุณเพิ่งนึกได้

1. คุณปล่อยกระทู้แรกไหลไปจนถึงหน้า 10 แล้วเพิ่งมานึกกฏใหม่ได้ว่ามันไม่ควรทำ คุณสามารถลบกระทู้ได้โดยไม่แจ้งต่อสาธารณะได้อย่างนั้นหรือ
    2. พอคนอื่นเห็นว่าเพื่อนได้รูปสวยๆไป(ถึงรูปแนวเอาฮามันจะมากกว่าก็เหอะ 555) ก็อยากได้บ้างจึงมาโพส เพราะไม่มีกฏข้อห้ามก่อนหน้าว่าห้ามก่อกระทู้แบบนี้
    3. ลบกระทู้แบบเลือกปฏิบัติ เพราะผมเห็นมีกระทู้นี้ที่ยังลอยอยู่ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=206145 และผมก็ไปแกล้งเขาไว้ด้วย ถ้ากล่าวโทษ ผมก็ยอมรับผิด
    4. http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=206281 น้องคนนี้น่าจะโดนแบน เลยมาสมัคมาตั้งกระทู้ใหม่ พร้อมบอกว่า "ห้ามลบกระทู้" ผมเลยเดาว่าเขาโดนแบนจากการตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้ แล้วทำไมกระทู้จากข้อ 3 ถึงไม่โดนแบนด้วย ถ้าโดนแบนด้วยสาเหตุอื่นก็มาอธิบายด้วยครับ ผมคาใจมาก
    5. ถ้าบอกว่าโพสผิดหมวด ? บอกตรงๆว่ากำกวมมาก
    Main Forum - พูดคุยกันเรื่องทั่วไป สารพันปัญหา
    Pic Post - ภาพสวย, แปลก, น่าสนใจ, สะดุดตามาชมกัน
    "สารพันปัญหา" การกำหนดแบบนี้มันกว้างมากเลย แสดงว่าปัญหาแบบไหนก็เอามาแชร์ มาช่วยกันได้จริงไหม?
    "ภาพสวย, แปลก, น่าสนใจ, สะดุดตามาชมกัน" ถ้าจะให้เข้าใจคือมันเป็นห้องโชว์รูป ถ้าจะขอให้ช่วยเหลือก็ต้องไปที่ "สารพันปัญหา" ?

ที่ออกมาคอมเม้นแบบนี้เพราะอยากเห็น MOD ออกมาอธิบาย ทำตัวให้โปร่งใส เพราะผมเคยเจอแบนแล้วครั้งนึง

มีเพื่อนมาโพสรูปซัวเรสโดนเสียบ เเล้วถามทำนองว่าพุ่งไหม ผมก็อธิบายไปว่าไม่ได้พุ่ว ว่าเค้าเจ็บได้ยังไง เเล้วทำไมถึงลุกมาเล่นต่อได้ เเล้วทิ้ง ปล.ไว้ว่า "ผมมาแก้ต่างให้ซัวเรส"
    แล้วมีเพื่อนคนนึงมาโพสต่อปากต่อคำกับผมว่า "คนดีชอบแก้ไข คน...ชอบแก้ตัว" ตรงข้อความที่เว้นไว้เพื่อนๆก็น่าจะรู้ว่ามันคือคำว่าอะไร ถ้าโดนด่าว่า ... เพื่อนๆ ยิ้มออกไหม ทั้งๆที่เราโพสด้วยเหตุผล ด้วยความที่เราก็เล่นกีฬา และไม่มีข้อความใด จาบจ้วงใคร หรือว่าร้ายใครก่อนเลย ผมใช้คำรุนแรงโพสโต้ตอบ ผลที่ได้คือ ผมโดนระงับการใช้งานถาวร โดยที่คู่กรณีไม่ได้รับการลงโทษใดๆ และผมก็ไม่มีใบเหลือหรือแดง ตักเตือนเลย แล้วผมก็ไม่มีประวัติโดนใบเหลือแดงก่อนหน้าด้วย หากผมจะด่าว่าใครสักคนผมสามาถบอกลัษณะให้ชัดเจนได้โดยการใช้ ... ไว้ได้ แต่ให้เดาออกว่าด่าว่าอะไร ไม่ผิดกฏอย่างนั้นหรือ พูดไปพูดมาก็เหมือนจะเป็นเรื่องตัวเองเยอะเกินไป แค่อยากจะบอกว่าเข้าใจหัวอกคนโดนแบนแบบ "สองมาตรฐาน" ถ้าผมจะโดนแบนถาวรอีกเพราะเรื่องนี้มันก็เป็นอำนาจของ MOD ซึ่งสามารถทำได้ ผมไม่ว่ากัน แต่ช่วยเพิ่มกฏด้วยว่า "MOD สามารถเลือกปฏิบัติได้"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NightTheHCG อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมสงสัยอย่างหนึ่ง กระทู้ "บอร์ดนี้เป็นบอร์ดโป๊หรอ" ผมหายไปไหน ทั้งๆที่ผมตั้งมาแซว ลายเซ็นคนในบอร์ดนี้เล่นๆ เมื่อตอนเที่ยงคืน ก็มีเจ้าตัวลายเซ็นแบบนั้นทั้งหลายออกมาเม้น เฮฮากัน มีหลังไมค์ขอลายแทงด้วย ตื่นเช้ามาหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้???
    นั่นไงเห็นไหม เป็นใครก็คาใจที่โดนยกกระทู้ไป ถ้าบอกว่ากระทู้คุณผิดกฏอนาจารและล่อแหลม งั้นคนที่ติดรูปที่ลายเซ็นต์ กับคนที่โพสรูปสาวๆ 2D ที่แหกแข้งแหกขาอยู่ห้อง Pic ทำไมไม่โดนอุ้ม ขอคำชี้แจงด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HADOKEN : 22nd October 2013 เมื่อ 14:54

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ตอนนี้ผมสงสัยอย่างหนึ่ง กระทู้ "บอร์ดนี้เป็นบอร์ดโป๊หรอ" ผมหายไปไหน ทั้งๆที่ผมตั้งมาแซว ลายเซ็นคนในบอร์ดนี้เล่นๆ เมื่อตอนเที่ยงคืน ก็มีเจ้าตัวลายเซ็นแบบนั้นทั้งหลายออกมาเม้น เฮฮากัน มีหลังไมค์ขอลายแทงด้วย ตื่นเช้ามาหายไปไหนแล้วก็ไม่รู้???

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    mod น่าจะแถลงนะครับ เหตุผลทำไมต้องลบ มันขัดกับกฏข้อใหนหรือ

หรือว่า เจ้าตัว ลบเอง ก็ไม่รู้สินะ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    1
    - หากสมาชิกปฎิบัติตามกฎระเบียบไม่ได้ แนะนำให้ใช้เวปไซท์อื่นครับ คุณได้อ่านระเบียบและข้อตกลงนี้ ก่อนที่จะสมัครเข้ามาในเวปไซท์แห่งนี้แล้ว
    - การลบกระทู้จะเกิดขึ้นเมื่อใดก็ได้ หากมีผู้แจ้งการกระทำผิดเข้ามาครับ
    - การนำภาพผู้อื่น(หรืออ้างว่าเป็นของตัวเอง) มาทำการตัดต่อ, เปลี่ยนแปลง, แก้ไข ทำให้ผู้อื่นเสื่อมเสีย เป็นการกระทำผิดตาม พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ. 2550 หากสมาชิกคนไหนพบกระทู้ที่มีลักษณะดังกล่าว หรือหากมีผู้กระทำความผิดเช่นนี้อีก ชอให้แจ้งเข้ามาครับ จะทำการระงับการใช้งานเวปไซท์ของสมาชิกรายนั้น และลบกระทู้ทั้งหมดออกจากระบบครับ

ปัญหาเรื่องลายเซ็น กรุณาแจ้งการกระทำผิดได้โดยการกดปุ่ม "แจ้งลบ, แจ้งกระทู้ที่ทำผิดระเบียบ" ที่อยู่ใต้ข้อความที่ทำผิดระเบียบครับ ทางผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้, หรือออกใบแดงเรื่องลายเซ็น กับสมาชิกนั้นให้ครับ

** ย้ายกระทู้ไปที่ฟอรั่ม Message from/to Staff
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    กระทู้แรกๆที่โผล่มาก็ฮาดูอยู่นะ

พอไปซํกพักแบบว่า . . . . . -_-|||

แถมไม่รู้ด้วยว่า รูปจขกท จริงๆ หรือไปเ้อารูปใครมา

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    โอะโอว. . . พลังงานสีส้มปรากฎตัว แสดงว่ามันไม่ใช้เรื่องเล็กนะเนี้ย. ..

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ยังว่าเเหละการตัดต่อรูปคนอื่นในอินเทอร์เน็ต มันก็ผิดกฏหมาย ถึงจะขำๆก็เหอะ

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    กระทู้ให้ตัดต่อแรกๆก็เป็นของเจ้าตัวน่ะมันเฮฮากันดี แต่หลังๆนี้รู้สึกจะเอารูปใครมาไม่รู้
    ปล.รู้สึกแปลกๆ

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joker อ่านกระทู้
    - หากสมาชิกปฎิบัติตามกฎระเบียบไม่ได้ แนะนำให้ใช้เวปไซท์อื่นครับ คุณได้อ่านระเบียบและข้อตกลงนี้ ก่อนที่จะสมัครเข้ามาในเวปไซท์แห่งนี้แล้ว
    - การลบกระทู้จะเกิดขึ้นเมื่อใดก็ได้ หากมีผู้แจ้งการกระทำผิดเข้ามาครับ
    - การนำภาพผู้อื่น(หรืออ้างว่าเป็นของตัวเอง) มาทำการตัดต่อ, เปลี่ยนแปลง, แก้ไข ทำให้ผู้อื่นเสื่อมเสีย เป็นการกระทำผิดตาม พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ. 2550 หากสมาชิกคนไหนพบกระทู้ที่มีลักษณะดังกล่าว หรือหากมีผู้กระทำความผิดเช่นนี้อีก ชอให้แจ้งเข้ามาครับ จะทำการระงับการใช้งานเวปไซท์ของสมาชิกรายนั้น และลบกระทู้ทั้งหมดออกจากระบบครับ

ปัญหาเรื่องลายเซ็น กรุณาแจ้งการกระทำผิดได้โดยการกดปุ่ม "แจ้งลบ, แจ้งกระทู้ที่ทำผิดระเบียบ" ที่อยู่ใต้ข้อความที่ทำผิดระเบียบครับ ทางผู้ดูแลจะทำการลบกระทู้, หรือออกใบแดงเรื่องลายเซ็น กับสมาชิกนั้นให้ครับ

** ย้ายกระทู้ไปที่ฟอรั่ม Message from/to Staff
    แล้วกระทู้ผมละครับ ไม่มีการขัดแย้ง ไม่มีการโพสรูปโป๊เพิ่มเติมไปจากที่มันเป็นอยู่ ถ้าจะลบ ทำไมไม่ลบทุกกระทู้ที่มีลายเซ็นโป๊ รูปโป๊ซะเลยละครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-l3odySlam-
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,971
    ตั้งแต่ผมเล่นมา อันนี้ขอเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แน่นอนว่าเว็บ jokergameth เป็นเว็บที่มีมาตรฐานสูง ซึ่งเป็นเรื่องที่ดี มารยาทและสังคมในเว็บนั้น คนภายนอกก็รู้ว่าเป็นยังไง แต่มันก็ยังมีบางพวกบางกลุ่ม อย่างเช่น อย่างที่บางท่านว่า ลายเซ้นต์ลามกบ้าง ลายเซ็นต์มีขนาดใหญ่เกินไปบ้าง หรือ ที่เห็นคือ ตอนนี้บางหมวดเช่น หมวด news ก็กลายเป็นหมวดจัดอันดับ ซะงั้น =,,= หรือ หมวด Main Forum ที่บางทีก็ถามเรื่องคอม เรื่องเกม หรือ ล่าสุดก็เอารูปมาให้ตัดต่อกัน มันก็ไม่ผิดหรอกครับ แต่เมื่อมันเยอะๆเข้าความสำคัญของหมวดนั้นก็จะหายไป ส่วนนี้ Mod น่าจะมาดูแลหน่อยนะครับ โดยการให้ใบเหลืองเป็นการตักเตือน หรือ ทำผิดซ้ำ ก็ใบแดง
    อีกเรื่องอย่างที่ท่าน HADOKEN ได้กล่าวไว้ กระทู้บางกระทู้ ที่ต้องลบจริงๆโดยที่ไม่ลบตั้งแต่ แรก ควรแจ้งไปทางจดหมายให้แก่เจ้าของกระทู้ว่าผิดกฎข้อใด ช่ายครับ คุณก็บอกว่าควรศึกษาก่อนใช้เว็บ แล้วอัตราคนที่ศึกษา จะมีซักกี่คน อันนี้ต้องสำรวจดูก่อนไหมครับ ฉะนั้นผมแนะนำว่าบางกระทู้ที่ไม่ได้ลบตั้งแต่แรก หรือ ว่ามีเหตุผลที่ต้องลบ ควรแนบกฎหรือ บอกเขาว่าผิดกฏข้อไหน ก็เหมือนตอนที่แจกใบเหลืองอะครับ (ผมเคยได้จดหมายอยู่) แต่ที่เหลือผมว่าดีแล้วนะครับ ระบบ แบน เป็นระบบที่ ดูเหมือนจะ โหดร้ายแต่มันก็ทำให้ เว็บ jokergame อยู่มาได้ถึงทุกวันนี้ และสังคมในบอร์ดก็สงบดีครับ พูดถึงภาพโดยรวม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dream12594 : 22nd October 2013 เมื่อ 15:43
    ติดตามได้ที่ www.bodyslamband.com หรือ www.bodyslamfc.com

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ถ้าจะนำรูปมาตัดต่อต้องเอาบัตรประชาชนโพสต์ไว้ด้วย

จะได้รู้ว่าเป็นของตัวเองจริงๆ ไม่ผิด พรบ

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    //แอบมาส่องจ๊ะ

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    ยาวๆๆ อย่างนี้ต้องปูเสื่อ