ความเดิมตอนที่แล้ว

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=212594

อยากให้เข้าไปอ่านอันเก่าก่อนครับ จะได้ไม่สับสน

หลังจากที่พยายามอยู่นาน ในที่สุดผมก็สามารถงัดความกล้าออกมา ทัก B จนได้ ในโลกโซเชี่ยล (ทักไปแบบแซวเรื่องของเธอนิดๆ) ในหัวผมคิดแต่สิ่งที่เธอจะตอบผมคงจะเป็นคำพูดที่ดูห่างไกล ก็นะ ไม่เคยคุยกันมาก่อนเลยด้วยซ้ำ แต่ขอโทษ นี่ผมคุยกับ B ปาเข้าวันที่ 3 แล้ว จากประโยคที่ทักเธอไปประโยคนั้น มันเหมือนเกิดคอมโบที่คุยยังไงก็ไม่มีแววว่าจะหาประเด็นจบได้ ไม่ว่าผมจะเปิดมุข หรือเปิดประเด็นอะไรไป B ก็จะรับตลอด และเวลาที่ผมชมเธอว่าน่ารัก B ก็จะบอกว่าเขินนะ ผิดคาดกับเวลาผมคุยกับ ผญ. คนอื่น หรือแม้แต่ A เองก็เถอะ ยังเข้ากันไม่ได้แบบนี้เลย

ตัวผมเองก็ไม่เคยคิดว่ามันจะเป็นแบบนี้ ได้แต่นึกในใจว่า ' รู้งี้น่าจะลงมือทำตั้งนานละ ' นะ แหม่

แต่ก็นะ เวลาเจอหน้ากันก็ยังไม่ค่อยได้คุยกัน เวลาถามอะไรก็จะถามคำตอบคำตลอด ไม่เหมือนตอนคุยใน Facebook ก็คิดไปเองว่าเธอคงจะเขินล่ะมั้ง

ส่วน A ทุกอย่างก็ยังเหมือนเดิม ยังเล่นด้วยกันปกติ แต่สำหรับผมคงจะพักความสัมพันธ์ไว้แค่นี้ แล้วไปทุ่มเทกับ B ให้เต็มที่เลยดีกว่า

เพื่อนๆว่าไง คิดว่าผมมาถูกทางหรือป่าว ?

ปล. B เป็นทอมครับ(เชื่อมั้ยล่ะ) แต่ในความรู้สึกของผม มันดูจะเป็นไลฟ์สไตล์มากกว่าเป็นจริงๆนะ (ให้นึกถึง แก้ว FFK)