ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

...สาวดีกรีปริญาตรี ยึดอาชีพขับแท็กซี่หาเงินเรียนต่อโท...

สาวดีกรีปริญาตรี ยึดอาชีพขับแท็กซี่หาเงินเรียนต่อโท

สาวเชียงใหม่ดีกรีปริญญาตรี "น้องกิ๊ฟ" หรือน.ส.ศรวณีย์ สุวรรณทะมาลี อายุ 22 ปี ไม่เกี่ยงงาน หลังจบการศึกษาเธอยึดอาชีพขับแท็กซี่เพื่อเป็นทุนสำหรับเรียนต่อปริญญาโท โดยปัจจุบัน กิ๊ฟ ขับรถแท็กซี่หมายเลข 119 อยู่ที่คิวรถแท็กซี่ท่าอากาศยานเชียงใหม่ โดยเธอเพิ่งจบการศึกษาระดับปริญญาตรี จากคณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาสตร์ เอกการท่องเที่ยว มหาวิทยาลัยพะเยา

โดย "น้องกิ๊ฟ" ให้เหตุผลที่เลือกอาชีพนี้ว่าเป็นอาชีพที่ค่อนข้างอิสระและเป็นเจ้านายตัวเอง ก่อนหน้านี้เคยไปฝึกงานด้านการท่องเที่ยว แต่รู้สึกยังไม่ค่อยเป็นตัวของตัวเอง ประกอบกับพ่อทำอาชีพนี้อยู่ก่อนแล้ว และยังได้ใช้ความรู้โดยการให้คำแนะนำกับลูกค้าชาวต่างชาติไปด้วยในตัว

ส่วนรายได้นั้น "น้องกิ๊ฟ" บอกว่า น่าพอใจทีเดียว หลังจากหักค่าใช้จ่ายต่างๆ เช่นค่าผ่อนรถ ค่าน้ำมันแล้วมีเหลือใช้ และเก็บได้อีกจำนวนหนึ่ง โดย "น้องกิ๊ฟ" ตั้งใจว่าจะทำอาชีพขับแท็กซี่ประมาณ 3-4 ปี เพื่อเก็บเงินสำหรับเรียนปริญญาโท

ที่มา: http://news.sanook.com/1618005/สาวดี...เงินเรียนต่อโท

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ข่าวแท๊กซี่จี้ผู้โดยสาร อันนี้ผู้โดยสารจะจี้คนขับแท๊กซี่ไหมเนี่ย น่ารักซะด้วย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    คนสมัยใหม่ ดีกรีดีๆ ไม่เกี่ยงงาน แถมภาษาแข็งด้วยเพราะเรียนการท่องเที่ยว ใช้เป็นประโยชน์ดีครับ นับถือๆ

ผมก็คนนึงที่เรียน ป.ตรี แต่เรียน ศิลปศาสตร์ เอกภาษาอังกฤษ ก็ยังคิดไม่ออกว่าจบไปจะทำอะไรดี แต่ในใจอยากเข้าทำงานในภาครัฐ ก็ยังหนักใจจนทุกวันนี้ = =''

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เชียงใหม่ หรือ ภูเก็ต ประมาณนี้ รายได้ของแท๊กซี่นี่พอๆมนุษย์เงินเดือนนั่งเฝ้าเซิฟเวอร์ของธนาคารอีก

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    น่าชื่นชมครับ จะจบอะไรก็ช่าง ถ้าใจอยากทำอะไร มันก็ทำได้หมดหละ
    ถ้าไม่ยึดติด คำของคนที่จะมาว่านินทา
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    เชียงใหม่ซะด้วย ยกนิ้วให้เลย เธอสู้ชีวิตมากเป็นกำลังใจ
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    จบแล้วทำงานอะไรก็ได้อย่าเป็น มนุษย์เงินเดือน เชื่อผม ผมเป็นอยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แท็กซี่เชียงใหม่รวยกว่ามนุษย์เงินเดือนเยอะ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ทุกวันนี้น้องเขยผมขับแท๊กซี่อยู่ได้วันละ 1000 กว่าบาท ตกเดือนละ 30000 กว่า รายได้ดีครับขับแท๊กซี่