ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

Post มีใครยังซีรี่ย์แดนพิศวงได้รึป่าวครับ

เมื่อหลายปีที่แล้วมีใครยังซีรี่ย์แดนพิศวงได้รึป่าวครับ เป็นซีรี่ย์ของช่อง 3 จะมีฉายทุกๆวันหยุดนักขัตฤกษ์ เป็นซีรี่ย์ที่เป็นตอนๆแยกกันเรื่องไม่เกี่ยวกัน
    เรื่องที่ฉายจะเกี่ยวกับเรื่องลึกลับ เหนือธรรมชาติ มีตอนหนึ่งที่ผมชอบมากคือตอนที่ชื่อว่า"อาทิตย์คลั่ง" เป็นเรื่องราวของเซลเซลล์แมนคนหนึ่งที่จริงจัง
    กับการทำงานมาก ลูกน้องมาขอหยุดอาทิตย์เขาก็ไม่ให้หยุด ทำงานจนแทบไม่มีเวลาพัก จนวันหนึ่งเกิดเหตุการณ์ประหลาดอยู่ๆวันอาทิตย์ก็หายไป
    เมื่อเขาไปถามใครก็มีแต่คนบอกว่า 1 สัปดาห์มี 6 วัน ไปดูในปฏิทินก็ไม่มีวันอาทิตย์อีกแล้ว วันอาทิตย์ได้หายไป จนเขาเริ่มที่จะทนไม่ไหวเพราะ
    ทำงานหนักมาก เขาจึงครำครวญอย่างหนักและเริ่มเห็นความสำคัญของวันอาทิตย์ จนเมื่อเขาตื่นมาตอนเช้าอีกวันก็พบว่าวันอาทิตย์กลับมาแล้ว
    เขาจึงพักพ่อนอย่างเต็มที่ และเมื่อเขาตอนนอนหลับและตื่นมาอีกครั้งก็พบว่ามีแต่วันอาทิตย์ไม่มีวันอื่นเลย
    ตอนนี้เป็นตอนที่ผมชอบมากอยากจะกลับมาดูอีกครั้งแต่ก็หาไม่ได้ ใครยังจำรายการนี้ได้ก็มาคุยกันนะครับว่าชอบตอนไหน มาแชร์กัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ชอบมากครับ ดีกว่าปัจจุบันมากมาย
    ผมชอบตอนเดียวกับ จขกท.เลย มันดีมากอ่ะครับตอนนี้ กำลังจะตอบแบบนี้เลย 555555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    จำได้แค่สองตอน ตอนที่จำได้ก็เป็นตอนเดียวกับ จขกท ด้วย
    และมีอีกตอนที่จำได้ แต่จำชื่อตอนไม่ได้ เกี่ยวกับไข่มุกสีชมพู ที่มีคนไปเจอ แล้วมันสร้างความวุ่นวาย เพราะมีแต่คนอยากได้ คนที่เจอไข่มุกเลยขว้างกลับไปลงทะเล
    อยากกลับไปดูอีกเลย แต่คงหาดูไม่ได้แล้ว

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เป็น ซีรีย์ ฝรั่ง หรือ ป่าวคุ้นๆ แบบว่า เรื่องลึกลับแปลกๆ

แต่ไม่ใช่เรื่องผี ประมานเรื่องเร้นลับ น่าฉงน

แล้วเพลงไตเติ้ล เปิดตัวละคร จะ คล้ายๆคน ผิวปาก หรือป่าว??? มันนานมากแต่ผมรุ้สึกคุ้นๆดนตรีรายการน่ะ

ปล สัมผัสพิศวง ยังหาดูย้อนหลังได้อยุ่น่ะ youtube ก็มีให้ดูหลายตอนอยุ่ ช่วงปี 2552 จะฉายเฉพาะวันหยุด

ส่วนใหญ่ จะเป็น เรื่องเวรกรรม+เรื่องผี+ลึกลับ ผสมกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 19th August 2015 เมื่อ 05:52

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พูดถึง ซีรีย์แล้วก็อยากดูครับ

Tags for this Thread