ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786

คุณคิดว่าเกม NFS Series ภาคไหนสนุกที่สุดสำหรับคุณเท่าที่เคยเล่นมาในชีวิต

ถ้าของผมก็รู้สึกว่าน่าจะภาค Hot pursuit ภาคเดียวแหละครับ สนุกดี รถ Sports เยอะดี แต่ก็ค่อนข้างยากภาคนี่ ขับเทพเท่าไหร่AI ก็ตามทันตลอด ใครเคยเล่นจะรู้ครับ แต่ถ้าเป็นแบบ Mode Hot pursuit ใครมีประสบการณ์แบบนี่ ก็จะค่อนข้างทิ้ง AI ห่างหน่อยครับ แล้วภาคไหนละ สนุกที่สุดสำหรับคุณเหรอ????
    BEGONE THOTTTTTTTT

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    Hot pursuit ก็สนุกดีภาพสวย แต่ผมชอบ most wanted มากกว่า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    under ground 1-2

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    Uuder groundG 2 , Most wanter , hot pursuit 2010

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    Underground 2 :
    carbon :
    most wanted :
    prostreet :
    undercover :

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    ทุกภาค.....

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    Blog Entries
    1
    ถ้าพูดถึงการซิ่งแบบเหยียบให้มิด ต้องMostWantedถามว่าทำไมไม่ใช่HotPursuit2010ก็เพราะMostWantedมันออกมาก่อนน่ะสิ
    ซิ่งแบบไม่ค่อยเลี้ยวกดหักแค่ไม่กี่มิลไม่กี่เซนก็พออาศัยเหยียบอย่างเดียวและที่มันดีกว่าHotPursuit2010ก็เพราะ มันแต่งรถได้(ถึงภาพและความเร็วจะยังสู้ไม่ได้ก็เหอะ)
    แต่ถ้าพูดถึงดริฟมันส์แล้วก็ต้องCarbonอารมณ์ประหนึ่งInitialDเลย ผมยังเคยดริฟจนจอยเจ๊งเลยทีเดียว
    ส่วนProstreetภาพงามแต่ก็ยังแพ้ให้กับUnderGround2เพราะระบบมันดันคล้ายกันแต่UnderGround2มันอิสระมากกว่า(อาจเพราะผมไม่ค่อยชอบแข่งสนาม)
    แต่UnderGround2มันบังคับยาก(ถ้าเล่นภาคหลังๆแล้วย้อนไปเล่นดูจะรู้เลย)
    UnderCoverนี่ก็ตามแบบMostWantedเลยแต่ไม่สนุกเท่า
    เพราะฉะนั้นภาคที่ถูกอกถูกใจผมจริงๆเลยมีแค่3ภาค MostWanted, CARBON, Hot Pursuit2010

ตามนั้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ผมว่า underground2 อะ สนุกดี

เปิดได้กว้างดี แต่งรถได้เยอะด้วย ผมชอบ ไฟนีออน+ไฮดรอลิก เนี่ยแหละ

แต่ผมว่าภาคนี้ ก็บังคับง่ายนะ

ผมว่าภาค hot pursuit มันบังคับยากกว่าอีกอะ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thunyaboon อ่านกระทู้
    ผมว่า underground2 อะ สนุกดี

เปิดได้กว้างดี แต่งรถได้เยอะด้วย ผมชอบ ไฟนีออน+ไฮดรอลิก เนี่ยแหละ

แต่ผมว่าภาคนี้ ก็บังคับง่ายนะ

ผมว่าภาค hot pursuit มันบังคับยากกว่าอีกอะ
    ผมว่าง่าย ชอบตอนดริฟอ่ะ สนุกดี ขอดันหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Most Wanted ไล่ล่าสนุกมากเหมือนจริง

Carbon แผงตะปู เจาะแล้วยังวิ่งต่อได้ แต่ก็สนุกในอีกแบบหนึ่ง วิ่ง 3 ล้อ

Hot Pursuit 2010 AI เก่งมาก

แต่ซีรี่ย์ NFS รับไม่ได้กับ Undercover เพราะ กราฟฟิค

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    2
    Most wanted ซิ่งหนีตำรวจ

Hot pursuit 2010 AI เก่งโคตร

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    ผมชอบ

อันดับ 1 NFS U 1-2 เพราะ แต่งรถได้หลากหลาย lan กันมันมาก
    อันดับ 2 Mw เพราะ เป็นเกมแรกที่ทำให้ผมบรรลุถึงการขยี้ตำรวจแบบง่ายๆ ใช้ได้กับทุกเกมเลย
    อันดับ 3 Hot Pursuit เพราะ รถในเกมเป็นรถราคาแพง มาขยี้กันสะใจ ซึ่งโลกจริงๆมันไม่มี (ได้ใช้บทเรียนจาก Mw ด้วย)
    อันดับ 4 Carbon เพราะ Drift มันมาก หลายๆอย่างคล้าย Mw ผมเล่นเหมือนไม่มีตำรวจอะเพราะได้บทเรียนมาจาก Mw

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    underground2 ถ้าให้เลือกนะ ไม่เกียวกับกราฟฟิค ชอบรถเต้าหู้ยี่ห้อโตโยต้า เอามาแต่ง ตอนเข้าโค้งเยียบได้เป็น100 ใช้ตั้งแต่ต้นเกมส์ยันจบเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    NFSU, NFSU2 และ Carbon ครับ
    NFSU
    - ผมชอบที่แต่งรถได้ ตอนนั้นมันเหมือนฝันเลย กระแสหนัง The Fast and The Furious กำลังมาแรง รีบเล่นเนื้อเรื่อง ปลดล็อกรถและของแต่ง แล้วมา LAN กันในร้าน สนุกสุด ๆ ครับ (ภาพเก่า ๆ ลอยมา )
    - ระบบการเล่นผมว่ามัน Arcade ดี ใคร ๆ ก็เล่นได้ สนามเล็ก และคับแคบ ขับสนุกบนความเร็วสูง ๆ และให้อารมณ์ "Underground" มาก ๆ
    - เนื้อเรื่องสนุก และยากมาก โดยเฉพาะระดับ Hard หืดขึ้นกันเลยทีเดียว โดยเฉพาะด่านเซอร์กิต 7 รอบ ซึ่งผมลองเล่นทั้ง PC และ PS2 แล้ว ยากเหมือนกัน ไม่ได้ต่างเลย

NFSU2
    - Open World ชอบที่สุด (แค่เนี๊ีย) ที่เหลือก็ แบบเดียวกับ NFSU เพียงแต่ว่าเพื่อน ๆ ไม่ค่อยเล่น LAN กันแล้ว สงสัยจะกร่อยมาจากภาคแรก

Carbon
    - ระบบดริฟต์อันเร้าใจ โอเพ่นเวิร์ดหายไป เพราะวาร์ปในแมปได้ = ='

ส่วนซีรี่ย์ตัวอื่นที่มีตำรวจ ผมไม่ชอบเลย ชอบขับรถมากกว่าหนี หรือชนนะครับ แฮะ ๆ
    All That Jazz!

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Hot persuit 2010ครับ

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    Underground 1 - Carbon ภาคอื่นผมไม่ว่าไม่ค่อยสนุก Hot persuit 2010 ก็สนุก แต่เล่นได้นิดเดียว AI ยากเกิน

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    Most wanter ครับ

ปล.Hot persuit เล่นไม่ได้ TT คอมกาก

---------------------------------------------------------------

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    รู้สึกจะมีแต่คนบอกว่า ภาค Hot pursuit นี่ AI , คอม ยากนะ

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ผมชอบ NFS Shift 1-2 อะครับ

GirlsUndPanzer
    กล่าวขอบคุณ
    1,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    Hot Pursuit 2011
    Shift 1 - 2
    Worlds

ภาค Hot pursuit 2011 AI มันทำให้ไล่จับเรา กับเราไล่จับมันก็ยากพอตัวล่่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ผมว่าก็ไม่นะ ตอนนี่ของ Racer Cars ผมเล่นจบหมดละ ก็เหลือของ ตำรวจอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ชอบที่สุดคงจะเป็น MW,Carbon ละครับ

ดริฟต์ในคาร์บอนโคตรจะสนุก (ฝึกสมาธิด้วยนะ)

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    Underground - มันไม่ใช่ Open World
    Underground II - อันนี้ ดีตรงแต่งได้ทั้งคัน Open World
    Most Wanted - เริ่มเป็นเนื้อเรื่อง มีตำรวจ
    Carbon - อันนี้ Drift ยากจริง ๆ
    Shift - ยากเกินที่จะเล่น
    Undercover - ห่วยแตกจนบอกไม่ถูก
    Shift II - ยากเกินเหตุเกินผล จริง ๆ
    Hot Pursuit 2010 - ภาพสวยมาก เล่นไม่ยากเท่าไหร่ แต่งรถไม่ได้

ให้อันนี้แล้วกัน Underground II อยากให้อันนี้กลับมา แต่ขอมีตำรวจนะ หุหุ
    ปล.ตกภาคไหนไปหรือเปล่าหว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    Carbon ดริฟ มันส์ จัด

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    ชอบ Hot pursuit 2010 ที่สุด (ถึงจะเคยเล่ยแค่ด่านแรกๆ>.<)

อยาให้ Hot pursuit 2010 มารวมกับ Underground 2 (มีกลางวันกลางคืนแต่งได้หลายอย่าง) + Burnout อีกก็ดี