ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

Post ใครรู้จัก Six Pack Shortcuts มั่งครับแนะนำผมหน่อย

คืองี้ครับ ผม อายุ 18 ปี สูง 181 ซม. น้ำหนัก ระหว่าง 56-60 กก. ครับ

ผอมมากๆ แขน-ขา ก็เล็ก ระหว่างที่ผมกำลังดูคลิป youtube ผมก็บังเอิญไปเจอโฆษณานี้มา http://sixpackshortcuts.com/

ก็เลยสนใจมากๆครับแต่ไม่รู้ว่ามันต้องทำยังไง(คือแปลอังกฤษไม่ออก)

เลยอยากให้คนที่เคยลองใช้มาแล้วหรือใครที่มีวิธีดีๆมาแนะนำให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    จขกท หุ่นใกล้เคียงผมเลยนะครับ (เท่ากันเป๊ะเลยล่ะ แต่ผมอายุ 15)

พอดีผมปั่นจักรยานครับ ส่วนทุกอย่างที่ผมจะบอกก็เหมือนกับที่เรปข้างบนบอกไว้ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อิจฉาคนผอมๆจังครับ ผม 172 หนัก 70 ทำ six pack ไม่ได้ซักทีครับ
    ติดทานอาหาร เย็นเยอะเลยไม่ขึ้นแต่ท้องแข็งแทน เห่อๆ เวลาลืมแขม่วพุง
    ออกมาอื้อเลย

ผมวิ่งและทำแอโรบิคต่อ และก็มายกบาเบล เหนื่อยแล้วก็มา ทำ sixpack ต่อครับ
    รวมๆแล้ว 1.20 ชม.

ก็ประมาณนี้

http://www.youtube.com/watch?v=MMlia...feature=fvwrel
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ryobaman : 20th March 2012 เมื่อ 19:38

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้าอยากมี sixpack จริงต้องอดทนหน่อยครับแต่ก็ไม่ได้ยากเกินหรอก พื้นฐานมันก็แค่
    -วิดพื้น -ซิดอัพ -วิ่ง -กระโดด(อันนี้ก็กระโดดเฉยๆ ครับอยู่กับที่สัก 30 ครั้งต่อวันก็ได้) -พอเสร็จทุกอย่างแล้วก็ให้วอร์มอัพร่างกายครับ(เพีราะกล้ามเนื้ออาจปวดในภายหลัง)
    พอร่างกายเริ่มได้ที่แล้วก็ออกไปลุยฟรีรันกันครับ >.<" (หาคนเล่นเพิ่มอีกแล้ว 555)
    ปล.เริ่มไปทีละนิดนะครับอย่ารีบไม่งั้นจะไม่ได้อะไรเลย (หัดวิ่งก่อนเดินไม่ดีครับ)

ขอให้โชคดีครับอย่าท้อก่อนเน้อ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

#ZenO in "TeknoMW3"
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,059
    อยากมี Six pack ไวๆ ผมแนะนำนะครับ ให้ออกกำลังกายก่อน แล้วค่อยทานอาหารนะครับ เท่าที่ผมทำมาได้ผลจริงครับ

ผมตอนนี้ผมอายุ 15 ส่วนสูง 177 น้ำหนัก 55 ขึ้นมา 6 แพค ละครับ ตอนนี้จะเอาแพค 7 และ 8 ไม่ยอมขึ้นให้สักที ข้างล่างอะครับ ขึ้นยาก= ="

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อยากมีก็ออกกำลังกายเเค่นั้นเเหละครับ เเต่ถ้าขี้เกียจออกเเนะนำให้ไปเย็บใหมละลายเอาก็ได้ครับจะได้โครง 6 เเพ็คเหมือนกัน เเต่ไม่ได้ความเเข็งเเรงนะจ๊ะ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมว่า โฆษณา หรือปล่าว

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    อยากได้ กล้าม อก ต้องเล่นท่ายังไงครับ ??? อยากอกผายๆหน่อย

วิดพื้นรู้สึกจะช่วยไหล่กับหลังมากกว่า
    Gerard

น้องโอ กล้วยตานี
    กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    1
    ก็น่าสนใจนะครับผมสูง 188 หนัก50 กว่าๆเอง อยากหุ่นดีกะเค้ามั่ง ^^

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้
    อยากได้ กล้าม อก ต้องเล่นท่ายังไงครับ ??? อยากอกผายๆหน่อย

วิดพื้นรู้สึกจะช่วยไหล่กับหลังมากกว่า
    ผมใช้แล้วได้ผลนะครับมากหรือน้อยนั้นก็แล้วแต่คนครับ
    -หกสูงใส่กำแพงแล้วทำเหมือนวิดพื้นอ่ะครับแรกๆ เอาวันละ 10 รอบก็พอได้การทรงตัวที่ดีด้วย ^^

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ถามก่อนว่ามีความอดทนดีหรือเปล่าครับ six pack ที่เค้าเล่นกันได้มาไม่ได้ว่าปุ๊ปปับได้เลยน่ะครับ อย่างน้อย 2 เดือนถึงจะเริ่มเป็นรูปเป็นร่าง ถ้าเป็นคนผอมก็ควรที่จะกินโปรตีนเยอะๆ มันจะช่วยในการเสริมสร้างกล้ามเนื้อ ไข่วันล่ะ 3-4 ฟอง เนื้อไก่ต้มอย่างเนี้ยกินได้มั้ย (คนเล่นกล้ามวันนึงกินไข่เป็นสิบๆฟอง) ส่วนคนอ้วนก็ควบคุมอาหาร ประเภทแป้งลดได้ควรลด รับประทานผักผลไม้เยอะๆ ควรวิ่งตอนเช้าก่อนที่จะทานมื้อเช้า เพราะช่วงนั้นมันจะเผาผลาญพลังงานส่วนเกินของเก่าทิ้งได้ดีเพราะท้องกำลังว่าง (สำหรับคนลดน้ำหนัก คนธรรมดาก็วิ่งได้แข็งแรง)

แนะนำให้ดูใน youtube ครับ พิมพ์ไปว่า abs workout มีหลายคลิป มีอยู่ช่วงหนึ่งผมบริหารหน้าท้องท่าเดิมๆมันก็ ok น่ะพอเฟริมขึ้นมาบ้าง บางคลิปมันให้เราบริหารท่าที่ไม่เคยลองทำรู้สึกเลยว่าแรกมันปวดมันตึง แต่หลังๆกระชับขึ้นจริงๆน่ะ ลดอาการปวดหลังด้วย อยากได้ six pack ลองดู แต่หลังไม่ค่อยได้ทำและขี้เกียจจริงๆน่ะ เพื่อนบอกไว้พุงให้เด็กมันกอดเล่นอบอุ่นดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    คนเรามันมีกล้ามเนื้ออยู่ตรงนั้นอยู่แล้วครับ ขึ้นอยู่กับหลาย ๆ ปัจจัย เพื่อนผมมันไม่ได้ออกกำลังกายเลย วัน ๆ เอาแต่แว๊น แต่มันเคยกินโปรตีนของกิฟเฟอรีนรักษาสิว ไม่รู้ว่าเป็นผลพลอยได้จากตรงนั้นรึปล่าว
    มันขึ้นเป็นลูก แต่ไม่แข็ง แค่ดูดีเฉย ๆ ครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unlocked อ่านกระทู้

บาร์เบล ไงครับ ทำเองก็ได้ นำกระป๋องทรงกระบอกใหญ่ๆ 2 อัน มาเทปูนใส่แล้วเอาเหล็กปักเข้าไป ระหว่างกัน จินตนาการทำเองน่ะมีหลายแบบในการทำ เก้าอี้แบบนอนราบได้ 1 ตัว แล้วก็เสาไว้วางบาร์เวลายกเสร็จ ทุกอย่างทำเองได้หมด เล่นวันล่ะ 3 เซ็ต เซ็ตล่ะ 30 ค่ิอยๆไล่ไปแต่ล่ะวัน น้อยๆก่อนก็ได้ ให้กล้ามเนื้อมันปรับสมดุล หลังจากเข้าที่ซัก 1 อาทิตย์ ก็จัดหนักตามใจชอบ

#ZenO in "TeknoMW3"
    กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,059
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    บาร์เบล ไงครับ ทำเองก็ได้ นำกระป๋องทรงกระบอกใหญ่ๆ 2 อัน มาเทปูนใส่แล้วเอาเหล็กปักเข้าไป ระหว่างกัน จินตนาการทำเองน่ะมีหลายแบบในการทำ เก้าอี้แบบนอนราบได้ 1 ตัว แล้วก็เสาไว้วางบาร์เวลายกเสร็จ ทุกอย่างทำเองได้หมด เล่นวันล่ะ 3 เซ็ต เซ็ตล่ะ 30 ค่ิอยๆไล่ไปแต่ล่ะวัน น้อยๆก่อนก็ได้ ให้กล้ามเนื้อมันปรับสมดุล หลังจากเข้าที่ซัก 1 อาทิตย์ ก็จัดหนักตามใจชอบ
    ยกกับเตียงแบบ แนวนอนได้ดีเลยครับสำหรับกล้ามแขนกับกล้ามไหล่+บ่า

แต่ถ้ายกให้แนวตรงรู้ผลแน่ คล้ายๆกับว่าความสูงมันลดลง เพื่อนผมก็เป็นไปละ = ="

ปล.ตอนแรกน้าบอกเลยก็ไม่เชื่อ ก็เลยลองไปยกกันดู เอาซะแล้วไง ไม่มีสูงขึ้นเลย อัดนม โหนบาร์ ก็แล้ว = เท่าเดิม 555