ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

[Playcoopgame] Resident Evil 6 มาล่าซอมบี้กันแบบ Online Co-op Multiplayer

สำหรับ RE6 เรื่องบัค งดกระจายข่าวผิดๆ

ไม่ว่าคุณจะใช้ตัวเกมตัวไหน crack ตัวไหนก็ติดบัคได้ทุกตัวครับ

เพราะบัคที่เกิดเป็นที่ตัวเกม official เพราะงั้นต้องรอ official Patch เท่านั้น
    งดกระจายข่าวผิดๆว่า ใช้ตัวนั้นไม่ติดบัค เพราะบัคที่เกิดเป็น Random คือคุณอาจจะเจอบัค หรือไม่เจอบัคก็ได้ คุณอยู่กับดวงของคุณ หากคุณติดบัค ให้ลอง Restart Checkpoint ดูก่อน ถ้าไม่ได้ให้ skip ด่านนั้นไปก่อน โดยเลือก chapter ถัดไปแทนครับ

http://steamcommunity.com/app/221040...4424028029379/
    http://steamcommunity.com/app/221040...4424112675991/
    http://steamcommunity.com/app/221040...4424084064893/
    อ่านเพิ่มปัญหาทั้งหลายที่ของแท้เจอเช่นกันครับ
    http://steamcommunity.com/app/221040/discussions/0/

Co-op และ Multiplayer สามารถเล่นได้

กลุ่ม Steam - กลุ่มที่เอาไว้เล่นกันบน Steam ครับ
    http://steamcommunity.com/groups/playcoopgame

กลุ่ม Facebook - คนที่มีปัญหาอะไรถามในกลุ่มได้เลยครับ มีคนคอยช่วยตอบอยู่ครับ
    http://www.facebook.com/groups/playcoopgame/

Forum - คนที่มีปัญหาอะไรถามในนี้ได้ เพราะแยกเป็นเกมไว้แล้ว จะได้ง่ายแก่การตอบ และถาม และเพื่อคนต่อๆไปด้วย
    http://playcoopgame.com/forum/

วิธีการเล่นผ่าน Online [ทดสอบล่าสุด 22/03/2013]

กรณีใช้เกมแท้และ Steam แท้ ให้ทำขั้นตอนตามนี้ หากไม่ใช่ให้เริ่มตั้งแต่ขั้นตอนที่ 1
    การเล่นเกมผ่าน Steam และข้ามขั้นตอนที่ 1-6 และทำขั้นตอนที่ 7 ต่อ

1. ลงเกม Resident Evil 6 (Unlocked / Reloaded)
    2. ลง MP-Fix แล้วแตกไฟล์ทับลง folder ที่ติดตั้งเกม (PW : www.playcoopgame.com)
    3. ติดตั้ง Steam
    4. [ไม่ต้องทำก็ได้ หากคุณไม่คิดจะเล่นเกมอื่นแบบ Crack Steam] ดาวโหลด GreenLuma และแตกไฟล์ลง folder steam
    5. เข้า Steam ผ่าน "Steam.exe" หรือ “GreenLuma.exe” กรณีลง Greenluma และ Login
    6. เข้าเกมผ่าน shortcut หรือ exe ของเกม
    7. เมื่อเข้าเกมมาเริ่มแรกจำเป็นต้องเล่นให้ผ่าน Prelude ก่อน เพื่อทำการปลดล๊อคโหมดต่างๆ

8. เมื่อเล่นจนผ่าน Prelude แล้วจะสามารถใช้งานโหมดและเมนูต่างๆได้

9. เมื่อย้อนกลับไปยังเมนูหลักแรกสุดจะเจอหน้าเมนูที่ใช้เล่นคือ Play Game

10. เมื่อเลือกที่ Play Game จะเจอเมนูคือ
    Campaign ใช้เล่นเนื้อเรื่องหลัก ซึ่งสามารถ Co-op กันได้มากที่สุด 2 ผู้เล่น
    Extra Content ส่วนนี้จะเป็น Multiplayer Mode

11. เมื่อเลือก Campaign มาจะมีเมนูย่อยต่างๆ ที่สำคัญคือ
    Continue กรณีที่เซฟเกมจะสามารถเลือกเล่นต่อจากเดิมได้
    New Game เริ่มเล่นเกมใหม่ตั้งแต่ต้น
    Join Game ใช้สำหรับค้นหาห้องที่กำลังเล่นอยู่ในขณะนั้น

12. เมื่อเลือก New Game จะพบ Campaign ต่างๆให้เลือกเล่น

13. เมื่อเลือก Campaign มาแล้วจะเจอเมนูในตั้งคือความยากและหน้าจอ ให้เลือกแบบ Single หากต้องการเล่นแบบOnline หรือ Split Screen กรณีที่ต้องการเล่นแบบ Local

14. เมื่อมายังหน้าถัดไป จะพบการตั้งค่าห้องแบบต่างๆ ที่สำคัญคือ
    Network Selection ให้เลือกเป็น Online กรณีต้องการ Online
    Partner Join ให้เลือกเป็น Allow กรณีที่อยากให้ห้องเราเป็นห้องสาธารณะ หรือ Private สำหรับเพื่อนเท่านั้นที่สามารถเข้าร่วมเกมได้ โดยเข้าร่วมผ่านการ Invite หากเลือกอันอื่น ผู้เล่นจะ Join เข้ามาไม่ได้
    ส่วนค่าอื่นๆ สามารถตั้งได้ตามต้องการ

15. เมื่อสร้างห้องเรียบร้อยแล้ว ระบบจะทำการสร้าง Lobby รอผู้เล่น เมื่อผู้เล่นครบ 2 คน ก็จะทำการเริ่มเกมอัตโนมัติ
    16. นอกจากนี้ยังสามารถใช้วิธีการ Invite หรือ Join จาก Steam
    กรณีที่เป็น Host จะเป็นฝ่าย Invite เพื่อนมาสู่เกมได้โดยทำตามขั้นตอนนี้ การ Invite เพื่อนเข้าสู่เกม ส่วนกรณีที่เป็นผู้ Joinก็สามารถเข้าร่วมได้ 2 แบบ คือ การ Join ไปยัง Host ผ่าน Invite และ การ Join ไปยัง Host ด้วยตัวเอง

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 25th March 2013 เมื่อ 17:13

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    สุดยอดเลยครับ รออยู่นะครับผม

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ID:HelloGuy2
    รอเลย555

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    กำลังคิดเลยว่าเถื่อนอย่างเราจะเล่นกับเพื่อนได้ไหม ขอบคุณที่มาบอกครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    Blog Entries
    2
    มีด้วยเหรอเนี่ย สุดยอดเลย ไวดีแท้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รอด้วยคนคับ ยังโหลดตัวเกมไม่เสร็จเลย แต่ก็อยากเล่นแบบ Online Co-op
    ID: banz_mio_za ฟากแอดกันมาด้วยคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banz_mio_za อ่านกระทู้
    รอด้วยคนคับ ยังโหลดตัวเกมไม่เสร็จเลย แต่ก็อยากเล่นแบบ Online Co-op
    ID: banz_mio_za ฟากแอดกันมาด้วยคับ

เมื่อวานผมได้เล่นกับคุณซินะเนี่ย!! เหอะๆ ผมจำได้ เล่นเนื้อเรื่อง Leon หนุกดีครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ว่าแต่แครกนี้พาสไรหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    คนที่แตกไฟล์ไม่ได้ โหลดไปใหม่นะครับ พอดีผมใส่พาสผิดครับ
    โหลดที่เดิมนั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    จัดไปโลดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    สิ้นเดือนนี้ขอจัดแผ่นแท้แล้วเจอกันครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    5
    แก้ไข guide นิดหน่อยในส่วนของ Partner Join Allow และ Private สามารถเล่นได้ทั้งคู่ ลองอ่านรายละเอียดดูครับ

นับความผิดของตัวเองไว้ซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    813
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    เยี่ยมมม!!! ขอบคุนคับ

ขายเกม สตีม ราคา ถูก~~https://www.facebook.com/GambitGamesStore

กล่าวขอบคุณ
    3,308
    นำ screenshot สวยๆมาฝากครับ

ยืนยัน 100 % เลยครับลง Crack MP ก็ยังเล่นโหมด SP ได้เหมือนเดิมแถมเหมือนเราซื้อแผ่นแท้จริงๆเลยมี leaderboard มีอะไรครบ

แหม่ว่าแต่ ไปเล่นโหมด agent hunter มากัดเค้าไปได้ทีนึงโดนลูกซองเป่าหัวกลับมาตายเบย

ปล.ผมมีข้อสงสัยมานานแล้วครับคือว่าไอ้ greenluma เนี่ยมันคือ crack ที่ทำให้เล่นเกม steam ได้ก็จริงแต่ว่าเซิฟเวอร์จะเป็นแค่

ของๆมันเฉพาะรึเปล่าครีบ รึว่าที่ crack เข้าไปมันเข้าไปเล่นกับของแท้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 23rd March 2013 เมื่อ 00:26

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    นำ screenshot สวยๆมาฝากครับ

ยืนยัน 100 % เลยครับลง Crack MP ก็ยังเล่นโหมด SP ได้เหมือนเดิมแถมเหมือนเราซื้อแผ่นแท้จริงๆเลยมี leaderboard มีอะไรครบ

แหม่ว่าแต่ ไปเล่นโหมด agent hunter มากัดเค้าไปได้ทีนึงโดนลูกซองเป่าหัวกลับมาตายเบย

ปล.ผมมีข้อสงสัยมานานแล้วครับคือว่าไอ้ greenluma เนี่ยมันคือ crack ที่ทำให้เล่นเกม steam ได้ก็จริงแต่ว่าเซิฟเวอร์จะเป็นแค่

ของๆมันเฉพาะรึเปล่าครีบ รึว่าที่ crack เข้าไปมันเข้าไปเล่นกับของแท้เลย
    greenluma คือ สามารถใช้เล่นเกมที่ติด protect บางอย่างได้ ในขณะที่ steam ธรรมดาทำไม่ได้ ซึ่ง protect นี้มีเฉพาะบางเกม
    greenluma สามารถปลดล๊อค dlc ได้ แต่ปัจจุบันมีการค้นพบวิธีใหม่ ในส่วนนี้เลยอาจจะไม่จำเป็น

นอกจากนี้แล้ว greenluma ก็ไม่แตกต่างจาก steam ครับ สามารถใช้เล่นได้ทั้งคู่ แต่ที่ผมให้ลง Greenluma เพื่อตัดปัญหา กับเกมที่ต้องใช้ Greenluma เล่นเท่านั้น เพราะเกมนั้นๆ จะไม่สามารถใช้ steam ธรรมดาเล่นได้เลย

ส่วนเรื่อง server เราไม่ได้ไปเล่นกับของแท้ครับ เราเล่นกันคนละโซนกัน ของแท้จะเล่นที่ server ของแท้ของเกมนั้นๆ ส่วนเรายืม server ของแท้เหมือนกัน แต่คนละเกมไปเล่นแทนครับ

สมมุติ Resident Evil 6 ของแท้ก็จะเล่นที่ server ของเกม Resident Evil 6
    ในขณะที่ไม่ใช่ของแท้ เวลาเล่น Resident Evil 6 เราอาจจะไปยืม Server ของเกมอื่นอย่าง Serious Sam มาใช้แทนครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,308
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    greenluma คือ สามารถใช้เล่นเกมที่ติด protect บางอย่างได้ ในขณะที่ steam ธรรมดาทำไม่ได้ ซึ่ง protect นี้มีเฉพาะบางเกม
    greenluma สามารถปลดล๊อค dlc ได้ แต่ปัจจุบันมีการค้นพบวิธีใหม่ ในส่วนนี้เลยอาจจะไม่จำเป็น

นอกจากนี้แล้ว greenluma ก็ไม่แตกต่างจาก steam ครับ สามารถใช้เล่นได้ทั้งคู่ แต่ที่ผมให้ลง Greenluma เพื่อตัดปัญหา กับเกมที่ต้องใช้ Greenluma เล่นเท่านั้น เพราะเกมนั้นๆ จะไม่สามารถใช้ steam ธรรมดาเล่นได้เลย

ส่วนเรื่อง server เราไม่ได้ไปเล่นกับของแท้ครับ เราเล่นกันคนละโซนกัน ของแท้จะเล่นที่ server ของแท้ของเกมนั้นๆ ส่วนเรายืม server ของแท้เหมือนกัน แต่คนละเกมไปเล่นแทนครับ

สมมุติ Resident Evil 6 ของแท้ก็จะเล่นที่ server ของเกม Resident Evil 6
    ในขณะที่ไม่ใช่ของแท้ เวลาเล่น Resident Evil 6 เราอาจจะไปยืม Server ของเกมอื่นอย่าง Serious Sam มาใช้แทนครับ
    กระจ่างเลยครับ ถึงว่าทำไมเวลากด shift+tab แล้วมันขึ้นว่า "คุณกำลังเล่น serious sam" ทุกเกมเลย

ปล.แล้วถ้าเกิดเราไม่ได้ใช้ greenluma แต่ใช้ steam จริงๆเลยกับ crack MP มันจะเล่นได้มั้ยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namies123 : 23rd March 2013 เมื่อ 02:04

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    กระจ่างเลยครับ ถึงว่าทำไมเวลากด shift+tab แล้วมันขึ้นว่า "คุณกำลังเล่น serious sam" ทุกเกมเลย

ปล.แล้วถ้าเกิดเราไม่ได้ใช้ greenluma แต่ใช้ steam จริงๆเลยกับ crack MP มันจะเล่นได้มั้ยครับ
    ได้เหมือนกันครับ พวกเกมใหม่ๆใช้ได้หมด ส่วนเกมเก่าๆ อาจจะไม่ได้ครับ

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผ่าน tunngle ได้รึป่าวครับเนี่ยไม่เคยใช้ Greenluma เลย ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับ guide ครับ (_/\_)

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitory456 อ่านกระทู้
    ผ่าน tunngle ได้รึป่าวครับเนี่ยไม่เคยใช้ Greenluma เลย ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับ guide ครับ (_/\_)
    ไม่ได้ครับ เกมนี้ไม่มีระบบ Lan เพราะดูแล้วไม่มีฟังก์ชั่นค้นหาแบบ Lan เลย

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    thank you...

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สุดยอดเบยยยยย โหลดจะเสร็จ แล้วววววว !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อีกไม่นานเดี๋ยวก็มีคนออกมาวิจารณ์ระบบชัวส์

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ใช้ ฮามาชิ ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ out163 อ่านกระทู้
    ใช้ ฮามาชิ ได้ไหมครับ
    ไม่ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rofteamza10 อ่านกระทู้
    เราจำเป็นต้องเล่น โหมด Prelude ให้จบก่อนถึงจะเล่น co op ได้หรอครับ
    แล้วไอ้โหมด Prelude มันคือโหมดแบบไหนกันครับ
    มันก็คือโหมดฝึกฝนดีๆนี่เองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    ไอตัว Greenluma อะครับเมื่อแตกไฟล์ ลงในโฟลเดอร์ Steam แล้วมันจะมีผลอะไรกับ Steam ปะครับ ?
    ไม่มีครับ เพราะเรายังคงสามารถใช้ steam ธรรมดาและ greenluma ได้เหมือนกัน