ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002

เชื่อว่าคนไทย 90 % ไม่ประทับใจกับการบริการ ของ TOT เรื่องจริงต้องอ่าน....

What the FUCK?

เชื่อว่าคนไทย 90 % ไม่ประทับใจกับการบริการ ของ TOT เรื่องจริงต้องอ่าน....

การจ่ายสัญญาณอินเตอร์เน็ตของTOTที่เอาเปรียบลูกค้า
    โดย indysoft เมื่อ ศุกร์ 30 ต.ค. 2009 5:57 pm

สวัสดีครับทีมงานรายการตาสว่าง

ผมเป็นแฟนรายการนี้เป็นประจำครับ เห็นว่าทางรายการมันชี้ทางสว่างหลายๆด้าน วันนี้เลยอยากให้รายการสัมภาษณ์องค์กร TOT
    ซึ่งเป็นหน่วยงานที่ให้บริการอินเตอร์เน็ต อาจจะเรียกได้ว่ารายใหญ่ที่สุดในประเทศก็ว่าได้
    1.เนื่องจากว่า การให้บริการอินเตอร์เน็ตของ TOT จะมีการจ่ายสัญญาณอินเตอร์เน็ตให้ไม่เป็นดั่งที่ทำสัญญาไว้ และบางครั้งทางองค์กร
    มีการปรับลดสัญญาณลง ซึ่งหากผู้ใช้ไม่มีความรู้ด้านการตรวจเช็คสัญญาณ ก็จะไม่ทราบได้ว่าโดนโกงสัญญาณอยู่ ตัวอย่างการโกงเช่น
    ลูกค้าสมัครใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วที่ 512 / 3.072 เมื่อตรวจเช็คแล้วจะมีสัญญาณเข้า Router จะได้ความเร็วที่ 512/1.024 ซึ่งโดนลดไป2Mb
    วิธีแก้ก็คือเมื่อตรวจเช็คพบว่าสัญญาณโดนลดลง จะโทรไปแจ้งศูนย์บริการใกล้บ้าน เค้าก็จะปรับให้ใหม่ โดยอ้างว่ามีช่างปรับให้ผิด
    แต่ที่บ้านผม ปรับผิดมาสามรอบแล้วครับ และที่ผมตรวจเช็คบ้านของเพื่อนบ้าน ก็โดนเช่นกันครับ

2.ในการดาวโหลดไฟล์ต่างๆ ทาง TOT กำหนดบล๊อกสัญญาณทั่วประเทศ(ประมาณสองสัปดาห์กว่าแล้วที่บล๊อกมา)ให้สามารถดาวโหลดได้แค่ 40-100 Kb สำหรับอินเตอร์เน็ต 3 Mb
    ซึ่งปกติแล้ว ควรจะโหลดได้ที่ 300-350 Kb(ค่าตัวเลขดังกล่าวของหน่วยงานอื่นจะสามารถโหลดได้เท่านี้ครับ เช่น TT&T ทรู โดยเทียบจากอินเตอร์เน็ต 3Mb)
    เมื่อได้สอบถามไปยังศูนย์บริการ ทาง TOT ก็อ้างว่า เราจำเป็นต้องบล๊อกสัญญาณดาวโหลดในช่วงกลางวัน ตั้งแต่ 8.00น.ถึง ตี2 ตอนกลางคืน เนื่องจาก
    ผู้ใช้ทั่วไปจะสามารถใช้งานได้ปกติ และเปิดให้โหลดตั้งแต่เวลา 2.00-8.00 น. ซึ่งเปิดให้โหลดเวลาดังกล่าว ใครจะมานั่งดาวโหลดอยู่หละครับมันเป็นเวลานอน

ทางทีโอทีอ้างว่าจำเป็นต้องบล๊อกสัญญาณเพื่อให้ลูกค้าทั่วไปที่เล่นเว็บเป็นอย่างเดียวดาวโหลดไม่เป็นใช้งานได้สะดวก แต่ทำไมทีโอทีไม่แก้ปัญหาที่ระบบของตนเอง
    เช่นการลงทุนให้ระบบรองรับได้สูงขึ้น เพราะหน่วยงานอื่นๆ เค้าก็ไม่ได้มาโกงลูกค้าแบบนี้

3.เมื่อลูกค้าไม่พอใจการให้บริการดังกล่าว ก็จะทำการขอยกเลิกบริการ ไปสมัครเจ้าอื่น ทางทีโอทีก็ให้เสียค่าปรับ รวมเป็นเงินประมาณ 1000 บาท ซึ่งผมคิดว่าไม่สมควร
    เนื่องจากทาง TOT ผิดสัญญากับลูกค้าก่อน โดยให้บริการไม่ได้ดั่งที่แจ้งไว้ตอนแรก

อยากให้รายการตาสว่างช่วยรายงานเรื่องดังกล่าวออกทางสื่อด้วยนะครับ โดยสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมจากกระทู้ของเว็บ http://www.pantip.com/tech/internet/
    ซึ่งจะมีลูกค้ามาร้องเรียนเกี่ยวกับเรื่องดังกล่าวเป็นจำนวนมาก ร้องเรียนกันไปหลายที่แล้ว แต่ไม่เป็นผลสักที หากรายการดำเนินการให้ ทำผ่านสือผมคิดว่าน่าจะเห็นผลชัดเจนกว่านะครับ

ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้า

เครดิต www.fwdder.com

ชีวิตที่ดีต้องมีเเต่สาระ Facebook

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 143 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ชื่อก็บอกแล้วว่า TOT ใช้แล้ว TOT ทุกราย วะ(ฮ่าๆ

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blisspor01 อ่านกระทู้
    ชื่อก็บอกแล้วว่า TOT ใช้แล้ว TOT ทุกราย วะ(ฮ่าๆ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    2009 = ="
    ข้อแรกไม่เคยเห็นอะเข้าบ่อยปรกติดี
    ข้อสองเห็นว่าเป็นเฉพาะโหลดบิทเท่านั้นที่เป็น แต่เราก็ไม่รู้ว่าจริงไหมเพราะไม่เคยโดนลดความเร็วเลย
    ข้อสามอ่านในข้อตกลงการใช้งาน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมก็ ใช้ ครับ 6 mb ประมาณ 5 mb กว่าๆ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    3BB ครับ ถ้าฝนไม่ตก เร็วกระฉูดครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    3BB ครับ ถ้าฝนไม่ตก เร็วกระฉูดครับ
    จิงง่ะของผมตอนพายุเข้าฝนตกยังเร็วเมหือนเดิมด้วยแถมไม่หลุดเลยเล่นโหลดหนัง โป๊ เอ๊ย เกมได้สบายเลย

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    โอยนี่มันปีไหนแล้วครับ
    แต่ว่า TOT ก็ช้าไป 1 ก้่าวตลอดแหละครับ ถ้าไม่นับว่ามี 3g นะ ไม่เชื่อลองเข้าไปในเวป http://www.tothispeed.com/th/ ภายนอกดูสวยงามแต่พอกดเข้าไปดูจริงๆ แล้วเนื้อหาแทบจะไม่มี อยากรู้มีโปรอะไรบ้าง รอดูจากบิลค่าโทรศัพท์อย่างเดียว -*-
    ส่วนตัวใช้ 3bb ครับ ขอ 9 ได้ 10 ซะงั้นอะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhenomXII : 15th October 2011 เมื่อ 10:44

กล่าวขอบคุณ
    38
    ก็อยากให้ย้อนกลับไปดู ไงครับ ตัวผมเองใช้ทรูนะ เเต่เดี๋ยวนี้เริ่มจะเน่าเเล้วละ
    ชีวิตที่ดีต้องมีเเต่สาระ Facebook

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มีเเต่คนบอกผมว่า tot กากมาก ฝนตกหลุด

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumzar555 อ่านกระทู้
    มีเเต่คนบอกผมว่า tot กากมาก ฝนตกหลุด
    ไม่ใช่ผมคนหนึ่งแหละ เพราะปีนี้ยังไม่เคยหลุดเลย (จริงๆ)
    เน็ตผมได้เต็มมาตลอด แต่เข้าไปเช็คตามเว็บมันก็เหมือนๆเจ้าอื่น

เน็ตผม 4 mb

SNR Margin:33.5 14.0 db
    Line Attenuation:3.0 4.0 db
    Data Rate:4096 512 kbps
    Max Rate:11656 832 kbps

POWER:13.5 12.5 dbm
    CRC:0 1

ส่วนไอบล็อกสัญญาณเน็ต ผมไม่รู้ แต่รู้สึก putlocker โหลดตอน 8โมงเช้าถึง6โมงเย็น เคย400 ตอนนี้เหลือ270+

การบริการ โทรไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็มาเอง จบบ
    LOL

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    ถ้าเป็นจริงก็แจ้งไปทางสำนักงานคุ้มครองผู้บริโภคเลยครับ มาในนี้ช่วยอะไรลำบาก

save หน้าจอทดสอบความเร็วว่าเท่าไหร่ แล้วความจริงของเราเท่าไหร่

รวมถึงบันทึกการสนทนาอื่นๆ ที่คุณโทรไปสอบถาม ก้ได้ครับ

เก็บหลักฐานไว้เยอะๆ แล้วค่อยแจ้งทีเดียว หมู่บ้านผม TOT 6 Mb ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ จะมีบ้างเมื่อคนใช้เยอะแล้วช้าลไงปบ้างจาก 6 หรือ 5 อะไรทำนองนี้แต่ก็เป็นปกติที่พอจะยอมรับได้

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ใครจะว่ายังไง ผมไม่รู้นะครับ ผมใช้ TOT มาจะ ปีที่3 ละ หลุดไม่เกิน 10 ครั้ง นับครั้งได้จริงๆ ครับ

แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ มันแล้วที่พื้นที่ให้บริการ แต่ที่นั้นๆ ว่าเค้าจะใส่ใจมากขนาดไหน

ผมใช้สาขาของนครราชสีมาครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย

Fuuu' ..

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `Hell อ่านกระทู้
    ใครจะว่ายังไง ผมไม่รู้นะครับ ผมใช้ TOT มาจะ ปีที่3 ละ หลุดไม่เกิน 10 ครั้ง นับครั้งได้จริงๆ ครับ

แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ มันแล้วที่พื้นที่ให้บริการ แต่ที่นั้นๆ ว่าเค้าจะใส่ใจมากขนาดไหน

ผมใช้สาขาของนครราชสีมาครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย
    เหมือนกันครับไม่ค่อยหลุดเลยนะ ฝนตกก็ไม่หลุดนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gap : 27th March 2012 เมื่อ 12:25

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    โทรศัพท์บ้านผมใช้ tot แต่พอติด internet ผมไปขอใหม่ของ true (ชุมสาย true (server) อยู่ใกล้บ้านเลยเดินไปไม่กี่ก้าว 555)

เร็วมากกกกก แต่ถ้าฝนตกหนัก ๆ ก็เน่าเหมือนกัน สายมันชื้น นิต้องทำใจ น้ำท่วมอีก T_T

ส่วนเรื่องการบริการของ tot ต้องยอมรับว่า กาก จริง ๆ ผมไปฝึกงาน ผมไปถึงประมาณ 8 โมง เชื่อไหมว่าผมไปประมาณคนที่

3-4 ประจำนั่งรอไปเถอะ พวกพี่แกมาทำงานกัน 10-11 โมง เซ็นชื่อว่าเข้างาน 7 โมงทุกคน กินข้าวเสร็จ ออกไปแก้เบอร์หรือ

ติดตั้ง internet 2-3 ชม ประมาณ 3-4 โมงเย็นกลับมานั่งหายใจทิ้ง แล้วก็กลับบ้าน
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมใช้ 7 M วิ่ง 6.5 ถึง 7 กว่า หลุด น้อยครั้งมาก โทรตาม ไม่เกินวัน นอกจาก เวลา ล่มทั้ง ตำบล (ผมว่าเป็นบางพื้นที่ นะ - -)

กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แนะนำไปใช้ทูรดีกว่าครับ โทรไปcall center รอประมาณ 1วันมันก็มาหาแล้วครับ ผมใช้ 10MB สายเคเบิล เร็วกว่า โยงเข้าโทรศัพท์เยอะครับ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมก็ใช้TOTครับ เมื่อก่อนหลุดแทบจะไม่มีหรือไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่เดี๋ยวนี้ หลุด1-2ครั้งต่อวัน วันดีคืนดีหลุดเป็น10ครั้ง/วัน เริ่มเน่าละไง -*-

กล่าวขอบคุณ
    38
    ติชมกันไปอย่าทะเลาะกันนะครับ ฮ่าๆ

ผมว่านะใช้อันไหนมันก็เหมือนกันหมดเเหละครับ มันคงอยู่ที่ปลายทาง ระยะสัญญาณ เสาสัญญาณ อื่นๆอีกมากมาย เราจะไปว่าเค้าก็ไม่ได้ เพราะทุกคนประกอบธุรกิจ กิจการก็ต้องหวังผลกำผลไรเเละผลประโยชน์มากกว่าบริการเสมอครับ เฉพาะบางคนมั้ง ของดี100เปอร์เซนไม่มีในโลกกก

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    Blog Entries
    3
    ผม 6 MB เหลือ 2 MB แจ้งศูนย์ไปก็เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ฝนตก****หลุดทุกครั้งอะ ขออัพจาก 4mb เป็น 6mb ก็ไม่ได้เวรกรรม

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ centaur อ่านกระทู้
    ฝนตก****หลุดทุกครั้งอะ ขออัพจาก 4mb เป็น 6mb ก็ไม่ได้เวรกรรม
    ฝนจะตกหนักบ้านผมไม่เคยหลุดอะ จะหลุดก็ตอนแรกๆๆ ที่ติดตั้ง ส่วนความเร็วอะ เค้าจะอัพให้อันตโนมัตินะ

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ผมใช้ เน็ต ทรูครับ 2 เม็ก ไม่เคยหลุดแม้แต่ครั้งเดียว แถมสัญญาณมาเต็มตลอด
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    TOT แถวบ้านผมกลับดีแหะสัญญาณก็โอเคไม่หลุดเลยฝนตกนี้ยังไม่หลุดอะ แต่แถวบ้านผมTrueกลับห่วยมากอะเลยมาเปลี่ยนใช้totแทน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เน็ตกาก เน็ตขี้ตินงี้ ผมโดนโกงไปหลายรอบ เช่น โทรศัพท์บ้าน ทั้งๆที่ถอดโทรศัพท์บ้านออก แต่พอสิ้นเดือนใบเสร็จมาหาว่าผมใช้โทรศัพท์บ้านโทรออกทั้งๆที่ถอดออกตอนต้นเดือนที่ชำระของเดือนก่อนหน้านี้ ไอใบเสร็จนี่มันก็มาประมาณ3เดือนมั่นใส้ไปด่าที่ศูนย์บริการมัน แล้วก็ยกเลิกโดนค่าปรับไป 1000กว่าบาท แล้วผมยังพูดให้มันฟังอีกว่า เน็ตของคุณไม่ได้จะว่าดีเท่าไรหรอกเน็ต6MB แต่มาแค่ 4MB เดียวนี้เขาไปใช้ 3BB กันหมดแล้ว ลูกค้าที่นั่งข้างหันมามอง เพราะลูกค้าคนนี่มีปัญหาเรื่องเดียวกับผมเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ 3BB เน็ตแรงมาก ยกเว้นฝนตกหนักฟ้าร้องก็ว่ากันไป