ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199

Call of Duty: Modern Warfare 3 ทำลายสถิติ ทำรายได้กว่า 775 ล้านดอลลาร์ภายใน 5 วัน!!

เพิ่งจะทำรายได้กว่า 400 ล้านดอลลาร์ไปภายใน 3 วัน ตอนนี้ Call of Duty: Modern Warfare 3 ก็ได้ทำลายทุกสถิติในวงการบันเทิงที่นับรายได้หลังจากวางขายภายใน 5 วันไปแล้ว ไม่ว่าจะเป็นภาพยนตร์ หนังสือ หรือเกมส์
    โดยทำรายได้กว่า 775 ล้านดอลลาร์/มากกว่า Call of Duty: Black Ops และ Call of Duty: Modern Warfare 2 ที่ทำรายได้ภายใน 5 วันอยู่ที่ 650 ล้านดอลลาร์และ 550 ล้านดอลลาร์ ตามลำดับ

Activision กล่าวว่าเกมส์ในตระกูล Call of Duty นั้นถือว่าเป็นหนึ่งในเกมส์ที่ประสบความสำเร็จมากที่สุด ทำรายได้ให้กับบริษัทเกิน 6 พันล้านดอลลาร์

Microsoft ได้ให้ข้อมูลว่า ในวันแรกที่ Call of Duty: Modern Warfare 3 วางขายนั้น นักเล่นเกมทั่วโลกกว่า 3.3 ล้านคน เข้าเล่นโหมดหลายผู้เล่นของเกมดังกล่าวรวมกันเป็นเวลากว่า 7 ล้านชั่วโมง

Credit: blognone.com

ปล.หากผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยด้วยนะครับ (มือใหม่หัดทำ)

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ของเค้าดีนี่นะ (รอบนี้ผิดหวัง BF3 มาก)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirapot อ่านกระทู้
    ก็ของเค้าดีนี่นะ (รอบนี้ผิดหวัง BF3 มาก)
    ของเค้าไม่ใช่ราคาคุยจริงๆครับ : 3

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ต้มมาม่าใกล้เสร็จแล้ว - - (ล้อเล่นเฉยๆนะครับ )

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    call of duty ประสบความสำเร็จได้จากการทำ story ได้น่าติดตาม แต่ BF3 ได้แค่เรื่องของภาพกราฟฟิกเท่านั้น เลยยังสู้ COD ไม่ได้หรอกครับ ^^

คราวหน้า BF3 คงต้องหา story ให้น่าติดตามมาสู้แล้วหล่ะ...

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onese7en อ่านกระทู้
    call of duty ประสบความสำเร็จได้จากการทำ story ได้น่าติดตาม แต่ BF3 ได้แค่เรื่องของภาพกราฟฟิกเท่านั้น เลยยังสู้ COD ไม่ได้หรอกครับ ^^

คราวหน้า BF3 คงต้องหา story ให้น่าติดตามมาสู้แล้วหล่ะ...
    ไม่จำเป็นต้องปรับปรุงหรอกครับ Story เล่นกี่รอบก็เหมือนเดิม มันอยู่ Multi ครับ BF3

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เออคนเรานิชอบดราม่าจริงๆเนอะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    COD 3 ยังได้คะแนน น้อยเรื่องการพัฒนาตัวเกมนิครับ เพราะความแตกต่าง Mw 2-3 นี่น้อยมาก ฝรั่งบางคนยังบอกเลยเหมือน DLC mw2 ซะมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BestG036 อ่านกระทู้
    COD 3 ยังได้คะแนน น้อยเรื่องการพัฒนาตัวเกมนิครับ เพราะความแตกต่าง Mw 2-3 นี่น้อยมาก ฝรั่งบางคนยังบอกเลยเหมือน DLC mw2 ซะมากกว่า
    ก็มันเอนจิ้นเดียวกัน - -

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killnice อ่านกระทู้
    ก็มันเอนจิ้นเดียวกัน - -

ก็คือว่าเกมนี้มันเอนจิ้นเดิมตั้งแต่2005 จนบัดนี้ รวยเป็นเทน้ำเทท่า ออกมาปีละภาคเลยครับ คนอื่นเค้าก็งง ว่าทำไมเกมขายดิบขายดีแต่ความแตกต่างละหว่างภาคเก่าๆแทบจะไม่มีเลย เลยโดนว่า"แค่เปลี่ยนstory นอกนั้นยังเหมือนเดิม"(สงสัยชอบอนุรักษ์ของเก่า)
    จนกลายเป็นเสมือนDLC ของMW2 ไป CODมันเป็นระดับขั้นเทพไปแล้วด้วยฝีมือIWรุ่นเก่า(แต่ถูกไล่ออกเพราะactivtion) ซึ่งเกมเทพขนาดนี้ มีภาคต่อเยอะมากแต่มันไม่เหมือนจะพัฒนาต่อเลย (เหล้าเก่าในขวดใบใหม่ ที่พร้อมจะมอมเมาคนบนโลกนี้)
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ดราม่าเกิดขึ้นได้อย่างไรกับ2เกมเทพนี้
    ส่วนBF3 กับCODนี่เห็นดร่าม่าบ่อยเหลือนเกิน บ้างก็บอกมันเกมคนละแนว มันเน้นนู้น เน้นนี้ แล้วมันดราม่ากันได้ยังไง ผมคิดว่าเพราะเป็นFPS เหมือนกัน(อ่าวแล้วhomefrontล่ะ) ผมคิดว่า2เกมนี้มันเป็นเกมระดับขั้นเทพไปแล้ว (ซึ่งBF3คอมท่านต้องเทพด้วย)
    Homefrontจึงเป็นได้แค่ขี้ตีนของ2เกมนี้ เรื่องที่มันเกิดดราม่า2เกมนี้อีกอย่างคือเวลาจำหน่ายเกมโครตใกล้กันมากๆเลย ดราม่าจึงบังเกิด ถึงแม้ว่าcrysis2 จะโหมดคล้ายกับCODมากๆ แล้วทำไมไม่ดราม่ากันล่ะ เพราะออกห่างกันเกินไป แถมอีกนะBF3ก็ไปบอกจะชิง
    ตลาดFPSไปอีก ทำไมให้กลายเป็น BF VS COD

ป.ล.เราหลีกต้มยำมากที่สุดแล้วนะ

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    เจ้าของกระทู้มือใหม่จริงด้วย
    พอสมัครได้โพสเเรกลงกระทู้ข่าวเลย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    ผมว่า 2 เกมส์นี่มันก็ต่างกันคนละแบบนะคับ

MW3 มันเด่นตรงเนื้อเรื่องจริงๆ ทุกคนคงยอมรับเลย โดยเฉพาะการโยงเรื่องของ Yuri ในภาค MW, MW2 และ MW3...ผมช๊อบชอบ
    ทำให้ผมอยากกลับไปเล่น No Russian แล้วยื่นรอว่า Yuri มามั้ย

BF3 เนี่ยมันเด่นตรงที่ Graphics มหาโหดจริงๆ ทุกๆคนก็รู้อยู่ ยิ่ง BF3 จับมือกับ Nvidia เนี่ย อื้อหือ... คอมผมชิบหาไม่เจอไปเลย
    สำหรับผมแล้ว BF3 คือเกมส์ที่เอาไว้อวดเพื่อนว่า "คอมกุเจ๋ง... คอมกุแรง... คอมกุปรับ Ultra ลื่นหัวแตก...(ถ้าใช้ GTX 580 นะ)" แต่ที่กล่าวมามันไม่ใช่คอมบ้านผม
    ถ้า 2 อย่างนี้รวมกันได้ จะเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ ผมเชื่อว่าทุกคนก็คิดแบบผมแน่ (เนื้อเรื่องของ MW + กราฟฟิกของ BF3 บร๊ะเจ้า...)

ปล. ต้องเข้าใจนะคับ ที่ผมพูดเรื่อง BF3 แบบนี้เพราะผมเป็นแฟน MW (แต่ไม่ใช่แบบบ้าคลั่งนะ แค่ชื่นชอบ) และกดดันจากเพื่อนสุดบ้าคลั่ง BF3 โดยที่ไม่รู้ว่าอะไรถูกอะไรผิด...
    และพูดแทนการ์ดจอ 9600 GT ของผม (พูดว่ามันกินสเปค อิอิ...อยากจะอัพนะ แต่ผมต้องรอปีหน้า Ivy,HD7000 S.,GTX600 s.)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeebaloon อ่านกระทู้
    เจ้าของกระทู้มือใหม่จริงด้วย
    พอสมัครได้โพสเเรกลงกระทู้ข่าวเลย
    ผมมัวรอ 20 วันว่าเมื่อไหรมันจะโพสได้ พอเจอข่าวนี้เข้าก็โพสทันที แหะๆ..

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ลอง search หายอดขายของ pc กับยอดโหลดเถื่อน pc (bit) กับพวกเวปฝากตรงจะตกใจยิ่งกว่าภาค BO สนับสนุน V.pc กันแต่ไม่ซื้อแท้กันน่ะ ระวังทางค่ายเขาหักดิบภาคต่อไปนะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    249
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    เงินขนาดนั้น ใช้ได้ทั้งชีวิตเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RoGiMaker อ่านกระทู้
    เงินขนาดนั้น ใช้ได้ทั้งชีวิตเลย
    ใช้ได้ทั้งชีวิต คนเดียวสิครับ ทีมงานเขาเป็นร้อย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ถ้าไม่ได้ซิ้อแท้ก็อย่าแควะกันเลย

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ของเค้าโหดจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    สุดยอดเกมส์จริงๆ ชก bf3 ไปหลายหมัดอยุ่ครับ 555+
    MeltDown

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    หุๆ..รายได้ขนาดนี้อยู่ในระดับสื่อบันเทิงพวกหนังจอเงินฟอร์มยักษ์ระดับ Hollywood เลยนะครับเนี่ยกลายเป็น Franchise ชื่อดังสั่นสะเทือนไปทุกวงการสือบันเทิงซะแล้ว

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    COD:MW3 ทิ้งห่าง BF3 ละฮ่าๆ BF3 ไปทำการบ้านมาใหม่เรื่องเนื้อนะ เนี้ย
    ''เราไม่ได้ขายเอนจินท์เเต่เราขายเกมส์ !!!''
    SUCK JKG !!!!

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    คนเรานะยังไม่เข้าใจอะไรดีเลยก็ชอบไปแขวะอย่างนี้จะไม่เกิดเรื่องได้ยังไงละเริ่มมากระทู้แรกก็เอาอีกแล้วถ้าจะชมก็ชมดีๆไม่ใช่แขวะอย่างงั้นอย่างงี้ถ้าอีกฝ่ายเขาเข้ามาว่าให้ก็ไปโทษเขาไม่ได้แล้วนะ

รักอะไรชอบอะไรก็อยู่กับสิ่งที่ชอบเถอะครับย้ำอีกครั้งเราอยู่บอร์ดเดียวกันสิ่งที่ผมติก็ลองพิจารณาดีๆนะจะได้ไม่มีเรื่องกันอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CGames อ่านกระทู้
    ปล่อยวางครับ ขนาดประเทศชาติเรา เหลืองแดงยังแขวะกันไม่เลิกเลย : 3
    คงต้องงั้นแหละครับ เด็กยุคนี้มันแรงกันจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpeeDSperM : 18th November 2011 เมื่อ 20:13

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpeeDSperM อ่านกระทู้
    คนเรานะยังไม่เข้าใจอะไรดีเลยก็ชอบไปแขวะอย่างนี้จะไม่เกิดเรื่องได้ยังไงละเริ่มมากระทู้แรกก็เอาอีกแล้วถ้าจะชมก็ชมดีๆไม่ใช่แขวะอย่างงั้นอย่างงี้ถ้าอีกฝ่ายเขาเข้ามาว่าให้ก็ไปโทษเขาไม่ได้แล้วนะ

รักอะไรชอบอะไรก็อยู่กับสิ่งที่ชอบเถอะครับย้ำอีกครั้งเราอยู่บอร์ดเดียวกันสิ่งที่ผมติก็ลองพิจารณาดีๆนะจะได้ไม่มีเรื่องกันอีก
    ปล่อยวางครับ ขนาดประเทศชาติเรา เหลืองแดงยังแขวะกันไม่เลิกเลย : 3

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    สงสัยภาคใหม่ COD คงใช้งบพัฒนาได้ดีกว่านี้เยอะ BF3 คงสู้ยาก..
    ..+:.) ไม่จำเป็นต้องมีเพื่อน 100 คน แต่จงมีเพื่อนคนเดียวที่มีค่ามากกว่า 100 คน (.:+..

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    คนในรูปใช่ Cpt.MacMillan ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    DLC Back To Karkand มา ก็คงจะไรผลหรืออาจจะดีกว่านี้ถ้ามีคน Mod BF3 !!