ตามหัวข้อคับ ฝึกหรือสอบหนักป่าวคับ

คือผมกลัวจะวิดพื้นไม่ผ่าน วิ่งไม่ผ่าน อะไรต่างๆนาๆ แถมดันมาปวดแขนทั้งเขียวทั้งชํ้า เสียววิดพื้นไม่ผ่าน
นั้นก็คือผมต้องไปสอบวันที่ 24 นี้แล้ว แต่กลัวไม่ผ่านสักฐานเลย กลัวจะวิดพื้นไม่ถึง 10 ครั้ง วิ่งไม่ผ่าน ตอนนี้นี้คือ เครียดมากเพราะกลัวไม่ผ่าน คือ
ถ้าสอบไม่ผ่านผมจะรอจับใบอย่างเดียวเลย แถมที่บ้านไม่เคยไห้กำลังใจเลยสักคนมุ่งแต่จะไห้ไปสอบ รด. ลูกเดียว ตอนนี้คือไม่มีกะจิตกะใจจะสอบเลย
แล้วอืกอย่างกลัวไม่ติดตัวสำรองอืก