สำหรับกระทู้นี้เป็นกระทู้รักห่วงสุกขภาพนะครับ
อิอิอิ หิวเเล้ว มาดูสูตรทำสลัดของผมดีกว่า
อุปกรณ์
1.ผัก บลา บลาๆ มากมาย
2.ผลๆไม้ก็ได้ถ้ามี
3.พวกน้ำสลัด(ถ้าไม่มีเอามายองเนสใส่ก็ได้ึีครับ)
4.เนื้อสัตว์ หมู หมา กา ไก่ ใส่ให้หมด
วิธีืำทำ
ง่ายๆมากครับเเค่
1.ต้มผัก ให้สะอาดก่อนนะครับ (อ๊ะๆ อย่าลืมล้างมือนะครับ)
2.หั่น ผัก เนื้อ เป็นชิ้นเล็กๆ
3.เอาใส่ถ้วย
4.นำ น้ำสลัด(ถ้าไม่มีเอามายองเนสก็ได้ครับ)
5.ครน(เขียนผิดขออภัย)เเล้ว ตู้ม !!! เกิดเป็น สลัด อร่อยๆ ถ้วยนึงเเล้วนะครับ เอาไปทำกันที่บ้านได้ครับ ไม่เป็นอันตราย

สูตรนี้ไม่ได้ลอกหรือเลียนเเบบจากใครนะครับทำเองล้วนๆ
เเล้วก็หมวดนี้น่าจะถูกนะครับ เพราะเกี่ยวกับสุขภาพด้วย
ถ้ามีสูตร อะไร เด็ดๆ เพื่อสุขภาพอีกจะมาเเนะนำให้ครับ
รักษาสุขภาพนะครับทุกคน