ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 312

Red face RebirthSoft ไม่รู้ยังจำกันได้รึเปล่า ... หลังจากที่หายไปนานเกือบ4ปี กำลังจะกลับมาแล้วนะในนามใหม่ BD plus

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวJokergameTH
    ในบอร์ดของ RPG ผมเองเคยสิ่งสถิตใน ณ.แห่งนี้ก่อนเว็บjokerแบบเก่าจะมีปัญหาเรื่องเซฟเวอร์แล้วได้หายไปเลยหลังจากนั้น
    จริงๆไม่ได้หายไปไหนเลยครับ ไปเรียนศึกษาต่อมหาวิทยาลัยหลังจากที่ รู้สึกว่าการทำเกม RPG MAKER ธรรมดาน่าจะสามารถ ต่อยอดทำให้เราไปถึงการสร้างเกมได้จริงๆ
    ตอนนี้ก็ไกล้ผลสำเร็จแล้วครับ ก็อยากเอาภาพเก่าๆมาเล่าใหม่นะครับ

โลโก้ into ตอนเข้าเกมเพื่อยกเครดิตในส่วนประชาสัมพันธ์ให้กับ joker ครับ :')

LOGO ReBirthSoft สมัยปี 2552 ฮ่าๆ

ภาพบรรยากาศเกมที่เคยสร้างไว้นะครับ ตอนนี้ตัวเกมก็ยังอยู่ สมัยนั้น ยังสร้าง กราฟฟิคเองไม่เป็นครับ เลยต้องยกเครดิตให้ Maple Story ครับ

และแล้วปัจจุบัน จาก RebirthSoft ตอนนี้กลายเป็น BDplus แล้วครับ ในขณะที่กำลังศึกษาในมหาวิทยาลัยในด้านการสร้างเกมโดยตรง อยากจะฝากผลงานด้วยนะครับ
    ตัวนี้เป็นผลงาน วิชาสร้างสภาพแวดล้อมภายในเกมครับ

วิชาออกแบบสภาพแวดล้อมด้วย Engine และการเขียนAI BOT ในคลิปนี้นะครับผม

อันนี้ โปรเจคใหญ่ล่าสุดครับ
    Project :: Still aLive BKK
    โปรเจคนี้ใช้เวลาทำ 3สัปดาห์ กว่าๆ
    ผลงานของวิชา ออกแบบ Character Design
    สมาชิกกลุ่ม 4 คน
    BD Plus รับหน้าที่เป็น [producer , creative design ,modelor,painting, game developer]

และผลงานล่าสุด ของ BDplus ได้ทำการ Contact กับ Arkavis ในการร่วมประกวด ออกแบบเกมถายใน 48 ชม.
    จนได้รางวัลชนะเลิศในครั้งนี้ ในงาน Thailand game jam 2013
    ชื่อเกมว่า Heartbeat Manor
    เป็นเกมMultiplayer ที่สามารถเล่นออนไลน์ได้ จะมีการเปิดทดสอบให้เล่นได้เร็วๆนี้ครับ

" ขอบคุณสำหรับคนที่เคยติดตาม ReBirthsoft นะครับ และฝากติดตามผลงาน BDplus ด้วยนะครับ
    กำลังมีเกมมาปล่อยให้เล่นฟรี ฝากผลงานด้วยนะครับ พยายามพัฒนาเพื่อเข้าสู้อุตสากรรมเกมไทยครับ"

#############################################################################

เข้ามาติดตามผลงานได้ที่นี้เลยครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BDplus : 4th February 2013 เมื่อ 00:29