ตอนนี้ผมใกล้จะจบ ปวช. แล้ว สาขาที่เรียน ธุรกิจคอมพิวเตอร์ แต่รู้สึกไม่ชอบสายนี้

อยากออกมาหาที่เรียนใหม่ สายอิเล็กทรอนิกส์

อยากรู้ว่าข้อสอบเข้ามันออกจะออกมาแบบไหน แล้วเราเข้าไปเรียนนี่จะทันเขาไหม เพราะผมไม่มีพื้นฐานเลย

แล้วท่าไปต่อมหาลัยดีกว่าใหม่ (มหาลัยมีสายอิเล็กทรอนิกส์ไหมครับ) มหาลัยนี่เริ่ม 1 ใหม่เลยใช่ไหมครับ

ตอนนี้ที่ผมกะจะต่อก็คือจะเรียนภาคค่ำ-ทำงานเช้า <<< ปวสน่ะ ในใจผมยิ่งกลัวเรียนไม่ทัน-ไม่ไหวเลย

แนะนำทีครับ คนที่มีประสบการณ์

แนะนำมหาลัยแถวกรุงเทพด้วยครับ ผมอยู่แถวตลาดมีน-สวนสยาม