ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772

การช่วยตัวเองผิดไหม ?

ก่อนอื่่นผมขอโทษนะครับที่ต้องตั้งหัวข้อแบบนี้แต่มันหนักใจจริง ๆ หวังว่าทุกคนจะช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ

คือผมเห็นพวกเด็กเรียนโรงเรียนผมมันพูดกันประมาณว่า

A : "เฮ้ย! มุงเคย Fap ป่าววะ ?
    B : ??? อะไรคือ Fap วะมุงพูดให้เคลียร์ดิ๊
    A : ช่วยตัวเองอะไรแหละทำเป็นไม่รู้จัก ทำทุกวันสิท่ามุงอ่ะ
    B : มุงอย่ามาพูดหมา ๆ แบบนี้นะคนอย่างกูไม่ทำอะไรทะลึ่งแบบนั้นหรอกเป็นแค่เด็กทำเป็น

แล้วมันก็ทะเลาะกันจะตีกันด้วยซ้ำ ผมก็เลยคิดว่าการช่วยตัวเองตอนเรายังเด็กคือสิ่งไม่ดีหรอ ? มันผิดหรอ ? ช่วยตอบผมด้วยนะครับ
    ป.ล. ทำอายุ 14 ม.3 (ถ้าจะให้ดีบอกผมด้วยก็ดีนะครับว่าใครเคยทำหรือไม่เคยทำ แล้วทำครั้งแรกตอนอายุเท่าไหร่ ผมทำครั้งแรกตอน ป.6 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โอมอาร์ม : 22nd March 2013 เมื่อ 11:04