ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

Microsoft มั่นใจ Xbox One เจ๋งกว่า ถึงแม้ราคาจะสูงกว่าคู่แข่ง $100

Microsoft มั่นใจ Xbox One เจ๋งกว่า ถึงแม้ราคาจะสูงกว่าคู่แข่ง $100

อย่างที่ทราบกันดีว่าราคาเปิดตัวของเครื่อง Xbox One นั้นสูงกว่าเครื่อง PlaySation 4 ถึง $100 ถ้าเอามาคิดเป็นเงินไทยสำหรับผมก็ถือว่าไม่น้อยเหมือนกัน ตรงนี้หลายคนต่างออกมาวิจารณ์ว่า เฮ่ย นี่มันแพงไปไหม ตรงนี้เองทาง Microsoft ก็ออกมาบอกผ่านนาย Albert Penello ตำแหน่ง Senior director ของทาง Xbox ได้ออกมาบอกว่าส่วนต่างของราคาระหว่าง Xbox One และ PS4 ที่มีอยู่ถึง $100 นั้นไม่ใช่การฆ่าตัวตาย

“ส่วนต่าง $100 เมื่อพูดถึงราคา $400 เจอกับราคา $500 ผมไม่เชื่อว่านี่จะเป็นการฆ่าตัวตาย มันขึ้นอยู่กับว่า $100 ที่เพิ่มเข้ามานี้มันจะคุ้มค่าไหมต่างหากล่ะ ผมคิดว่าเราทำอะไรที่มากกว่า ผมคิดว่าเกมของเรานั้นยอดเยี่ยมกว่า ผมคิดว่าเมื่อผู้ใช้ได้เริ่มสัมผัส Kinect และเห็นว่ามันสามารถทำงานด้วยการสั่งการผ่านเสียงได้ ผมคิดว่านั่นน่ะมันเหนือกว่าอยู่ละ ผมคิดว่าความสามารถของเครื่องที่เรียกว่าเป็น all-in-one system เมื่อเอาไปเสียบกับ TV นั่นน่ะมันเจ๋งกว่า ผมคิดว่าเรามีระบบการให้บริการออนไลน์ที่เหนือกว่า …ผมเพียงเชื่อว่า Xbox One ของเรามีระบบที่ดีกว่าครับ”

Albert Penello

ก็ไม่ต้องบอกอะไรมากเพราะใครอ่านดูก็คงรู้ว่านี่เป็นการปรบมือข้างเดียวและ Penello ก็เป็นพนักงานของ Microsoft อีกด้วย ก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ในเรื่องความคิดเห็นที่ดูมั่นใจสุดติ่งนี้ แล้วชาวปี้คิดว่าด้วยราคาส่วนต่างถึง $100 นี้ ท่านจะเลือกอะไรระหว่าง Xbox One และ PS4?

เครดิต http://www.juropy.com/2013/09/micros...9%81%E0%B8%A1/