ตอนนี้ผมรู้สึกว่าชีวิต มันเซ็งมาก เหมือนรอบตัว มีแต่คนไม่จริงใจครับ มันแบบ...

ผมให้เพื่อนยืมเงิน1500ตอนกลางเดือน สค มันบอกว่าจะก่อนกันยา... ตอนนี้ได้คืนอยู่100

อาทิตย์ที่แล้วผมจะซื้อหนังสือสอนใช้อิลลัสเตรเตอร์ แต่ตอนไปที่ร้านหนังสือ เงินไม่พอ ก็เลยขอให้แม่โอนเงินมาให้

แต่ติดอะไรซักอย่าง โอนให้ไม่ได้ แม่ผมก็เลยพูดออกจากปากว่า "งั้นรอก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้จะซื้อให้"

อืม...พรุ่งนี้...แต่สุดท้าย ก็ทำไม่ได้อย่างปากว่า จากเรื่องนี้ผมบรรลุล่ะ

ว่าขนาดผู้ใหญ่ที่มีวุฒิภาวะ ยังผิดคำพูดได้เลย...ซึ่งผมเป็นคนที่ให้ความสำคัญกับคำพูดมากๆ...เสียความรู้สึกนะ

และ ที่เซ็งที่สุดก็วันนี้...แทบจะบ้าตายครับ ปวดหัวมาก แค่ลุกมานั่งก็อยากอาเจียน ผมก็ตัดสินใจหลับต่อ ไม่ไปเรียน

แม่ก็เข้ามาด่าหาว่าสำออย ไม่ต้องเรียนแล้ว จะไปลาออกให้ จะตัดเน็ตทิ้งให้หมด วันๆเล่นแต่คอม

...เอาจริงๆ ผมเพิ่งตื่นตอน3ทุ่ม ตื่นมาอาเจียน2รอบ แล้วก็งีบพักนึง ก็มาเล่นคอม ถามเพื่อนว่ามีการบ้านอะไรบ้าง

เรียนอะไรไปบ้าง... แล้วก็มานั่งทำงานค้างต่อ จนตอนนี้แล้ว ยังไม่ได้กินอะไรเลย แม้แต่น้ำซักหยดก็ไม่ได้แตะ

ตอนนี้ก็โคตรเครียดเลยครับ ไม่รู้ว่าเจอหน้าแม่จะทะเลาะกันรึเปล่า เฮ้อ...