คือว่าเรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้นะครับเกี่ยวกับผู้หญิงที่ผมเคยชอบแต่ผมไม่ได้ชอบแล้วตอนนี้ ก็คือว่าแฟนเก่าของคนที่ผมชอบเมื่อก่อนอ่ะ มันมีเฟสคนที่ผมชอบมันเข้าไปดูว่าผมคุยอะไรกับเขาไว้บ้างผมก็เคยบอกชอบเขาในเฟส มันมาส่องดูที่ผมคุยๆพอเจอตัวจริงของผมมันก็มองแบบว่ามันเจอหน้าผมมันมองตลอดเลย ขณะผมเรียนมันเดินผ่านหน้าห้องมันก็มอง มองนานแล้วด้วยครับ ณ ปัจจุบันนี้ก็ยังจะมอง แต่พอผมมองกลับไปมันหันหน้าหนี แบบว่าเวลาที่ผมไม่ได้มองมันจะมองผม เวลาที่ผมมองมันจะไม่มองผมเลย แล้วมีอยู่อีกเหตุการณ์หนึ่งผมเดินกับเพื่อนไปเจอมันพอดี ผมก็บอกเพื่อนผมว่าไอนั่นไงที่มองบ่อยๆอ่ะ เพื่อนผมเลยตะโกนออกไปว่า มองหาพ่อคุณหรอ มันก็ไม่มองอยู่พักหนึ่ง
แต่ปฏิกริยาของเพื่อนมันที่ผมรู้จักอ่ะ เปลี่ยนไปหมดเลย เผอิญว่าไอนั่นอ่ะสนิทกับคนที่ผมรู้จักเยอะแยะเลยและสนิทด้วยไม่รู้ว่าไปฟังความอะไรหรือป่าว เชิดหน้าใส่กันหมดเลย (ผู้หญิง)นะครับ ณ ปัจจุบันนี้มันก็ยังมองอยู่ มันเป็นรุ่นน้องผมปีนึง แต่มองหน้าบ่อยแบบนี้ผมควรจำทำยังไงดี คือว่าผมจะเข้าไปถามเด๋วเพื่อนมันที่ผมรู้จักก็ว่าผมหาเรื่องอีก
ผมควรจะทำยังไงดีครับให้มันเลิกมอง เพราะแม้งมองไม่ยอมหยุดเลยเจอหน้าแม้งก็มองผมครับ
ทำยังไงดีให้มันเลิกมองครับ