คือตอนนี้ผมใช้ CPU i5-4670 ไม่มี k นะครับ
ตามข้อมูลที่ผมหามาคือมันจะมี CPU Clock 3.40 GHz ใช่ป่ะครับ

ผมลองกดปุ่ม F12 Boot Menu ตอนเปิดเครื่องแล้วดูตรง CPU Clock Ratio มันขึ้นแค่ 3.1 GHz ผมก็เลยกดไปเปลี่ยนเป็น 3.4 GHz
มันจะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ เพราผมเห็นว่าตัวนี้ตริงๆมัน 3.4 GHz

**ถามเพิ่มอีกนิดครับ คือตรง CPU Clock ratio ในหน้า Boot menu มันปรับได้เกิน 4.0 GHz อีกอะครับ ถ้าผมปรับไปเยอะจะมีผลเสียอะไร แล้วคอมจะระเบิดมั้ยครับ