ฮีโร่ที่ชอบ : มี 4 ตัว EarthShaker Dazzle Chen treant protector

หน้าที่ที่ชอบที่สุด: Support

ทำไมถึงชอบ support: อาจจะเป็นเพราะตายเยอะไม่โดนด่า 55 ผมเล่น carry หรือเป็นตัว Gank นี้ไม่ค่อยรุ่งเท่าไร แล้วแต่ตา พอผมลองมา support ดู
ก็รู้สึกมันไปอีกแบบปั่นเพื่อนในทีมให้เกิดและไปไล่ฆ่า พอเพื่อนเราเกิดเราก็ได้ส่วนบุญไปด้วย 555

ประวัติในการเล่น Dota: ผมเล่นมาตั้งแต่ Dota ภาคแรก ตอนแรกก็ไม่ได้อยากจะเล่นหรอก ผมชอบ Warcraft มากกว่า เกมสร้างฐาน มันดี 55+.
พอ Dota เริ่มดังในหมู่เพื่อนผม ผมก็ตามกระแสไปเล่นกะเขาด้วย ฮีโร่ที่ผมจับตัวแรกคือ Sven เพราะเป็นตัวที่เล่นง่าย มีทั้ง stun ทั้งตีเร็วและ
อันติที่ผมชอบมาก เล่นแรกๆไม่รู้จักคำว่าทีมเวิก ต่างคนต่างเล่น ต่างคนต่างฟาร์ม ไม่มีคำว่าช่วยเพื่อน 555 ง่ายๆไม่ว่าเจอตัวไรบวกทันที ใครออกของโหดๆ
ได้ก่อนชนะ ไม่มีแผนแต่นี้ผมเล่นกันเองกะเพื่อนไม่เคยเล่นกับคนอื่น 55+ ไปๆมาๆผมก็ลองมาจับ Dota2 ดูแรกๆยัง งงอยู่ออกของไม่ค่อยได้ผมเลยหยุดเล่นไป
พอไปๆมาๆก็กลับมาเล่นเพราะเพื่อนนั้นละ ฝีมือผมก็ดูดีขึ้นพอรู้จัก all วางแผน เล่นแบบมีหลักการมากขึ้น