ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 35

ขอปรึกษาหน่อยครับเครียดมาก พอดีมีคนจะมาแย่งงานของพ่อผมไปเป็นของตัวเองครับ และไล่พ่อผมออกอีก?

พ่อผมนั้นเป็นนักประดิษฐ์ ชอบคิดสร้างออกแบบต่างๆ แล้วพ่อผมก็คิดสร้างสิ่งที่เป็นพลังเกี่ยวกับ พลังงานทดแทน ซึ่งมันคือ[มันหมุนๆได้บอกได้แค่นี้น่ะครับ]

และในโลกนี้ยังไม่มีใครทำ แล้วพ่อผมก็ทดลองต่างๆจนสำเร็จ และได้ลองสร้างตัวเล็กและมันก็ได้ผลครับ แล้วทีนี้ ด้วยความที่พ่อผมไม่มีเงิน
    มาก เลยต้องหาหุ้นส่นมาลงทุนด้วย โดยที่พ่อผมเป็นคนคิดสร้าง หุ้นส่วนเป็นคนออกเงิน แบ่งเปอร์เซ็นหุ้นคนละ 50 50 ครับ [หุ้นส่วนเป็นคน
    รู้จักพ่อผมมาก่อนนิสัยเห็นแก่เงินมากครับ และอยากได้ของมาเป็นของตัวเองคนเดียวขี้งกด้วย และเห็นคนอื่นจะเป็นอะไรก็ชั่งมัน ตัวเองต้องดี
    ต้องมาก่อน และชอบโก้ โชว์ รถ หรู ขับรถมาแต่แพงๆ คือเขาเป็นคนรวยครับ แต่ไม่มาก และที่เขามากล้าลงทุนกับพ่อผมเขาคิดว่างานนี้จะทำให้เขาร่ำรวย ได้ครับ ซึ่งมันก็มีโอกาศสำเร็จสูงครับ เพราะตัวเล็ก นั้นทำสำเร็จ ]

แล้วทีนี้พ่อผมก็แนะนำให้ว่าถ้ากล้าลงทุนกับตัวใหญ่นะ ว่าถ้าทำได้นะสำเร็จนะเขาจะร่ำรวยมากๆ ซึงมันก็มีโอกาสที่จะสำเร็จ 50 50 ครับ เพราะตัวใหญ่นั้นไม่เคยสร้างมาก่อน ทีนี้เขาก็บอกให้สร้างตัวใหญ่ครับ แล้วเขาก็เริ่มให้เงินสร้างโรงงานครับ โรงงานเล็กมากๆครับ ติดกับที่ซ่อมอะไรซักอย่างไม่ขอบอก ทุนสร้าง ล้านต้นๆเอง แล้วทีนี้เขาก็ไม่กล้าออกเงินอีกครับ [เขามีเงินนะครับ แต่ไม่อยากออกเงินแต่อยากรวยครับ] เขาเลยหาคนมาซัพพอร์ทเขาครับโดยที่เขาไม่ออกเงินเลย และที่นี่เขาก็เจอคนที่จะมาออกเงินแทนเขาครับเป็นเจ้าของโรงพยาบาลมีชื่อครับ [ ไม่ขอบอกชื่อโรงพยาบาลนะครับ]

ซึ่งหุ้นส่วนของพ่อผม ก็ไปคุยกับเขาว่า ถ้าออกเงิน สักคนละ หลักสิบ ล้าน นะไม่ขอบอกยอดเงินนะครับ หุ้นก็บอกว่าจะออกเงินคนล่ะครึ่งกับเจ้าของโรงบาล แต่หุ้นส่วนพ่อผมก็ไม่ออกเงินครับแค่ไปหลอกเขาว่าจะออกเงินเพื่อจะได้มีเงินมา ลงทุนแทนเขาครับ ซึ่งเจ้าของโรงบาลก็ตกลงเลยออกเงินครับให้ครับโดยจ่ายเงินเป็นงวดๆ แต่ล่ะเดือน โดยเงินจะให้หุ้นส่วนพ่อผม แล้วมาให้พ่อผมอีกทีครับ คือ หุ้นส่วนเป็นคนถือเงินครับ ครับ แล้วทีนี้งานก็เริ่มทำครับโดยคำณวนว่าจะเส็จเดือนนี้ อะไรประมาณนี้ครับ พ่อผมก็เป็นคนไปซื้อของ และทำสิ่งต่างๆด้วยตัวเองครับโดยมีคนงาน และคนเขียนแบบ ช่วยอยู่ครับ ซึ่งเวลาพ่อผมทำงานพ่อผมก็จะออกแบบสิ่งประดิษฐ์อื่นๆอีกครับ เยอะเลยครับ บางอันเป็นสิ่งที่มีค่ามากสำหรับพ่อผม และถ้ามันสำเร็จพ่อผมจะดังระดับโลกครับ

ทีนี้พูดถึงงานตัวใหญ่นะครับเพราะเป็นงานหลักที่เขาจ้างมาครับ ซึ่งพ่อผมไม่ได้เงินอะไรสักอย่างเลยครับ ได้ก็แค่เปอร์เซ็น ของงานเวลาสำเร็จครับ [แต่ถ้ามันเรื่องๆจริงคงต้องให้เงินเดือนแยกอีกต่างหากนะครับถ้าไม่ให้แล้วพ่อผมจะเอาเงินที่ไหนมากิน เลี้ยงพวกผมล่ะ แต่ที่ดีพ่อผมมีธุรกิจเล็กอยู่อย่างหนึ่งก็ทำให้มีเงินกินอยู่ไปวันๆได้ครับแต่ไม่มากนะครับ] แล้วทีนี้งานตัวใหญ่ ก็ทำเส็จเยอะไปบางส่วนแล้ว วันแรกที่จะเอาส่วนเสาไปวาง ก็ได้ทำพิธีต่าง เชิญพวกผู้ใหญ่มามากมาย ซึ่งพวกนั้นหุ้นส่วนผมเชิญมาทั้งนั้น คือเขาอยากให้ตัวเองรู้จักว่าเป็นผลงานของเขาอะไรประมาณนี้อ่ะครับ คือดูดีไว้ก่อน ประมาณนี้มั้งครับ แล้วก็มาชิ้นส่วนอื่นพ่อผมก็เริ่ม ทำไปเรื่อยๆ มาถึงเดือนที่จะคุยไว้ว่าจะเส็จ แต่พ่อก็ผมก็ต้องเลื่อนไปครับ เพราะงานนี้เป็นสิ่งไม่แน่นอนว่ามันจะเส็จได้เมื่อไร แต่ก็เริ่มใกล้เส็จแล้วล่ะครับ

แค่พ่อผมก็ขอเวลาอีกหน่อยครับ พอต่อมา ทีนี้ก็เรื่องเงินครับ เงินที่พ่อผมกำหนดว่าจะใช้ของคนที่หุ้นส่วนหามามันหมดซึ่งมันก็ยังไม่สำเร็จครับ แล้วทีนี้พ่อผมก็ต้องการเงิน พ่อผมเลยแอบสร้างของบางอย่างครับ ซึ่งพ่อผมไปหามาซึ่งนี้ล่ะทีทำให้พ่อผมพอมีเงินกินเพิ่มมาอีกครับแต่ไม่มากนะครับ โดยไม่บอกหุ้นส่วนให้รู้ครับ คือไปหางานมารับสร้างอ่ะครับ ซึ้งพ่อผมทำได้ เขาก็เลยจ้างพ่อผมครับ แล้วเงินที่ได้บางส่วนของงานนี้พ่อผมก็ต้องแอบเอามาออกเงิน ทำงานตัวใหญ่อีกครับ และก็ทำให้พ่อผมมีปัญหาเรื่องเงินอีกครับ

ทีนี้พอปัญหาเรื่องเงินที่หุ้นส่วนหามาหมด พ่อผมก็บอกให้หุ้นส่วนของพ่อผมออกอีก ซึงใช้อีกไม่มากก็จะสำเร็จจริงแล้วๆ ครับ แต่หุ้นส่วนเขาบอกไม่มีเงินครับ [ ทีจริงเขามีเงินครับ เขารวยครับ เจ้าของที่ ทำธุรกิจส่วนตัว เล่นหุ้น] เขาก็เลยใช้วิธีหาคนมาซัพเพอร์ท อีกครับ โดยเป็นน้องของเขาซึ้ง เงื่อนไขนั้นต้องหักหุ้นของพ่อผมลดลงไปครับ โดยที่ น้องเขาได้หุ้นมา ครับ [ซึ่งมันก็ไม่ถูกนะครับที่อยู่ดีๆมาหักหุ้นพ่อผมครับแทนที่จะหักของเขา]แล้วทีนี้พ่อผมก็ยอมตกลงครับ พ่อผมต้องทนครับ ยอมเป็นเบ้ของเขาครับ แล้วทีนี้พอน้องของหุ้นส่วนเข้ามาก็ทำให้เกิดปัญหาครับ แอบมาถ่ายรูปโน้นรูปนี้ มาแอบดู คอยจับผิดสิ่งต่างในโรงงานพ่อผมครับ

แล้วก็มีครั้งนึงครับที่พ่อผมทะเลาะก็น้องของหุ้นส่วนเพราะไม่ยอมให้เงินตามที่ตกลงไว้ครับ เลยมีปัญหากันครับ แล้วทีนี้น้องมันเลยแค้นพ่อผมมั้งครับ เลยคอยจับผิดพ่อผมตลอด ซึ้งเขาก็ได้มาเห็นงานที่พ่อผมแอบทำครับ เขาก็ไปบอกพี่เขาครับ เขาเลยจะแจ้งจับพ่อผมที่พ่อผมแอบ ทำงาน อื่นอยู่ ซึ่งคือใช้คนงานของเขา สถานที่ของเขาครับ ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวเลยนิครับ ทั้งๆที่พ่อของผมก็เป็นหุ้นส่วนกันนิครับโรงงานก็ต้องเป็นของพ่อผมด้วยสิครับ พ่อผมก็สามารถใช้งานได้ สิครับ พวกเครื่องมืออะไรพวกนี้อ่ะครับ [ซึ้งพ่อผมต้องอดทนนิสัยของเขา งานก็หนักทำยาก เงินก็ไม่ให้ น้องก็นิสัยแย่ทั้งพี่ทั้งน้องเลย] ทีนี้เขาก็จะแจ้งจับพ่อผม โดยใส่ร้าย ต่างๆนาๆ กับพรรคพวกของเขา ที่ว่าพ่อผมฉ้อโกงทรัพย์สินของบริษัท โดยที่จะจับพ่อผมและไล่ออก ยึดทุกอย่างที่พ่อผมมี และไม่ให้อะไรสักอย่างเลยครับ เท่ากับที่พ่อผมทำไม่ได้อะไรเลย ถูกเขายึดไปเป็นของตัวเองหมด

ซึ่งช่วงนั้นก็เป็นช่วงที่งานตัวใหญ่ใกล้สำเร็จจริงๆแล้วครับ คือผมคิดว่างานของพ่อผมจะสำเร็จพวกเขาเลยคิดที่จะขโมยของทุกอย่างไปเป็นของตัวเอง คือ พวกนี้เขาหวังว่าอยากรวยกับพวกตัวเอง คนอื่นก็เป็นแค่ขยะใช้เส็จก็ทิ้งโยนความผิดให้คนอื่น แล้วทีนี้พ่อผมก็ต้องหาทางมาสู้คดีครับ ซึ่งพวกผมก็ไม่รู้ว่าจะสู้ได้ไหม เและพ่อผมก็ไม่ได้โกงอะไรสักอย่างเลยนะครับ แค่เรื่องแอบทำงานลับๆ ซึ่งมันมีความจำเป็นจริงๆที่จำต้องทำครับ

ปล. ผมคงเล่าเรื่องของผมได้แค่นี้ล่ะครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับบางคำพิมพ์ผิดๆถูกๆ บ้าง
    และเพื่อนๆคิดว่าผมควรทำอะไรดีครับ ตอนนี้ผมเครียดมาก ไม่รู้จะเรียนต่อได้ไหม ถ้าพ่อผมเป็นอะไรไปผมจะอยู่ยังไงผมคิดแบบนี้ คนพวกนี้ทำไมมันถึงทำกับพ่อผมแบบนี้ครับผมเกลียดจริงๆคนพวกนี้ ทำยังไงมันถึงจะหายไปจากโลกนี้ซักทีนะ และสิ่งที่เป็นทำให้ผมเริ่มเกลียดคนเข้าไปเลยครับ ผมมีความรู้สึกอยาก.........คนเลยครับ ผมไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงแล้ว เครียดจริงๆครับ และผมก็จะบอกความคิดของผมด้วยตอนที่ผมอวยพรพระเจ้าว่า ของให้งานพ่อผมสำเร็จนะ ขอให้รวยมากๆนะ และสิ่งที่จะตอบแทนเมื่อคำขอเป็นจริง ผมก็ จะสร้างสิ่งที่สามารถปกป้องผู้คน และ รอยยิ้มต่างๆ ที่มีช่วยคนทุกคนที่น่าสงสาร ช่วยคนจน ช่วยเหลือเด็กกำพร้า และ นี้ก็เป็นแค่ความฝันเล็กๆของผมครับ ที่ผมอยากจะทำมันให้เกิดขึ้นจริงๆ ขอบคุณทุกคนนะครับที่อ่านเรื่องของผมครับ
    สุดท้ายนี้ผมก็ไม่รู้ว่าจะมีอะไรจะเกิดกับพวกผมมั้งผมก็ขออวยพรต่อไปว่ามัน จะผ่านไปด้วยดี หรือไม่ถ้าหมดปัญญาจริงๆผมก็คงต้องทำเรื่องไม่ดีล่ะครับ ทำเรื่องที่บาปมาก เพื่อให้พวกนั้นต้องชดใช้ที่ทำกับพ่อผมแบบนี้

ผมรู้สึกแค้นนนนนนนนนนมากกกกกกกกกกก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vincentghost : 16th September 2014 เมื่อ 02:14

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ: