ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

ท่านคิดว่าอะไรเป็นสิ่งที่ทำให้ Final Fantasy ลง PC เหรอครับ

หลังจากที่เกมส์ฟอร์มยัก อย่าง Final Fantasy ประกาศลง PC หลังจะที่เป็นเกมส์ exclusive อยู่มานาน พวกท่านคิดว่าสาเหตุที่ผู้ผลิตเลือกตลาดของ PC เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    ยุคสมัย !! การตลาด!! และที่สำคัญที่สุดการเรียกร้องจากเหล่าแฟนๆครับ

อย่างนี้ตลาดคอโซล บ้านเราจะจบรึป่าวครับ เพราะบ้านเราไม่เหมือนต่างประเทศ ผมเข้าใจว่าต่างประทศ คอมเขาเอาไว้ทำงานไปเลย จะเล่นเกมส์ก็คือ คอโซล เท่านั้น
    ที่อยากรู้คือตลาดของคอโซลในบ้านเราจะเป็นยังไง ขนาดผมอยู่ฝั่งคอโซล ยังคิดจะ อัพคอมเพิ่มเลยครับ เพราะดูจากรูปทรงแล้ว ขนาดเกมส์ใหญ่ขนาดนี้ยังลง PC แล้วเกมส์อื่นๆที่ผมหวังไว้ละ คงไม่พ้นกันแน่ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้

อีกเกมสำหรับ PC ครับ 555 ตอกแรกก็ไม่มี นะที่ประกาศตอนแรก แต่ไป ๆ มา ๆ มีซะงั้น
    สำหรับผมถึงจะมี 360 PS3 PS4 (360 กับ PS3 กับลังกระกาศขายเครื่องอยู่) ผมก็ชอบเกมฝั่ง
    PC มากกว่านะถ้ามันลงทุกเครื่อง ด้วยปัจใจหลาย ๆ อย่าง และผมว่าเกมบน PC หลาย ๆ เกม
    เล่นได้เพลินกว่าและยาวนานกว่าอย่าง Skyrim อัด MOD เข้าไปเนี่ย แบบว่าเกมเก่าแต่ภาพ
    เหนือยิ่งกว่า Next Gen ได้หลายขุมอยู่เลยถ้า MOD เก่ง ๆ ส่วน console นี่ผมใช้เล่นแนว ๆ
    Action หรือเกมที่เล่นได้หลาย ๆ คน พาเพื่อนมาเล่นด้วยไรงี้ กับพวก exclusive แต่ตอนนี้
    พวก exclusive ก็เริ่มมาลง PC ละผมก็ดีใจจะ จะได้เล่นแบบภาพสุด ๆ เฟรมเกิน 30 และ
    บางเกมอย่าง RPG แบบ Final ก็มีคนทำ MOD ภาษาไทยให้ฟรีงี้ ยิ่ง Steam มีระบบ Workshop
    ด้วยนะแหม่ง่ายยิ่งกว่าอะไรฟิน

นี้ไง พูดบังไม่ทันขาดคำ ต่อไปก็ one piece สินะ 55555 ผมชอบเกมส์แนวการ์ตูนนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 20th September 2014 เมื่อ 16:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: