ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

อยากพูดคุยเรื่องการซืื้อบ้านกันครับ

กระทู้นี้ค่อนข้างเหมาะสำหรับคนที่อยู่วัยทำงานสร้างตัวนะครับ อยากได้คนวัยทำงานมาคุยกัน

คือตอนนี้ผมซื้อบ้านเดี่ยวใหม่ ราคา 2.5 ล้านครับ เพิ่งเริ่มผ่อนได้ไม่กี่เดือนเอง ผ่อน 30 ปี มองไปแล้วก็คงอีกนานกว่าจะหมด = ='

คือผมหนีชีวิตวุ่นวายของคอนโด แล้วมาอยู่ทาวเฮ้าส์ แต่มันก็ยังไม่มีความเป็นส่วนตัว เลยตัดสินใจขายทิ้งทั้งหมดแล้วมาซื้อบ้านเดี่ยวอยู่ครับ

ตอนนี้ชีวิตความเป็นอยู่ดีขึ้นมาก มีความเป็นส่วนตัวสูง เพื่อนบ้านก็ดีขึ้นมาอีกระดับนึง แต่ก็ต้องรับภาระหนี้สินกันต่อไป

หลายคนบอกผมว่าผ่อนบ้านไม่เหนื่อยเหรอ?? ก็เหนื่อยนะครับ แต่ทำไงได้มันเป็นปัจจัย 4 นี่นา มันจำเป็น

อันที่จริงบ้านญาติพี่น้องผมก็มีจะไปอยู่ก็ได้ แต่คนอยู่กันเยอะ ขาดความเป็นส่วนตัว (ผมโลกส่วนตัวสูงนะ) ก็เลยต้องตัดสินใจออกจากบ้านญาติมา

แต่ก็มีบางคนที่ทำงานผมมาพูดให้ฉุกคิดขึ้นมาได้ว่า ทำไมต้องสร้างหนี้ให้ตัวเองด้วย อยากมีบ้านอยู่ก็ไปหาเมียรวยๆสิ หาเมียที่มีบ้านอยู่แล้ว

แล้วก็ไปขออาศัยเมียอยู่ก็ได้ ไม่ต้องมีหนี้เป็นล้านด้วย

ผมก็ เออ...ว่ะ มันก็จริง เพราะเพื่อนผมก็อยู่บ้านเมียเหมือนกัน ผมนั่งคิดเรื่องนี้อยู่หลายวัน เหมือนตัวเองโง่ๆไงไม่รู้

แค่อยากได้บ้านของตัวเองถึงขนาดต้องมีหนี้เป็นล้านเลยรึ แต่มาคิดในมุมกลับก็อีกอ่ะนะ เกิดไปอยู่บ้านเมียแล้วก็อาจต้องอยู่ร่วมกับญาติทางเมียด้วยรึป่าว??

จะมีความเป็นส่วนตัวเหมือนอยู่บ้านตัวเองรึป่าว?? ยิ่งคิดก็พาให้สับสน แต่ไหนๆผมเลือกทางเดินนี้แล้วก็คงต้องเดินต่อไปให้สุดทาง คือก้มหน้าก้มตาผ่อนบ้านต่อไป

แล้วมีความสุขกับบ้านของตัวเองทุกวัน...

หรือเพื่อนๆ มีความคิดยังไงกันบ้างครับ กับเรื่องแบบนี้ อยากรู้ความเห็นของคนอื่นบ้าง
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: