เรื่องก็คือ ผมไปชอบผู้หญิงคนหนึ่งครับ เป็นผู้หญิงห้องเดียวกันกับผมนี่แหละ
ต้นปีที่ผ่านมา เธอเลิกกับแฟนมาครับ ประมาณปลายเดือนมกราผมก็เลยไปบอกเธอว่าชอบ
แล้วเรื่องก็เป็นไปตามปกติครับ โทรไปคุยกัน แชทกัน จนกระทั่งวันอาทิตย์ เธอบอกว่าชอบผมแบบแค่เพื่อน เนื่องจากลืมแฟนเก่าไม่ได้
แล้วเธอก็บอกกับผมว่า อยากจะทิ้งเรื่องแบบนี้ให้หมด จบมัธยมก่อนค่อยหาคนใหม่
แล้ววันจันทร์ครับ ผมก็เห็นเค้าคุยกับเพื่อนร่วมห้อง เล่นด้วยกัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน ซึ่งไม่เคยเห็นทำมาก่อนเลย
ผมก็เลยบอกให้เพื่อนผู้หญิงไปถามให้ ว่าเป็นอะไรกัน
แล้วคำตอบที่ออกมาก็คือ เค้ากำลังคุยๆกันอยู่ครับ
ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ครับ??? ผมไม่เข้าใจ