เนื่องจากว่าเครื่องผมเหมือนมีปัญหาเกี่ยวกับการ์ดจอ ตัวแรกส่งเครมอยู่เป็น GTX760 ตอนนี้ใช้ GTX660 (เป็นของเครื่องเก่าครับ) ปัญหาคือผมทำงานหนักมากครับ เหมือนเล่นเกมติด ๆ กันวันละสิบชั่วโมงงี้ ตัวแรกคือเล่นเกมแล้วสักพักก็ดับไปเลย อีกตัวนี้กินไฟน้อยกว่า แต่ว่าก็มีอาการดับบ้างแล้วเหมือนกัน ผมเข้าใจถูกมั้ยครับว่า ถ้าการ์ดจอที่ไม่แรงมากมันอาจจะช่วยในการเซฟ ไม่ให้มันพัง ไม่ดับได้ ถ้าใช่ ไม่ทราบว่า ใครพอจะแนะนำการเลือกซื้อการ์ดจอให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ

จริง ๆ ผมอยากได้การ์ดจอประมาณ ที่แรงกว่า GTX660 หน่อยนะครับ ตอนนี้ทำงานช้ามาก เปิด shader ที่ยุ่งยากทีเฟรมเรทตกลงไปเยอะ