ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Unhappy คือเพิ่งทำคอมมาใหม่ Spec ตามนี้ครับ แต่เล่น GTA V แล้วกระตุกอ่ะครับ รบกวนช่วยทีครับ

พอดีผมเพิ่งทำคอมใหม่ครับ สเป็คตามนี้
    CPU : AMD Athlon II X4 860K
    เมมบอร์ด : ASROCK FM2A58M-VG3+R2.0
    Ram : DDR3 (1866)Kingston Hyper-x 'Ingran/Synnex 4GBX2
    ฮาร์ดดิส :SSD(3Y) 240GB. Kingston SUV400S37
    :SATA-III(3Y) 1TB Segate
    การ์ดจอ : AMD RX470/8GB MSI GammingX
    PSU : CM Elite v2 550w
    Windows 10 64 Bit ลงไดร์เวอร์แล้ว
    เกมส์แท้นะครับ เพิ่งซื้อมาลงเลย ผมปรับภาพกากสุดแล้วก็ยังมีกระตุกอยู่ครับ ไม่ว่าจะปรับสูงสุด หรือ ต่ำสุด มันก็จะมีมาเป็นช่วง ๆ ที่กระตุกแต่ไม่กระตุกนาน
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรหรอครับ หรือ คอมผมสเป็คไม่ผ่านอะไรยังไงผมลองหาข้อมูลดู บางคนก็บอกให้ไปติ๊ก auto ใน Virtual Memory ออก
    กับติ๊ก No paging File ผมลองแล้วเหมือนมันลื่นขึ้นนะแต่อยู่ดี ๆ มันก็ขึ้น Your computer is low on memory
    ไม่ทราบว่าใครพอรู้สาเหตุที่มาปัญหาวิธีแก้อะไรยังไงรบกวนช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แก้ได้แล้วนะครับ ผมไปให้คนรู้จักเช็คให้ เป็นที่เมมบอร์ดครับมัน SATA2 เลยทำให้ใช้งานได้ไม่เต็มที่
    ตอนนี้เอาไปเทรินเปลี่ยนเป็นเมมใหม่แล้วที่รองรับ SATA3 เล่นได้ปกติครับไม่มีปัญหาแล้ว
    ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BadBoiiz : 30th August 2016 เมื่อ 17:47