สวัสดีครับ

คอมผมซื้อมาเมื่อต้นเดือนพ.ย.ปีที่แล้ว ใช้มาตั้งนานไม่มีปัญหาอะไร แต่1-2เดือนหลังมานี่ ผมเจอกับปัญหาคอมดับเองครับ

Spec ของเครื่องผมนะครับ

CPU Intel Core i5 4460 Socket 1150
Mainboard Asrock H97 Pro4
Ram 8GB DDR3
VGA Zotac Nvidia 970 Ram 4GB
PSU Corsair VS650
OS Windows 8.1 64bit

ซึ่งจากเดิมที่ผมเล่นเกม Dragon Age Inquisition,The Witcher 3,Skyrim,Fallout4,Fifa15,Attila Totalwar ได้อย่างปกติ
แต่ในช่วง1-2เดือนมานี้ เมื่อผมเข้าเล่นเกม คอมมันจะดับเอง ซึ่งมันดับปุ๊บ มันก็Bootเครื่องขึ้นมาใหม่ทันที
ซึ่งผมก็ไม่แน่ใจว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไร ทำให้ทุกวันนี้ ผมเล่นได้แค่ Fifa Online3 กับ Pes2016 เท่านั้น
ซึ่ง2เกมที่ว่ามาเนี่ย เล่นมันทั้งวันทั้งคืน คอมก็ไม่ดับแต่อย่างใด
หรือต่อให้ผม เล่น Pes 2016 พร้อมกับเปิด Fifa Online3 เล่น Manager Mode
รวมกับเปิดโปรแกรมandroidบนคอมเล่น Fifa Online3M เล่นChallenge Mode ในเวลาเดียวกัน มันก็ไม่มีอาการสะทกสะท้านแต่อย่างใด
แต่กับพวกเกม Dragon age,the witcher3,Fallout 4 ผมเพียงแค่กดเข้าเกม แปปเดียวดับ
ผมก็สงสัยว่าเป็นที่เราใช้โปรแกรม Revo Uninstaller ในการลบนู่นนี่นั่นบ่อยๆแล้วไปโดนอะไรของwindowsรึเปล่า
ผมก็ได้ทำการลงวินโดว์ใหม่เมื่อก่อนมาตั้งกระทู้นี้เอง ซึ่งหลังจากลงใหม่ ลงไดร์เวอร์อะไรเรียบร้อยแล้ว
ผมได้ทำการลง Attila Totalwar เพื่อทดลองว่ามันจะมีปัญหาเหมือนเดิมหรือเปล่า
ซึ่งมันก็ยังดับเหมือนเดิม จนปัญญาแล้วจริงๆ วอนผู้รู้ให้คำแนะนำผมหน่อยนะครับ