สวัสดีครับเพื่อนๆ เรามาแลกเปลี่ยนความคิดกับหนังที่จะเข้าในวันพรุ้งนี้กันดีกว่า
(ทางด้านเจ้าของกระทู้ได้รับชมเรื่องนี้มาเดือนกว่าๆแล้วนะครับ แต่ก็จะไปดูในโรงในวันพรุ้งนี้เช่นเดียวกันครับผม)
มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

เป็นแนว โรเมนติก + แฟนตาซี + วิทยาศาสตร์หน่อยๆ
ลายเส้น มุมกล้อง เอฟเฟค เสียงเพลง ลงตัวมากครับ สวยงามตามท้องเรื่องสุดๆครับ เพลงนี่เข้ากับโทนเรื่องมาก ฟังแล้ว เพลินหู เพลินตามากครับ มันดึงดูดให้เราดูจนจบ
ตัวละครมีมิติ บทดีมากๆๆๆๆ ชอบจนไม่รู้จะเขียนยังไงแล้ว
ฉายไทย : 10 พฤศจิกายน 2016

เพื่อได้อารมและ "เห็นภาพ" พร้อมเสียงบรรยายนุ่มๆ(รึเปล่า) โดยที่ไม่ต้องอ่าน