คือ คอมผมตอนนี้เป็น DDR1 เพียนเพียท4 ผมต้องการ อัพเกรด เป็น DDR2 หรือ DDR3

ที่มีอยู่เเล้วตอนนี้คือ 1. case เปล่า รุ่น Delax
2. ช่องเล่นDVD sata 24X
3. ช่องเล่นการ์ดลีดเดอร์
4. การ์ดจอ 2 ตัว เเบบเน่าๆ คือ 1. WinFast GeForce2 MX กับ 2. Inno3D AGP (ผมไม่รู้ด้วยว่าอันไหนดีกว่ากันด้วย)
ใครรู้ช่วยเเนะนำด้วยนะครับ
5. ฮาร์ดดิส 160 GB

ที่อยากอัพเกรดคือ 1. เมนบอร์ด ที่มีช่องเสียบรองรับหลายๆเเบบ เเละเข้ากับการ์ดจอที่ผมมี (เพราะไม่มีเงินซื้อการ์ดจอ)
2. CPU จะเป็น Intel หรือ MD ก้ได้
3. เเรม DDR2 หรือ DDR3
4. อื่นๆที่อยากจะเเนะนำเพิ่มเติม

คอมที่ว่านี้ผมมีงบเเค่ 3 พันบาท หรือเกินกว่านี้ไม่มาก เพราะผมใช้เเค่ทำงาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม เเละอื่นๆ

เเละขอบพระคุณผู้มีความรู้ล่วงหน้าที่เข้ามาเเนะนำตามที่เม้นไว้ หรือ คำเเนะนำอื่นๆด้วยนะครับ