ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 111

Exclamation ถามเกี่ยวกับการเพิ่มกล้ามเนื้อครับ

คือผมอยากจะเพิ่มกล้ามเนื้อที่เเขน หน้าอก หน้าท้อง(ไม่ต้องมีsix packก็ได้ครับ เเต่ไม่อยากให้มีไขมันหน้าท้อง) เเละที่ขาน่ะครับ(เพราะผมเป็นคนวิ่งได้เเปปเดียวน่ะครับ ผมเหนื่อยง่ายมาก) ต้องออกกำลังกายอย่างไรดีเหรอครับ? อย่างเร่งซะนิดนึงนะครับ เอาเเบบเพิ่มได้ใน1เดือนน่ะครับ ขอบคุณครับ

เอ้อ อีกอย่างผมเป็นคนอกไก่น่ะครับ มันเเบบจะบุ๋มลงไปตรงกลางหน้าอก เหมือนคนผอมที่มีพุงนะครับ หุ่นมันไม่ค่อยเฟิร์ม ช่วยหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    เเต่ ผมก็เต้นB Boyน่ะครับ เต้นมานานเเล้วร่างกายไม่เเข็งเเรงซะที

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    จากประสบการณ์ของผมนะครับ

ถ้าอยากจะลดไขมัน ต้องควบคุมอาหารครับ เราจะลดไขมันควบคู่กับการเพิ่มกล้ามเนื้อ โดยการควบคุมอาหารแต่ละวันของคุณ ผมแนะนำพวกอกไก่ ปลาทูน่า ขนมปังโฮลวีตบางมื้อ ไข่ต้ม(เอาเเต่ไข่ขาว)ครับ จัดสรรปันส่วนแต่ละมื้อให้ดี

ส่วนเรื่องการออกกำลังกายนั้น แนะนำให้ ออก4วันต่อสัปดาห์ครับ โดยอาจจะเข้าฟิตเนสหรือมีอุปกรณ์ก็แล้วแต่ จัน-อกและท้อง / อังคาร-หน้าแขนหลังแขน / พุธ-พัก / พฤ-หลังและหัวไหล่ / ศุกร์-ขาและท้อง / เสาร์อาทิตย์-หยุดพักครับ หรือจะจัดตารางวันเว้นวันก็ได้ครับ แล้วแต่ตามที่เราถนัด

จริงๆถ้าอยากมีกล้ามท้องสวยๆ ซิกเเพคชัดๆ ไม่จำเป็นต้องซิตอัพทุกวันนะครับ ผมแนะนำเเค่ สัปดาห์ละ2วันพอ ไม่เน้นที่จำนวนครั้ง แต่เน้นที่น้ำหนัก ถ้าไปตามฟิตเนสจะมีแผ่นน้ำหนักสำหรับถ่วงอยู่ครับ
    แนะนำ หลังจากเล่นเวทเสร็จแล้ว ให้รีบทานข้าวกับอาหารจำพวกโปรตีนเยอะๆครับ

1เดือน อาจจะเห็นไม่ชัดเจน ต้องประมาณ3เดือนครับ หล่อสมใจ อิอิ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwertyuuxx อ่านกระทู้
    จากประสบการณ์ของผมนะครับ

ถ้าอยากจะลดไขมัน ต้องควบคุมอาหารครับ เราจะลดไขมันควบคู่กับการเพิ่มกล้ามเนื้อ โดยการควบคุมอาหารแต่ละวันของคุณ ผมแนะนำพวกอกไก่ ปลาทูน่า ขนมปังโฮลวีตบางมื้อ ไข่ต้ม(เอาเเต่ไข่ขาว)ครับ จัดสรรปันส่วนแต่ละมื้อให้ดี

ส่วนเรื่องการออกกำลังกายนั้น แนะนำให้ ออก4วันต่อสัปดาห์ครับ โดยอาจจะเข้าฟิตเนสหรือมีอุปกรณ์ก็แล้วแต่ จัน-อกและท้อง / อังคาร-หน้าแขนหลังแขน / พุธ-พัก / พฤ-หลังและหัวไหล่ / ศุกร์-ขาและท้อง / เสาร์อาทิตย์-หยุดพักครับ หรือจะจัดตารางวันเว้นวันก็ได้ครับ แล้วแต่ตามที่เราถนัด

จริงๆถ้าอยากมีกล้ามท้องสวยๆ ซิกเเพคชัดๆ ไม่จำเป็นต้องซิตอัพทุกวันนะครับ ผมแนะนำเเค่ สัปดาห์ละ2วันพอ ไม่เน้นที่จำนวนครั้ง แต่เน้นที่น้ำหนัก ถ้าไปตามฟิตเนสจะมีแผ่นน้ำหนักสำหรับถ่วงอยู่ครับ
    แนะนำ หลังจากเล่นเวทเสร็จแล้ว ให้รีบทานข้าวกับอาหารจำพวกโปรตีนเยอะๆครับ

1เดือน อาจจะเห็นไม่ชัดเจน ต้องประมาณ3เดือนครับ หล่อสมใจ อิอิ
    ขอบคุณมากนะครับ ไม่ต้องมีกล้ามก็ได้ เเค่พอจะผ่าน เข้า รด.เฉยๆอะครับ ตอนนี้ผมซิตอัพได้เต็มที่ 55 เพราะมันเริ่มเเสบท้อง วิดพื้นได้ที่9ครั้งครับ(ตอนเเรกได้15เเต่ไม่ได้ออกกำลังนานเลยเหลือเเค่นี้อะครับ)

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xopoint อ่านกระทู้
    เเต่ ผมก็เต้นB Boyน่ะครับ เต้นมานานเเล้วร่างกายไม่เเข็งเเรงซะที
    กินไข่ครับ เราต้องกินไข่ด้วย ไม่ต้องกินมากก็ได้ กินแบบไข่ลวกอะ เวลาทำพวก โทมัด แอแทคนี่ สบายๆครับ
    ปล. เจอคนเต้นอีกแล้ว 55555+ ตั้งกระทุ้รวมคนเต้นเลยไหม แต่รู้สึกว่ามีคนตตั้งแล้วมันก็ตกไปทีนึงน้า ใช้ไหม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    Free runnig ครับถ้าจะแข็งแรงแบบสนุกด้วยนะ ผมไม่ทราบเรื่องระยะเวลาครับ ไม่มีไขมันหน้าท้องก็อย่ากินไขมันพยายามเลี่ยงของทอดๆ ไขมันตรงต้นขาก็มาจากการนั้งนานไขมันเลยไม่รวมอยู่ตรงนั้น หลักการทำให้ไขมันหายยก็คือเปลี่ยนให้มันเป็นกล้ามเนื้อซะมันก็จะใหญ่แบบกล้ามเนื้อครับ ซิคแพคซิทอัพวันละ 70 ก้ได้ครับถ้าอยากมีเพราะผมทำเรื่อยๆมันก็มีเอง ต้นขาลองลุกนั่งครึ่งทีครับต้นขาจะเกร็งมากผมว่าไขมันหายนะกลายเป็นกล้ามแทน มีพุงผมว่าซิทอัพนะหน้าท้องจะได้ไม่ย่นมั้ง แล้วก็ลองวิ่งครับเหยาะๆเหนื่อยก็หยุด ผมโดนจับวิ่งวันละ 2 กิโลเกือบตายอะวันแรกๆวันหลังชิวๆตอนนี้มี กล้ามขา ซิคแพคไม่มากครับแต่เห้นรู้ว่ามันมี กล้ามแขนครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    151
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spindy อ่านกระทู้
    กินไข่ครับ เราต้องกินไข่ด้วย ไม่ต้องกินมากก็ได้ กินแบบไข่ลวกอะ เวลาทำพวก โทมัด แอแทคนี่ สบายๆครับ
    ปล. เจอคนเต้นอีกแล้ว 55555+ ตั้งกระทุ้รวมคนเต้นเลยไหม แต่รู้สึกว่ามีคนตตั้งแล้วมันก็ตกไปทีนึงน้า ใช้ไหม
    ทำดีไหมครับ ^^