ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034

แอบชอบเพื่อนทำไงดี

ผมเป็นคนขี้อาย ขี้กลัว และวันๆนั่งเล่นแต่เกม วันหนึ่งมีคนที่ผมแอบชอบเรียนอยู่ห้องเดียวกัน ผมแอบชอบมาประมาณ 2ปี ไม่เคยให้เขารู้เลย เธอทักเฟสบุคผมมาว่า ถามไรหร่อยดิ สมมุดว่าผมแอบชอบเพื่อนในห้องมา2 ปี ผมจะทำไง เหมือนรู้เลยว่าผมแอบชอบเธออยู่ยังไงไม่รู้ แต่ผมไม่เคยทำให้จับได้เลยจริงๆนะว่าแอบชอบเธอ หรือเธอไปแอบชอบคนอื่น ผมก็ถามแอบชอบเพื่อนผมป่าว เธอก็ตอบไม่ใช่แน่นอน
    เพราะเพื่อนชายผมมีแค่1คนในห้องนอกนั้นเป็นกระเทย พอดีผมเรียน บัญชีนะ มีผู้หญิง 30 กว่า ผู้ชาย 2 คน แอ๊บแมน 2 ผมคิดว่าเธออาจจะชอบผมก็ได้ ส่วนเรื่องที่ถามผมผมก็ตอบแบบอ้อมๆว่าชอบเธอนั้น
    แหละแต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะผมเป็นคนขี้กลัวกลัวคนในห้องจะมองยังไง ขี้อายไม่กล้าบอกตรงๆ เธอตอบมาว่า ให้ผมกล้าๆหน่อย ไม่ลองไม่รู้ เหมือนเธอจะเปิดโอกาสให้ผมนะ
    แต่ผมยังสงสัยว่าจริงๆแล้วเธอชอบผมไหม ผมไม่รู้จะทำไงดี หลังจากคุยกันพักใหญ่ก็ชวนเธอไปดูหนัง แต่พอไปดูจริงๆก็ไปกล้าไป 2-2 กลับเธอนะ พาเพื่อนไปด้วยอีก 1 คน หลังจากนั้นก็พาไปส่งกินเบียร์ชิวๆ ผมเป็นคนไม่ดื่มนะแต่นี้เป็นครั้งแรกเลยแหละ ที่ได้ดื่มเบียร์ แต่ดื่มนิดเดียว แต่เพื่อนผมดื่มจนเมาอะ ผมว่าเธอน่ารักมากๆเลย โดยเฉพาะตอนเมาอะ เธอไม่ได้รุงรังนะ แต่เรียบร้อยมากแล้วทำหน้าตา แบบน่ารักบอกไม่ถูกอะแต่ว่าเธอมีแต่คนมาชอบเธอแต่เธอก็ไม่สนใครสักคน ผมกลัวว่าเธอจะไม่สนผมเหมือนกันอะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    เรื่องราวเป็นยังไงบ้างครับตอนนี้ ?
    ตอนนี้ เขาบอกให้ผมเป็นแค่เพื่อน
    แต่ผมก็ยังแอบจีบเธออยู่ แบบว่าพาไปนู้ไปนี่ไปกัน 2 คน เธอก็ไม่ได้ว่าอะไร
    มีเพื่อนสนับสนุนด้วยตอนนี้ เพื่อนสนิทของคนที่ผมชอบนี้แหละครับ
    แบบนี้ก็ดีสำหรับผมแล้วครับ ขอแค่ได้เห็นหน้ากันไปอีก 2 ปี ก็จะจบละ
    แต่อยากเห็นหน้าเธอทุกวัน วันไหนไม่ได้เจอคงนอนไม่หลับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ratanawan25837 อ่านกระทู้
    แนะนำไม่ควรจีบเพื่อน เพราะถ้าเลิกมาจะมองหน้ากันไม่ติด แนะนำนะ
    ถ้าเป็นคนนี้ละก็ ผมสาบานจะไม่มีวันเลิกรักเธอ ผมรักเดียวใจเดียว
    เว้นแต่เธอจะไม่รักผม

ห่างกันพักใหญ่ละ.......คิดถึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 27th July 2012 เมื่อ 16:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    สนิทกันปะละ 2 ปีนี่ก็นานเเล้วนะน่าจะบอกไปได้เเล้ว สู้ๆนะจขกท.
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เฮ้อออ เรื่องแบบนี้ยังต้องถาม

ได้นิสัยมาจากกระเทยหรอครับ ?

ของแบบนี้ก็ต้องบอกไปอยู่แล้ว จะไปกลัว + ขี้อายทำไม - -

รอคนอื่นเขาแย่งไปก่อนหรือท่าน ?

รีบรีบบอกนะ ไม่งั้นเสียใจทีหลัง ผมไม่รู้ด้วยนา ~
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    บอกไปเลย ไม่ต้องกลัวไรเเล้ว ดับเครื่องชนไปเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    ไม่แน่เธออาจจะชอบนายเลยถามมาก็ได้
    Toradora!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    970
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Molotovskill อ่านกระทู้
    สนิทกันปะละ 2 ปีนี่ก็นานเเล้วนะน่าจะบอกไปได้เเล้ว สู้ๆนะจขกท.
    จะว่าสนิทก็ไม่ได้เพราะไม่ค่อยได้คุยกัน ผมเป็นคนพูดไม่เก่ง

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไม่ลองดูละคับ โอกาสมาถึงละนะ ได้ลองยังดีกว่ามาเสียดายทีหลัง

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมขอบอก รีบบอกซะก่อนที่จะไม่มีโอกาศหรือเขาไปครบกับใคร
    ถ้านายบอกละนายรู้สึกดีก็ บอกไปเลย มันต้องเสี่ยง สักครั้งใน ชีวิต สู้ๆ นะคับ

ผมให้เพลงนี้ สู้ๆ จขกท . เอาใจช่วย เพลงโปรดผม ได้ข้อคิดด้วย ผมรอดูผลงานยุนะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สู้ๆนะครับ บอกไปเลยดีกว่า ดีกว่าไม่ได้บอกนะ

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ถาม เลย อาจจะเป็น เพื่อน นาย ก็ ได้ ทำ ใจ เผื่อ ไว้
    >>>>ถ้าเป็นนายก็ดีใจด้วย<<<<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaslnosa : 29th April 2012 เมื่อ 23:23

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    คิดซะว่าทำเพื่อเธอ เผื่อเธออาจจะชอบคุณอยู่แต่ไม่กล้าบอก รอคุณไปบอกชอบเขาอยู่
    คุณจะยอมตัดความกลัวความอาย แล้วไปบอกชอบเธอ คุณกล้าทำเพื่อเธอป่ะล่ะ
    คนเราจะทำอะไรต้องมีความหวัง ถ้าสิ้นหวังซะตั้งแต่เริ่ม ใจเราก็แป๋วหมดสิและจะเหลือความกล้าไปบอกชอบเธอไหมละ

Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    "เกิดเป็น ผู้ชายทั้งที" เต็มที่เลยครับ บอกไป!! ความลับไม่มีในโลกนะนาย เดี๋ยวสักวันเธอก็รู้เอง แต่ถ้าบอกด้วยตัวเอง ภูมิใจกว่าครับ ( ชอบเธอนะ สั้นๆง่ายๆเข้าใจ )

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมให้เพลงนี้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เอาเลยครับ2ปีสำหรับผมมันนานไปเเล้วนะ ผมเป็นคนตรงชอบบอกเเบบตรงๆเเละก็ได้คำตอบเเบบตรงๆTT
    เเต่ถ้ากลัวรับไม่ได้ก็กินเหล้าพอประมาณเเล้วค่อยบอกคุณจะมีความกล้าที่พร้อมจะพูดทุกอย่างเลย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P
    กล่าวขอบคุณ
    2,855
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมว่านะเขาน่าจะแอบชอบคุณแน่ก็ในห้องมันไม่มีใครแล้วนี่นานอกจากคุณ ถ้าเป็นผมนี่บอกไปตั้งแต่วันแรกที่ชอบละไม่รอให้ผ่านมาถึง2ปีหรอก เกิดมาเป็นผู้ชายกล้าๆหน่อยครับเดี๋ยวถ้าเขารอคุณไม่ไหวคุณอาจจะต้องเสียใจก็เป็นได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    970
    ขอบคุณทุกคนนะครับ ผมเริ่มมีกำลังใจกล้าจะไปบอกเธอแล้วละครับ

ผลเป็นไงเดี๋ยวจะมาบอกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 29th April 2012 เมื่อ 23:43

กล่าวขอบคุณ
    970
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekdeee อ่านกระทู้
    ผมให้เพลงนี้
    เพลงโดนมากครับ สุดๆอะ

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ netgulood อ่านกระทู้
    เพลงโดนมากครับ สุดๆอะ
    ผมกำลังฟังอยู่แล้วเปิดมาเจอกระทู้นี้พอดี

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อยากจะบอกว่าถ้า ญ บอกกล้าหน่อย แสดงว่าเค้าเปิดทางให้ละไอ้ทิต รีบบอกรักเธอไปซะ ก่อนที่จะเสียใจจนวันตาย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมยอมเสียสละมาชอบผมแทนก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมรอติดตามผลงานยุนะ

กล่าวขอบคุณ
    970
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hittom อ่านกระทู้
    ผมยอมเสียสละมาชอบผมแทนก็ได้
    ผมเป็นชายนะ

กล่าวขอบคุณ
    296
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ถามไปตรง ๆ เลยครับ กล้า ๆ หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    970
    เหมือนเธอยังรักแฟนเก่าอยู่นะ เธอพึ่งเลิกกัน ดูจากที่เธอมาโพสเพลงนี้ดิ

กล่าวขอบคุณ
    970
    บอกไปแล้วละครับ..... แต่เหมือนโดนปฎิเสธ แถวขู่จะไป แฉ ด้วย 5555+
    กรรม
    มีข้อแรกเปลี่ยนด้วยถ้าไม่อยากโดนแฉ ให้เอาแมวไปหาหมอ
    =*=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netgulood : 30th April 2012 เมื่อ 23:42

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: