ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้
    ทำไมผมภาพพื้นหลังไม่มีอ่ะคับเป็นสีดำๆ
    ลอง อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ ดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    GF 210 จะไปรอดไหมฮะเเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    เล่นได้ฮะ ใช้จอยเล่น หาปุ่มเปลี่ยนตัวไม่เจอ โดนรุมเละเลย 55555

เหมือนสู้ 2-1 เลยง่ะ 5555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้นะครับ แต่เซ็ทจอยแล้ว เซฟไม่ได้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ภาคนี้มีตัวละครลับเพิ่มไหมครับหรือว่าไม่มี

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324

ยืนยันอีกเสียง ครับว่าเล่นได้มันส์มากเลย น่าจะสอยเเท้เเต่สู้ราคาไม่ไหว
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เล่นได้100%ครับ เเต่ปรับจอยเเล้ว มัน save ไม่ได้ ช่วยด้วย!!!

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchapon665 อ่านกระทู้
    ลอง อัพเดทไดรเวอร์การ์ดจอ ดูครับ

เหมือนเดิมคับทำไงดีคับช่วยที

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengindy1989 อ่านกระทู้
    เล่นได้100%ครับ เเต่ปรับจอยเเล้ว มัน save ไม่ได้ ช่วยด้วย!!!
    เหมือนกันเลยครับ ,,, !!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    เล่นได้ 100% ครับ
    ตอนแรกแตกไฟล์ไม่ได้ พอ rename ตามที่มัน browse ก็ผ่านฉลุย

ใครเล่นของ PS3 แอด PSN: goodev ไว้เล่นกันได้นะครับ

รีวิวอาวุธคู่กายสำหรับนักสู้สำหรับ PC และ PS3

คลิปแสดงภาพ การเซฟการตั้งค่าปุ่มจอยโยก สำหรับเครื่อง PC (ไฟล์ Skidrow)

วิธีเซทปุ่มของจอยแต่ละียี่ห้อ ในหน้า button config
    สังเกตบรรทัดบนสุด เลื่อนจาก combat ไปหน้าถัดไป
    เพื่อปรับปุ่มที่ใช้สำหรับการกด accept ด้วยนะครับผม จึงจะเซฟการตั้งค่าได้ถูกต้อง
    เนื่องจากบางคนใช้จอย ยี่ห้อที่ไม่ได้รองรับ PC โดยตรง ปุ่ม Accept อาจจะไม่ใช่ปุ่มที่ท่านคิด เมื่อท่านเซ็ตปุ่มแล้วดันไปกดปุ่ม (ย้อนกลับหน้าแรก) ปุ่มที่เซตไปก็จะไม่เซฟครับ
    ท่านจะต้องเซ็ตปุ่ม Accept ในหน้าถัดไปก่อนเป็นอันดับแรกครับ

สำหรับคนที่ใช้จอยโยก SOULCALIBUR V จาก HORI รุ่นล่าสุดเหมือนผม ให้เซตพื้นฐานตามนี้ครับ

จากนั้นเลื่อนไปเซตหน้าถัดจาก combat เป็นอันเสร็จและเซฟ

ข้อความนี้ถ้าเป็นประโยชน์ Quote ขึ้นหน้าแรกได้เลยนะครับผม ท่านเ้จ้าของกระทู้

ขอบคุณครับ

สำหรับใครที่มองหาจอยโยกเทพๆรุ่นล่าสุด รองรับ PC และ PS3 ราคาถูกกว่า play-asia เชิญได้ที่ http://www.go2jam.net หรือ http://www.facebook.com/GO2Jam ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย go2jam : 8th May 2012 เมื่อ 03:20

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    ผมใช้จอย 150บ. ก็เล่นได้ครับ ส่วนวิธีเซตลองเอาของผมเป็นตัวอย่าง ไม่ต้องใช้ตามนี้ก็ได้แล้วแต่ถนัดจะกดแบบไหน
    ที่ผมเซตแบบนี้เพื่อกดท่าไม้ตายง่ายๆ(สำหรับผมนะ)
    Akuma [ ลง + ลง + ลง + R2 ]
    Jin [ ลง + หน้า + สี่เหลี่ยม ]

ประมาณนี้ล่ะกัน

ถามมาเยอะจัง
    ปุ่ม Change = เปลี่ยนตัวละครแบบธรรมดา
    Launch = ปุ่มนี้ก็เปลี่ยนตัวแต่เป็นท่าโจมตีถ้าโดนจะเปลี่ยนตัว
    Quick Combo = อันนี้สำหรับคนที่กด Combo ไม่เป็น แต่ต้องมีหลอดสีฟ้า 1 หลอดถึงใช้ได้
    ท่านไปตั่งเองละกันเอาปุ่มไหนก็เลือกเอา

กดดู Combo ก็กด Start แล้วเลือก Command List แล้วเลือกตัวละครที่ท่านเล่นอยู่

วิธีเล่น 2 คน ตั้งปุ่มจอย 2 ก่อนแล้วเข้า Versus ให้จอยสองกด Start แล้วเลื่อนจอย 2 ไปด้านขวา
    แต่เกมส์นี้เล่นได้สูงสุด 4 คนนะ

คนที่่ตั้งปุ่มแล้วเซฟไม่ได้ตามนี้เลย

จะเซฟได้ต่อเมื่อสร้าง local profile สำหรับ Games for Windos Live ครับ

1.เข้าเกมส์ กดปุ่ม home ที่คีย์บอร์ดครับ

2. เลือก Creat new Profile

3. เลื่อน scroll ลงไปด้านล่าง จะเจอข้อความ creat a local profile สีน้ำเงินครับ

4. สร้างโปรไฟล์ แล้วกด submit จากนั้นกด done ครับ เท่านี้ก็เซฟได้แย้วววว

มันไม่มีผลอะไรกับแผ่นผีเลยนะครับ แค่ทำให้เซฟได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nopphadontc : 8th May 2012 เมื่อ 07:54
    Note Book : Spec
    CPU Intel Core i7-2630QM VGA NVIDIA Gefore GT 540M / 1GB RAM DRRIII 8GB HDD 500GB 7200RPM

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้100ครับ ใช้จอย X-box เล่นก็ได้ แต่ต้องลงโปรแกรม จอยด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เปลี่ยนชื่อเป็นชื่อไรครับบอกที

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ... เล่นได้ 100% มันมาก...
    ...

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ยืนยัน เล่นได้ 1000000000000 % ครับ มันส์มากกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เจิมครับ อยากเล่นมากเล่นได้จะมายืนยันครับ^^
    ผมมี Key Dota2 อยู่ 2 Key ครับ อยากได้แอดsteam มาชื่อ [K]elz Perty ปล.ถ้ามีเกมดีๆ แลกกันกับ Dota2 ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ภาค pc ไม่มีตัวละครลับใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมเซตจอยแล้ว save ไม่ได้อะครับ

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornasd123 อ่านกระทู้
    ผมเซตจอยแล้ว save ไม่ได้อะครับ
    ต้องตั้งให้ครบ 3 หน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้ครับ ใช้จอยธรรมดาได้นะ ตอนอยู่หน้าเมนู ลองกดปุ่มที่จอยสติ๊กเลื่อน ขึ้น ลง ดูนะมันจะเปลี่ยนให้อัติโนมัติ เพราะผมลองแล้วมันได้แต่ตอนเล่นอาจจะงง ๆ หน่อย
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    ผมใช้จอย 150บ. ก็เล่นได้ครับ ส่วนวิธีเซตลองเอาของผมเป็นตัวอย่าง ไม่ต้องใช้ตามนี้ก็ได้แล้วแต่ถนัดจะกดแบบไหน
    ที่ผมเซตแบบนี้เพื่อกดท่าไม้ตายง่ายๆ(สำหรับผมนะ)
    Akuma [ ลง + ลง + ลง + R2 ]
    Jin [ ลง + หน้า + สี่เหลี่ยม ]

ประมาณนี้ล่ะกัน

อยากทราบว่า จะใช้จอยต้องทำไงครับ ผมลองเสียบจอยแล้ว พอเล่นเกมสืมันก้อใช้จอยไม่ได้เลย กดได้แต่คีบอด ต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sin14101@hotmail.com อ่านกระทู้

เหมือนเดิมคับทำไงดีคับช่วยที
    ตั้งค่ากราฟฟิคเป็น High ครับ ถ้าปรับ Low มันจะดำมืดแบบนั้นแหละ -.-

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arnonza อ่านกระทู้
    อยากทราบว่า จะใช้จอยต้องทำไงครับ ผมลองเสียบจอยแล้ว พอเล่นเกมสืมันก้อใช้จอยไม่ได้เลย กดได้แต่คีบอด ต้องตั้งค่าอะไรหรือป่าวครับ
    ตามนี้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restore อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ ใช้จอยธรรมดาได้นะ ตอนอยู่หน้าเมนู ลองกดปุ่มที่จอยสติ๊กเลื่อน ขึ้น ลง ดูนะมันจะเปลี่ยนให้อัติโนมัติ เพราะผมลองแล้วมันได้แต่ตอนเล่นอาจจะงง ๆ หน่อย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ภาคนี้เวอร์ชั่น PC ไม่มีตัวละครลับใช่ไหมครับ

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    มีวิธีลเ่นโดยไม่ต้องผ่าน windowlive ป่่ะครับ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES